Guest viewing is limited

tinhlaikhe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình là con mi của em đi phân lỏng khong biết là do em cho an nhiều thức ăn tươi hay sao mà chim đi phân lỏng nửa . mong mấy anh pro giúp dùm em

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
bạn nói rõ là chim cho ăn cám tự làm hay cám công nghiệp. mồi tươi cho ăn là gì. chim đã mua lâu chưa. bị lâu chưa thì mọi người mới biết đường mà tư vấn cho bạn.
thông thường nên nuôi mi ở chổ thoáng mát để chim hấp thu thức ăn tốt thì đường ruột mới khỏe. nên cho ăn những loại cám có chất sơ cao như neo food nếu là chim bổi. hoặc cám tự làm phải đảm bảo chất lượng hấp thu tốt ko bị đi ỉa. mồi tươi nên cho ăn cào cào và ăn điều mỗi ngày ko nên ngày có ngày ko

nếu bị đi ỉa thì bạn cho uống gentamicin. 1 ống 1 cóng nước cho uống liên tục 5 ngày và là tìm hiểu nguyên nhân do đâu mà bị đi ỉa nhé

Thân

tinhlaikhe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thsk anh chac a e cho an de nhieu wa . em còn một vần đề nửa là em có 1 con mi mới đem về bổi lở em để trong phòng còn con kia ngoai phòng khách 2 phòng cạnh nhau như zậy lúc con kia hót thì con bỏi lở cua em có bị đè không ah. em khong cho no thay mặt nhau.

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
nếu 1 trong 2 con tụt lửa thì sẽ bị đè. mi đã nuôi ở nhà. nếu cả 2 con cùng có lửa thì sẽ hót đấu phân cao thấp. 1 thời gian thì sẽ phân cao thấp rõ ràng nhưng chúng ở 2 ko gian khác nhau nên dấu hiệu đè nhau ko rõ ràng lắm. nếu 1 con có lủa 1 con mất lửa thì 1 con hót còn 1 con éc như lợn. nhẹ hơn thì con này hót con kia hót đáp lại nhưng đó là hót để báo là nó sợ chứ ko phải là nó hót đấu lại. chim nuôi chung nhà ko cho thấy mặt nhau. cách 1 vách tường ko ăn thua. hoặc trùm áo lồng mà để gần cũng ko ăn thua. vì khi con chim có lửa luôn có thần khi. chỉ cần bạn mang 1 con mi dữ trùm áo lồng đặt chung phòng với 1 con yếu lửa. dù ko thấy mặt nhưng nó vẫn éc và sợ ngay. nuôi bầy để ko bị đè cũng cả 1 vấn đề

Thân

tinhlaikhe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con mi do 2 mùa em bắt ở vựa về mái xuy thì nó hót ghê lắm nhưng sao nó nhát wa em đưa tay vào để thay nước ma nó nhảy như bổi vậy đó và không ăn trứng kiến nửa . theo a mi bổi bao nhiêu mùa mới thuần nhất . và cho uống thuốc a chỉ có ảnh hưởng j tới nó không anh . thsk anh

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
chim con nào bạn thò tay vào lồng chả nhảy. trừ chim con nuôi lên. nuôi mi càng căng lửa nó càng dạn chim tụt lửa thì nhát chim. tốt nhất khi nào cho chim tắm sang qua lồng tắm khác thì mới dọn phân thay cóng nước cóng cám. tuyệt đối ko nên thò tay vào lồng khi có chim. cám chất lượng tốt + vơi mồi tươi 10 con cào cào lớn / ngày tắm nắng tắm nước đầy đủ chim sẽ căng lửa hót tốt thôi
thân

tinhlaikhe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhung có người bảo tắm nhiều quá chim nó tut lửa như zay có phai không anh . e mới nuôi mi nen cung chưa có kinh nghiem nên rất cần mấy a tư vấn , ng ta noi mi kho nuoi lắm nhưng e rất đam mê .

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
mi nhà mình ngày nào cũng tắm k tắm nó khó chịu lắm tắm xong nó mừng hót ầm lên có thấy tụt lửa j đâu

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom