Guest viewing is limited

Mr_Pycnonotus_Jocosus

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Chào bạn,

Hôm qua, tình cờ lên trang web này chỉ mong học hỏi chút ít về cách nuôi dưỡng HM của mọi người, thấy câu hỏi của bạn mà mình suy nghĩ hoài mà không hiểu được ý của bạn "cho tôi thử hỏi" là gì nữa? Có lẽ sự hiểu biết về nuôi và chơi HM của mình còn quá non kém, cũng chỉ là người Vô danh tiểu tốt ở đất Sài Gòn này, nuôi chim HM hót còn không tới đâu chứ nói gì đến chơi HM đá, còn cố gắng học hỏi từ bạn và mọi người nhiều lắm, mong bạn bỏ qua những thiếu xót căn bản về nghề chơi HM của mình nha, mình còn tập tành chơi HM như đứa trẻ mới vừa bước đi chập chững trong đời, nên câu "THỬ HỎI" của bạn, mình sẽ không dám và cũng không đủ khả năng hiểu biết để trả lời, mong bạn thông cảm và bỏ qua những thiếu xót này.

Trên trang web này cũng như những trang web khác có rất nhiều bậc cao nhân mà bạn cũng từng biết đến như Chú Bính Lào Cai, ... chắc chắn sẽ trả lời được câu "THỬ HỎI" của bạn. Bạn thử hỏi từ họ xem sao. Rất mong bạn bước vào nghề chơi HM như là một Nghệ thuật trong cuộc sống.

Trân trọng.

Ko hiểu BM nói như vậy có ý gì nữa ,tôi thât tình muốn học hỏi từ bạn, và từ nhiều người khác.Cái câu "cho tôi thử hỏi " của tôi với ý nghĩa là : " cho tôi thử hỏi trường hợp của con chim mái và con chim trống của tôi có hành động như vậy là như thế nào " cái câu " cho tôi thử hỏi " có nghĩa là tôi thử hỏi cái trường hợp của tôi theo BM là như thế nào.Thật tình tôi đâu có ý gì trong câu đấy?theo lời nói của BM có vẻ ngụ ý cái câu "(cho tôi thử hỏi) của tôi là xúc phạm BM hoặc coi thường BM phải ko?thực tình oan cho tôi lắm,tôi thực sự mới bước vào nghề, tôi thấy trong diễn đàn này Box Họa Mi bạn có rất nhiều kinh nghiệm nên tôi mới học hỏi, và tôi biết rằng ko chỉ học hỏi 1 người là đủ mà tôi còn học hỏi rất nhiều người, và tôi sẽ tích cóp lại 1 vốn liếng riêng cho mình qua sự học hỏi chứ ko cần bạn phải phải nói khiếm nhã như vậy.Trong bài này sao mọi người có vẻ gay gắt và khó chịu quá nhỉ?phía trên chút nữa cũng có người nói khiếm nhã với Chim Da Da, bây giờ đến lượt tôi chịu trận, mà thực sự ko biết tôi nói sai gì nữa,có lẽ là do cách nói của mỗi người mỗi vùng nên hiểu khác nhau, có thể ở nơi bạn nói câu đấy là khó nghe,nhưng ở nơi tôi câu nói ấy là bình thường hoặc ngược lại.Nếu có gì không đúng cho tôi cáo lỗi.

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
@Mr. PJ: Rút kinh nghiệm lần sau có hỏi gì thì hỏi thật chứ đừng hỏi thử hay thử hỏi là được rồi ;) tôi cũng đang bị chụp mũ về từ ngữ ở bên ABV :a11:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom