Guest viewing is limited

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Cũng tập tọe chơi lan nhưng thích nhất là các loại lan rừng. Và cũng vì mới chơi nên không thể biết hết các loại, tên, chi, họ...Chỉ biết rằng lan nào cũng đẹp, cũng có những cái hay của nó. Hôm nay cào vài giò lan nở up lên chia sẻ cùng mọi người ngắm cho vui. Cungc mong mọi người nhất là cụ hieudibi cho vài ý kiến nhận xét và tên của từng loại cụ thể để còn phát triển thêm.
Sau đây là hoa lan của em:

a>

a>

a>

a>

a>

a>

a>

Tiếp nữa ạ: Lúc chưa nở:

a>

a>

a>

a>

a>

Em nó nở đây ạ:

a>

a>

a>

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Xin gửi tiếp mấy bức ảnh lan đang nở của em ạ. Mong các bác vào ch ém nhiệt tình nhé. Không thấy cụ Hieudibi vào cho vài ý kiến đi ạ, để em còn mở rộng thêm kiến thức về mảng này. Em xin đưa tiếp lến đây:

a>

a>

Những cánh hoa đẹp lung linh.

a>

a>

Tiếp theo một giò nữa né các bác, và giò này thì đúng thật không nhớ nổi tên nó nữa.

a>

a>

a>

a>

a>

Mong các cụ cho nhiều ý kiến vào nhé. Thân

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
nhà bác thanhle rộng thật đó !
bác ngồi ở nhà cũng bẫy đc nhiều chim lắm đây
hihhihihi
bac chơi nhiều thứ thế ?

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
nhà bác thanhle rộng thật đó !
bác ngồi ở nhà cũng bẫy đc nhiều chim lắm đây
hihhihihi
bac chơi nhiều thứ thế ?
Hi hi không phải nhà mền đâu Phi hung ơi. Đơn vị mình công tác đoá. hi hi nếu nói độ rộng thì có lẽ vô đối luôn. Vành khuyên, Chào Mào thì mình bẫy quanh quanh đây cả mà vì không có thời gian. Chơi mỗi thứ một ít cho nó thú vị thôi, Ngắm hoa nở, nghe chim hót... không có gì tuyệt bằng. Thân

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Hôm nay em nó đã nở rực rỡ hơn mời các cụ thưởng lãm:

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

Giới thiệu tiếp mấy em đang tiếp tục dâng hương cho đời:

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

Mũm mĩm và đáng yêu:

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

Một em nữa cũng chuẩn bị khoe sắc rực rỡ:

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

Em nữa đang ẩn mình chờ thời cơ:

[/URL][/IMG]

Tiện thể em nghía sang chậu sen cạn cũng đòi khoe sắc tý:
Em này màu đỏ:

[/URL][/IMG]

Còn đây là em màu hồng:

[/URL][/IMG]

a>

Tạm dừng đã, có những giò mới em sẽ up tiếp để các cụ thưởng lãm ạ. Thân

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Không biết cụ Hieudibi và các cụ khác chuyên nghành về lan đâu vào cho em tý ý kiến nhận xét đi ạ,:a43::a43: các cụ có vẻ ít online quá nhỉ:a36::a24:. Xem xét thế nào, kinh nghiệm ra làm sao để em còn phát triển thêm hướng này nữa chớ. Cảm ơn các cụ trước nhé. Thân:a01:

hieudibi

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Cũng tập tọe chơi lan nhưng thích nhất là các loại lan rừng. Và cũng vì mới chơi nên không thể biết hết các loại, tên, chi, họ...Chỉ biết rằng lan nào cũng đẹp, cũng có những cái hay của nó. Hôm nay cào vài giò lan nở up lên chia sẻ cùng mọi người ngắm cho vui. Cungc mong mọi người nhất là cụ hieudibi cho vài ý kiến nhận xét và tên của từng loại cụ thể để còn phát triển thêm.
Sau đây là hoa lan của em:

Cây này của bạn nếu là lan rừng thì là phi điệp tím , có nơi gọi là giả hạc tím ( Dendrobium anosmum - sperbum) loại này hoa đẹp thơm dễ trồng .

Tiếp nữa ạ: Lúc chưa nở:

Em nó nở đây ạ:

Cây này của bạn là thủy tiên có nơi gọi là Kiều (Dendrobium amabile) Thủy tiên có nhiều loại , mỡ gà . vàng ,tím dẹt, vuông vv.. Loại này hoa đẹp dễ trồng .

---------- Post added at 10:35 PM ---------- Previous post was at 09:44 PM ----------

sir_thanhle;198598]Hôm nay em nó đã nở rực rỡ hơn mời các cụ thưởng lãm:

Cây này của bạn là Hạc vĩ mọi ngườ vẫn gọi là Hạc vĩ tháng 5 ( nở hoa t5) Hạc vĩ cũng có nhiều loại khác nhau cây dễ trồng hoa đẹp hương thơm

@si_thanhle Theo như bạn nói mới chơi Lan nhưng bạn có hoa lan rất đẹp cây khỏe Chúc mừng bạn mong bạn có nhiều lan đẹp chia sẻ với anh en trên Diễn đàn . Mấy bữa rồi sức khỏe trục trặc không lên diễn đàn được vả lại mắt mũi kèm nhèm nhìn bàn phím cứ nhòe nhoẹt chán ngắt , thông cảm nhé Thân Hiểu

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
@si_thanhle Theo như bạn nói mới chơi Lan nhưng bạn có hoa lan rất đẹp cây khỏe Chúc mừng bạn mong bạn có nhiều lan đẹp chia sẻ với anh en trên Diễn đàn . Mấy bữa rồi sức khỏe trục trặc không lên diễn đàn được vả lại mắt mũi kèm nhèm nhìn bàn phím cứ nhòe nhoẹt chán ngắt , thông cảm nhé Thân Hiểu
Cảm ơn cụ Hiểu nhiều ạ. Cụ đã mở mang thêm cho em về kiến thức loại hoa tuyệt đẹp này, em thì cũng chỉ biết lom bõm vậy thôi. Nói mới chơi nhưng em cũng đã có khoảng 100 giò lan rồi nhưng khổ nỗi không biết loại nào với loại nào. hi hi:a01:
Sau đây tiện thể em cho lên tiếp mấy giò nữa của em góp vui ạ, xin các cụ vào thẩm định.

a>

a>

a>

Đang rất nhiều giò chưa ra hoa, khi nào có nữa em đưa lên tiếp ạ. Mong cụ Hiểu lại vào cho ý kiến ạ. Chúc cụ luôn mạnh khỏe, mắt sáng, chân vững, tay khỏe để còn hướng dẫn lớp hậu bối nữa. Thân

hieudibi

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn cụ Hiểu nhiều ạ. Cụ đã mở mang thêm cho em về kiến thức loại hoa tuyệt đẹp này, em thì cũng chỉ biết lom bõm vậy thôi. Nói mới chơi nhưng em cũng đã có khoảng 100 giò lan rồi nhưng khổ nỗi không biết loại nào với loại nào. hi hi:a01:
Sau đây tiện thể em cho lên tiếp mấy giò nữa của em góp vui ạ, xin các cụ vào thẩm định.

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL]

Đang rất nhiều giò chưa ra hoa, khi nào có nữa em đưa lên tiếp ạ. Mong cụ Hiểu lại vào cho ý kiến ạ. Chúc cụ luôn mạnh khỏe, mắt sáng, chân vững, tay khỏe để còn hướng dẫn lớp hậu bối nữa. Thân

Hoa rất đẹp môi trường trông Lan rất phù hợp . Chúc mừng bạn có vườn trồng Lan lí tưởng .

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Hii Lan nhà cụ Le cũng đẹp quá, chúc mừng cụ nhé. Ngoài HP em mà chăm được những giỏ Lan ra hoa đẹp thế này thì tốt quá.

Thân_Thuận

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Hii Lan nhà cụ Le cũng đẹp quá, chúc mừng cụ nhé. Ngoài HP em mà chăm được những giỏ Lan ra hoa đẹp thế này thì tốt quá.

Thân_Thuận
Hi hi thực chất thì khí hậu Hải Phòng mình thấy chăm lan còn tốt hơn khí hậu trong mình đó. Vì trong mình nắng gắt dữ lắm còn có gió lào nữa, đến ngày hè gió lào thổi cháy cả cỏ mà. Cụ cứ thử đi, biết đâu thêm một món mới cụ lại thành công như nuôi chim. Cảm ơn cụ đã quá khen nhé cụ Thuận. Thân

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Gửi thêm vài cái ảnh đẹp chụp vào buổi tối. Qua đây rút kinh nghiệm chụp vào buổi tối nó đẹp hơn thật, thế mà lâu nay em không biết, hi hi

a>

a>

a>

a>

a>

a>

a>

a>

a>

a>

a>

a>
Chúc các cụ một tuần mới, vui vẻ, hạnh phúc và thành công. Thân

hieudibi

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Gửi thêm vài cái ảnh đẹp chụp vào buổi tối. Qua đây rút kinh nghiệm chụp vào buổi tối nó đẹp hơn thật, thế mà lâu nay em không biết, hi hi

Vườn lan của bạn đẹp quá lan thủy tiên rất đẹp bạn chụp buổi tối có đèn nên hoa không đúng màu , bạn chụp ban ngày để chế độ macro phía sau chủ thể( Hoa) là khoảng tối ít ánh nắng ( bóng cây hoặc tường màu tối) ảnh sẽ đẹp hơn , bạn chụp thử xem Thân Hiểu

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0

Vườn lan của bạn đẹp quá lan thủy tiên rất đẹp bạn chụp buổi tối có đèn nên hoa không đúng màu , bạn chụp ban ngày để chế độ macro phía sau chủ thể( Hoa) là khoảng tối ít ánh nắng ( bóng cây hoặc tường màu tối) ảnh sẽ đẹp hơn , bạn chụp thử xem Thân Hiểu
Dạ cảm ơn cụ Hieu đã nhận xét cho ạ. Em còn khá nhiều giò nữa nhưng nói thật là sự hiểu biết về lan còn quá hạn hẹp, vì nó cũng rất nhiều loài và mỗi loài lại còn nhiều chi, nhánh nữa, mong sẽ được cụ hướng dẫn, chỉ bảo thêm cho ạ. Cụ chụp chế độ đó hèn gì em thấy các bức ảnh của cụ phía sau tối nên nổi bật được hoa. Em sẽ thử với một số loại hoa khác của em và gửi lên để nhờ cụ thẩm định ạ. Hi hi dù cụ cũng nhiều hơn em khá nhiều tuổi nhưng xin phép được gọi như nãy giờ cho nó thân mật được không ạ. Xin cảm ơn. Thân

Sir_ThanhLe

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Hihi! Hôm nay có giò cat mới nở đưa lên anh em ngắm cho vui.

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác sir_thanhle này có cuộc sống tao nhã nhỉ?chim hay,hoa đẹp....Vợ đẹp,con ngoan nữa thì sướng bằng...TIÊN rùi.hihi.:a12:

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Nhìn vườn lan của Cụ mình thích lắm cũng muốn thêm món này nhưng thời gian ít chủ yếu dành cho chim nên để đến lúc già thư thả sẽ chơi .Biết đến lúc đó có thể sưu tầm được nhiều loại đẹp như vậy không đây ! Hi hi !
Thanks Cụ đã chia sẻ nhiều hình ảnh đẹp .
Thân
vinh75

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Cụ Sir_thanhle nhiều hoa lan đẹp quá nhưng mà cụ phải tìm hiểu thêm tí về nghệ thuật chụp ảnh (Trong diễn đàn ta cũng có đấy ạ) để có thể diễn tả hết được vẻ đẹp của hoa cho bà con xem. Nhìn nhiều tấm hoa thì đẹp mà cụ toàn chụp out nét xem tức chết đi được :a22:

Nhà em thì chỉ có 2 giò lan của người ta tặng, chả biết tên gì , sẵn tiện em đưa lên để cụ xem

Còn cái này màu xanh :

Chụp hoa thì cụ nên để chế độ Macro, trên máy ảnh số nó có hình bông hoa đấy ạ, rồi đừng bật flash vì bật flash là nó đánh sai màu hoa hết cả.

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Nhìn vườn lan của Cụ mình thích lắm cũng muốn thêm món này nhưng thời gian ít chủ yếu dành cho chim nên để đến lúc già thư thả sẽ chơi .Biết đến lúc đó có thể sưu tầm được nhiều loại đẹp như vậy không đây ! Hi hi !
Thanks Cụ đã chia sẻ nhiều hình ảnh đẹp .
Thân
vinh75

Cụ Sir_thanhle nhiều hoa lan đẹp quá nhưng mà cụ phải tìm hiểu thêm tí về nghệ thuật chụp ảnh (Trong diễn đàn ta cũng có đấy ạ) để có thể diễn tả hết được vẻ đẹp của hoa cho bà con xem. Nhìn nhiều tấm hoa thì đẹp mà cụ toàn chụp out nét xem tức chết đi được :a22:
Chụp hoa thì cụ nên để chế độ Macro, trên máy ảnh số nó có hình bông hoa đấy ạ, rồi đừng bật flash vì bật flash là nó đánh sai màu hoa hết cả.
Hihi cảm ơn cụ Vinh75 đã quá khen. Cụ cứ yên tâm đến lúc cụ chơi vẫn còn nhiều lan đẹp đấy. Khi nào cụ coa điều kiện qua em tặng cụ giò về chơi. Thân
Cảm ơn cụ BatmanV. Cụ nói đúng lắm em chụp ảnh còn kém với lại toàn chụp bằng điện thoại chưa có máy ảnh chuyên dụng cụ ạ nên chụp biết là không đẹp lắm làm nhiều người xem khó chịu hihi. Nhưng xin hứa sẽ học hỏi môn chụp ảnh cho nó có trình độ hơn tý. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom