Guest viewing is limited

hecxogen

Thành viên mới
SVC$
0
Tôi có nhu cầu mua ít dớn về trồng nhưng trên HHT lại thấy đóng bịch 10K/bịch. Mọi người bảo của TQ. Không biết đâu có loại tốt hơn không. LOại TQ đó có dùng được ko ? Ai biết xin chỉ giúp. Xin cảm ơn

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Hiện nay, xu hướng người chơi Lan thường chọn những chất trồng (giá thể) dễ kiếm, rẻ tiền như than củi, vỏ Thông, rễ Dương xỉ (cũng có người gọi là Dớn), rêu rừng Việt,.....

Tên gọi Dớn được dùng để chỉ mấy loại chất trồng.

Bạn cần mô tả thêm, hoặc có ảnh để các bạn khác có thể trả lời bạn được chính xác hơn.

Thân.

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
http://www.caycanhvietnam.vn/app/forum/viewforum.php?f=4

dạo này mình trồng lan bằng cái này ,thấy cũng được ,bạn thử xem ,ngon bổ rẻ lại dễ thay chất trồng

Chỉnh sửa lần cuối:

hecxogen

Thành viên mới
SVC$
0
Hiện nay, xu hướng người chơi Lan thường chọn những chất trồng (giá thể) dễ kiếm, rẻ tiền như than củi, vỏ Thông, rễ Dương xỉ (cũng có người gọi là Dớn), rêu rừng Việt,.....

Tên gọi Dớn được dùng để chỉ mấy loại chất trồng.

Bạn cần mô tả thêm, hoặc có ảnh để các bạn khác có thể trả lời bạn được chính xác hơn.

Thân.

Trên đường HHT, các cửa hàng đều có bán xơ dừa, vỏ dừa, than củi, vỏ gỗ thông .... Cái đó có ghi ngoài túi. Do mình trông mấy cây nắp ấm mua trong SG nên cần tìm dớn ( có tác dụng ngậm nước ) để cho thêm vào chậu. Ở đó thấy có các túi khoảng 30x30 tự dán, trong đó chứa dớn ( trông như vụn vỏ cây nhưng mềm, màu vàng nhạt, thớ không dìa, nhẹ). Thấy người bán bảo 10K/bịch, đồ TQ ( nhưng về mở ra dùng lại có mẩu tàn thuốc, chắc rơi vào khi đóng gói). Trong khi đó theo mấy bạn SG thì trong đó có cả dơn Chi lê ( hình như 200K/kg)

chich_bong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em nghĩ bác nên dùng thân cây dương xỉ độ bền cực kì cao luôn , ở trên Hoàng Hoa Thám có bán rất nhiều .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom