Guest viewing is limited

anhkietbmt1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khướu đổi màu lông..

anh em ơi cho hỏi,mình mới mua em khướu lông nó màu nâu(gọi là khướu ô đó) sao nuôi mấy bữa nó đổi sang màu sám ( nó là khướu bạc má) anh em cho hỏi đó có phải khướu non ko,cái chân của nó ko phải màu đen mà màu nâu nâu trắng trắng,nó cũng ít hót lắm mà hót ko siêng..(ai có kinh nghiệm cho hỏi thử phải khướu non ko)

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Ðề: khướu đổi màu lông..

BẠn cho xem cái hình đi ....chim khướu khi trưởng thành hay chim non gì cũng giống nhau hết đặc biệt khướu đã trổ rồi y hệch như bố mẹ chỉ có cái là nhỏ con thôi ...chim già thì chân đóng vảy ,chim non thì chân bóng láng . Chỉ sợ bạn mua lầm chim nhuộm hay là con khướu đất chứ không phải khướu bạc má (mà người bán dạo hay bán gọi là khướu non) nhưng nó không có 2 cái bạc má mà chỉ có 2 bệt trắng nằm thấp phía dưới gần cổ và nhỏ con hơn khướu ,lại rất nhát ...con này từ ít hót đến không hót ..khi hót thì vài tiếng rồi im re .....
Thân Mến

anhkietbmt1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: khướu đổi màu lông..

uk để mình chup anh post thu~.nhưng chắc chắn là bạc má,ko ai nhuộm đâu,mình ko mua ỡ chỗ bán dao. mà mua ở tiệm...để mình chụp post anh bạn xem thử nha

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Khứu bạc má bình thường thôi chứ có gì đặc biệt đâu bạn. Bạn nói đổi màu lông là như thế naof?

Nguoilatg2003

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú chim của bác khá già rồi, chân em nó trắng toát thế kia mà, chắc phải 7,8 năm hoặc hơn rồi. Bác nói đổi mầu lông là thế nào, theo em hiểu bác nói lông ở đầu em nó đúng không? Nếu đúng thì đó là lông măng mới mọc ra đấy nên mới trắng trắng như thế bác ạ ...

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
hì! màu lông nó là vậy đó bạn. không có gì thay đổi cả, ngay cả lông đầu. con của bạn giống khứu đất quá, mình cũng ko rành nhưng nhìn giống giống, khứu đất ko hay bằng khứu núi. mình cũng ko có kn, khứu đất giá rẽ lắm chỉ 50k 1 e. còn khứu kia giá 500 1 e chim bổi, nó giống họa mi đất với họa mi thưognf vậy. bạn nào có rành về lĩnh vực này, xin trình bày thêm

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

HIỆN LINK dùm KIỆT BMT 1989

To anhkietbmt1989 ,Chim khướu của em là đúng khướu bạc má rồi đó ,nhưng chim già rừng nhiều ,nếu là chim nuôi lâu năm thì chim rất dạn (vì khướu mau thuần ) nhưng vẩy chân sẽ đóng dầy . Còn chim già rừng thì khó thuần hơn ,chân già vàng khẳng khiu ,nhưng không đóng vẩy như chim nhà vì chim rừng dùng chân bơi cát đất đá thường xuyên .Tuy nhiên chim già rừng khi thuần được (tuy lâu hơn chim tơ) sẽ có giọng hót hay hơn đến rất hay ,người ta gọi là giọng rừng chuẩn mà (giọng rừng này phản ảnh nơi chim ở ,td như rừng già ,khác rừng núi đồi ,có suối hay có thác nước ...v...v..) Chúc em mau thuần con chim này nhe . chú ý :chim già tuổi thì trước trán có lông trắng nhiều hơn chim tơ

Chỉnh sửa lần cuối:

anhkietbmt1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con khướu này của em lúc trước lông nó màu nâu,giờ nó chuyển sang màu xám gần xong rồi..nó thay đổi màu toàn thân chứ ko phải cái đầu,mình là dân nuôi chim lâu năm thấy lạ nên hỏi các bạn,em này ko phải chim bã,em nó dạng lắm, các bác chú ý kỹ cái cánh nó vẫn còn nâu nâu đó chưa chuyển qua màu xám nhiều đó.nếu chuyễn qua thì màu lông cánh màu nâu sẽ nhạt

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom