Guest viewing is limited

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thấy em Mi của Thư đẹp quá, hôm bữa đang thay long mà Thư? Xong lông rồi ah?Hôm nào đi công tác vào Đ kiếm 1 em Mi về chơi mới được hihi. Khổ nỗi là ở đây chưa có ai chơi Mi chắc chơi 1 mình bùn lém :a17:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
e mi mới nhậu khẩu

thêm cái clip

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/yB1xQ6jhyto" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
thân

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thả vào AVI rùi ah? đẹp quá. k có phone k nghe được bùn thiệt. Chắc phải săn 1 em như T quá

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
tình hình là ông a chạy xe bắt giùm cho 1 con mộc, nghe chủ nói là đc 5 tháng lồng. mới về đc 3 hôm. hôm nay mang ra phơi nắng làm cái clip ae xem thử nhé. con này có cái họa bên phải ko đc đẹp lắm.
<iframe src="http://www.youtube.com/embed/CVIAeOq-y_A" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="560"></iframe>

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/0Id3ApYL5hI" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

thân

Chỉnh sửa lần cuối:

zinzin_one

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chả biết mọi người nghĩ thế nào chứ trong các loại chim em chỉ khoái mỗi mi va cưng nó nhất, cứ có con mau mồm dạn người là ngon nhất - chơi suốt ngày kể cả lông lá có thay đi nữa thì vẫn máu.
Chúc mừng bác có chú chim mới nhìn ok đấy chứ.

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
đây là clip sau 2 hơn 2 tháng thay lông. con này trước mua mi mộc 5 tháng lồng vì nhốt lồng thổ nên gãy bộ đuôi, vài thái độ khá tốt nên tính cho làm võ sĩ nhưng sau khi thay lông e nó xòe khá to nên chắc cho làm ca sĩ. võ sĩ đánh hu đuôi thì tiếc. ae xem thử và đánh giá nhé. con này có cặp cán khá to.

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/TEBM1rx-BXk" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

thân

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim bác Thư đẹp quá , bộ đuôi dài xòe nhìn ghiền thật , a mà Mi đang thay lông thả aviary có đc không Thư , mình sắp khánh thành 1 cái cao 2m dài 1m8 rộng 0.8 m .
Khi nào có dịp qua khu K300 tan bình ghé mình chơi .

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
Chim bác Thư đẹp quá , bộ đuôi dài xòe nhìn ghiền thật , a mà Mi đang thay lông thả aviary có đc không Thư , mình sắp khánh thành 1 cái cao 2m dài 1m8 rộng 0.8 m .
Khi nào có dịp qua khu K300 tan bình ghé mình chơi .
à con này mình nuôi lông trong aivary luôn đó. nuôi trong đó hơn 2 tháng lông đuôi ra chưa hết. cũng cỡ 2 tuần nữa mới xong lồng hoàn toàn. aviary vậy là đẹp rồi. chiều ngang mà dài 1,2 m là đẹp. thế aviary đã thả chim gì vào rồi? 4 tháng rồi mình làm chương trình ở khu bàu cát đó. vừa mới xong chưa trình chứ mấy. mà T ko biết khu k300.
thân

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
à con này mình nuôi lông trong aivary luôn đó. nuôi trong đó hơn 2 tháng lông đuôi ra chưa hết. cũng cỡ 2 tuần nữa mới xong lồng hoàn toàn. aviary vậy là đẹp rồi. chiều ngang mà dài 1,2 m là đẹp. thế aviary đã thả chim gì vào rồi? 4 tháng rồi mình làm chương trình ở khu bàu cát đó. vừa mới xong chưa trình chứ mấy. mà T ko biết khu k300.
thân
Cái aviary xong gần hết rồi , đang xây bờ bao còn đang lăn tăn vụ đổ đất vào trồng cây thôi Thư , mua 1 em Than . 1 em lửa , 1 em xanh tím rồi , 1 Chào Mào ở nhà . Thả thêm em Mi bổi đang rớt lông vào luôn có ổn không nhỉ ?
ah mà bữa Thư bảo nuôi chung vậy cho ăn cám Neofood, mà mình không biết cám này có ổn không và mua ở đâu nhỉ , hình như nghe nói cám này của cụ Bình KSBim bên hội Mi Hà đông không biết phải không , lâu rồi mất cả số của Thư lẫn cụ Bình , Thư nhắn mình số cuae Thư nhé .
Khu K300 gần chợ Hoàng hoa Thám , Tân bình đó .
Thân

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
chim đang thay lông ko nên thả vào vì nó thay lông cần yên tĩnh và ổn định. chim nuôi cũng ko sao nhưng mi nên nuôi riêng vì mi to con và háu đá. nếu nó căng đỉnh nó sẽ đánh những con khác đó. còn Chòe Lửa và chòe than cũng đánh nhau nhưng cũng chỉ vờn vài cái rồi thôi. cám neo food ở 37 nguyễn văn nghi và chổ chị Liên có bán đó số đt thì để T nhắn qua inbox nhé

Thân

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chim của anh hót thấy mà sướng quá . Con của em thì vẫn im lìm chưa có lửa gì hết . Chỉ được cái dạn và tắm như vịt thấy đã con mắt thôi . Không biết khi nào mới thông lổ tai đây nửa . Mấy năm trước em cũng ghép nuôi mi đẻ mà không ra trò trống gì . Chỉ có than và lửa đẻ thôi anh ak .

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
Chim của anh hót thấy mà sướng quá . Con của em thì vẫn im lìm chưa có lửa gì hết . Chỉ được cái dạn và tắm như vịt thấy đã con mắt thôi . Không biết khi nào mới thông lổ tai đây nửa . Mấy năm trước em cũng ghép nuôi mi đẻ mà không ra trò trống gì . Chỉ có than và lửa đẻ thôi anh ak .
Họa mi ghép đẻ là rất khó. 2 năm trước mình có ghép 1 cặp chúng quấn quýt lắm nhưng ko đẻ đc. cứ từ từ kiên nhẫn. họa mi nuôi đủ lửa nó hót ra bài thì mới hay! mình nuôi bình thường thôi. cám tự làm + ngày 7,8 con cào cào. nuôi ổn định chăm điều tay chim sẽ chơi tốt thôi. chúc chim @ xanh tím mau lên lửa hót hét tốt để ko phụ công của chủ nó

Thân

phamdangnhat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đẹp thật.hỏi bạn Thư chút vấn đề về cám mi được k. e tự làm cám chỉ thành phần cám ba vì loại 1 gói 20k. gạo, và trứng gà nhưng hầu như mấy e mi ở nhà ăn vào là đi phân ướt. hơi lo lắng, nhưng lúc trước cũng làm thành phần như trên thay cám bavi là cám gà con thì chim di phân tốt lắm , nhưng cám gà con lại có chất tăng trọng vậy phải làm sao đây có thể giải đáp giúp mình dc k. mình cũng ở gần Lê dức thọ hôm nào qua giao lưu Thư mới được. thư có thể cho mình số dt dc k. thanks

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
SÁng nay treo con mi ra thấy có khác hơn rồi anh ak , nó hót được 1 tý rồi thôi , mấy hôm trước mang ra không hót gì luôn . Em đang bận nên tạm thời cho nó ăn cám ba vì , khoảng thời gian sau rãnh rổi mới đi bắt cào cào cho nó ăn thêm . Cứ từ từ rồi nó sẽ lên lửa thôi . Đang có tiến bộ thấy cũng hứng khởi hơn .

papa_29

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Mi nhà e kính chào quý ace

Chim hay anh Thư toàn giếm ở nhà "tự sướng" không thấy xách đi chơi, toàn đi ngó chim người khác không hà....
Hồi trước em có ông bạn ép đẻ ...nuôi 2 năm chẳng thấy gì, sau đó em bắt lại con trống và con mái ông bạn mang về chơi.
Mấy tháng sau phát hiện con mái hót.... hahahaaa...

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Ðề: Mi nhà e kính chào quý ace

Chim hay anh Thư toàn giếm ở nhà "tự sướng" không thấy xách đi chơi, toàn đi ngó chim người khác không hà....
Hồi trước em có ông bạn ép đẻ ...nuôi 2 năm chẳng thấy gì, sau đó em bắt lại con trống và con mái ông bạn mang về chơi.
Mấy tháng sau phát hiện con mái hót.... hahahaaa...
Thế này thì lời to , chim mái cũng đâu khó biết mà sao lựa lộn nhỉ . Mình nuôi 1 năm thấy âu yếm đẹp lắm mà không đẻ bắt ra chơi hót luôn .

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Sáng nay em cho chim tắm xong thấy có cọng lông cánh mới thay màu nhạt hơn lông củ không biết có sao không anh nhỉ . Chim đang thay lông mà không có mồi tươi cho nó có vấn đề gì không anh . Hôm nay tắm xong mang đi phơi nắng em nó cũng hót được vài tiếng , mà nhìn thấy cộng lông cánh có màu lạ là đang thay lông rồi . Thế là phải chăm em nó thay lông xong mới nghe hót rồi .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom