Guest viewing is limited

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
vài hình ảnh Hoa Hồ điệp bày bán tại saigon

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Troài! trong SG có nhiều Hoa HĐ loại lai mới, nhìn đẹp quá bác CulanluaSG ơi, nhìn hay quá, mấy oại đó ngoài thị trường đã xuất hiện nhiều chưa bác, ngoài HN em chưa thấy, hi hi, thèm quá roài bác ui!

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Troài! trong SG có nhiều Hoa HĐ loại lai mới, nhìn đẹp quá bác CulanluaSG ơi, nhìn hay quá, mấy oại đó ngoài thị trường đã xuất hiện nhiều chưa bác, ngoài HN em chưa thấy, hi hi, thèm quá roài bác ui!
chào Bạn ,các loại này hiện nay bày bán cũng khá nhiều ,còn nữa nhưng mình chưa chụp hình kịp,giá dao động từ 120.000 $ -150.000$/cây

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
hi hi, vâng cảm ơn bác CulanluaSG, hi hi hi, ngoài này mà giá như vậy thì ... ngon quá, em đi mang 1 ít về chơi, hi hi, em thích nhất cây này bác ah:

Và cả chậu này nữa: hi hi

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
@ To ALL,

Các Bác vui lòng cho thêm thông tin địa chỉ với!
Em có người quen muốn tìm nhưng ở Biên Hoà, cho nên hơi khó tìm đường đi.

Cám ơn các Bác nhiều!

labatluc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hoa rất đẹp theo mình đoán thì hình như màu của hoa có chút thay đổi vì ánh sáng flash của máy chụp hồng ngoại tạo nên hiệu ứng như thế đóa mah, ra chợ mua chắc là khó tìm được cây nào có màu vậy rùi !!! :a26:

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
tặng các bạn thêm vài hoa hồ điệp

Hoa trên bày bán khá nhiều tại công viên âu lạc quận 5 và đường hoàng văn thụ gần cổng sân bay Tân sơn nhất

Chỉnh sửa lần cuối:

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Hoa rất đẹp theo mình đoán thì hình như màu của hoa có chút thay đổi vì ánh sáng flash của máy chụp hồng ngoại tạo nên hiệu ứng như thế đóa mah, ra chợ mua chắc là khó tìm được cây nào có màu vậy rùi !!! :a26:
bạn nói đúng rùi ,cây màu thực của nó có ở dưới ,mình có chụp lại ,tuy nhiên cây màu trên vẫn có ,đẹp hơn là khác ,có dịp mình sẽ chụp cho các bạn xem nhé

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Bạn dtm01 mến:

- Cây ở ảnh dưới là Đại Hồ điệp trắng, hoa to, cây khoẻ, dễ trồng. Loại này phổ biến, bạn dễ mua được ở chợ Bưởi, hoặc tại cửa hàng của Công ty Javeco ở số 2- Phạm Ngọc Thạch. (Gần khu TT Kim Liên).

- Cây ở ảnh trên là Trung Hồ điệp Đốm đ, hiếm hơn. Chỉ có theo từng đợt nhập.

Chúc bạn may mắn.

Thân.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom