Guest viewing is limited

Delvince

Thành viên mới
SVC$
0
Xin hỏi mấy sư huynh đi trước 1 điều. Em muốn bẫy chim chòe mái ngoài thiên nhiên thì phải làm như thế nào? Em có con than trống làm chim mồi có được không? Hôm nay em di gác bằng chim trống, có treo thêm dế nữa mà nó không sập bẫy. Em đang cần bắt gấp chim mái này vì nó rất hay và cũng thuần để mùa tới ép đẻ. Xin mấy sư huynh nhiệt tình giúp đỡ chia sẻ kinh nghiệm thêm cho em học hỏi. Xin cám ơn trước và cung cảm ơn tất cả anh em trên diễn đàn đã chia sẻ rất nhiều kinh nghiệm bổ ich cho em!

nghiapn

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn lấy chim trống làm mồi không được đâu. Bạn mượn ai một con mái làm mồi, nếu là mái bội càng tốt vì bắt nhanh hơn. Biết cội nó ở rồi thì bạn nên vào lúc sàng sớm, nó thấy con mái khác ở cội nó sẽ đá thôi.Chỉ cần nhìn thấy mái bổi nhảy qua nhảy lại trong lụp là nó đá liền.Chim mái ngoài rừng ít khi đá trống mồi lắm,nếu không có mái thì bạn thử treo thêm 1 cái lụp khác gần lụp chim trống(cách khoảng 1-2 mét), trong đó bạn để sâu, cào cào nhé. Chim về gần chim trống thấy sâu, cào cào có thể sẽ nhảy vào đấy.Chúc bãn thành công nhé!

Delvince

Thành viên mới
SVC$
0
Vậy thì pó tay rồi. Dù gì cũng xin cảm ơn anh. Vì con chòe mái đã sổng rồi. Buồn quá! Chắc phải bỏ tiền ra mua thêm con mái quá. Chắc đó là cách nhanh nhất để có chim chơi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom