Guest viewing is limited

vinhphong

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình mới mua 1 em họa mi thuần ,chim khá dạn có thể cầm mồi đút ăn dc .người bán nói chim bao chơi cội .nhưng sao đem về 15 ngày nay vẫn ko thấy nó mở miệng hót tiếng nào .mặt dù kè mái ,mái xùy rát cổ mà vẫn ko hót .mới đem về thì thấy em nó đang thay lông ,giờ lông cũng tạm ổn rồi .chỉ mong nó hót 1 tiếng để biết là boy hay girl mà sao khó quá.chim có hiện tượng nhảy vài lần là há miệng theo mình nghĩ là do chim suy quá ko biết có đúng ko .hiện cho ăn cào cào ,cám ba vì ,trùn đỏ để tẩm bổ cho em nó. ai biết cách cho em nó mở miệng chỉ mình với:a43::a43::a43::a43::a43::a43::a43:

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho cái hình luôn đi anh. có hình để xem sao.
tình hình nhà anh nuôi mấy con?
kẹp mái thì em nó có biểu hiện hám mái kg?

levinh87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo em nghỉ là HM ko hót có thể do nhiếu chim thay lông song thì nhác hót chậm hót.
do thay đổi môi trường sống
do thức ăn làm chim bị tụt.bác nên lại nhà chủ trước của nó hỏi xem thức ăn của chim là do người ta tự làm hay là mua và là mồi j
do chim thấy ngươi lạ.đó là tát kả những j em bít có j chưa đủ mong các bác bổ xung

huynb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cùng một thắc mắc về giọng hót
Các bác cho em hỏi chút xíu.
1> Tình hình là em đang nuôi một em mộc ( được 2 tháng mở được 1/3 áo lồng rồi) đang thay lông và chỉ rit và kêu quẹc quẹc và hót chuyện (giọng ngắn và đơn). Nhưng có một việc rất lạ là khi em nó hết thức ăn và nước trong cóng thì hót rất to và nhiều giọng, đến khi thay cám cho nước là lai tịt luôn chỉ quẹc quẹc và rít lên mà không chịu hót nữa.
2> Tuần vừa rồi em nuôi thêm một em có thể nói là thuần rồi (có thểm mở 2/3 áo lồng, xách không lao lồng) đã hót khi treo một mình, nhưng khi hót mà gần con mộc nó kêu quẹc quẹc và rít lên là im bặt không giám hót nữa. Như vậy có phải là bị đè không hở các bác?
Các bác chỉ em cách em phải làm sao với hai em mi này đây?
Em cẳm ơn nhiều

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom