Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Đây là vài hình ảnh nhiếp ảnh gia Ấn Độ chụp lại Chào Mào độc ngoài hoang dã.

Enjoy!

Thân mến,

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
lê tê phê ước ao của các anh em.......cụ chơi quả này hơi bị hiệm đấy.....có cụ nào coi kiểu gì tối nay cũng không ngủ đc á

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
keke đây là ở nc ngoài chứ nếu ở chỗ e mà xuất hiện chim như thế này thì khối người không ngủ đc.chỏ nghĩ các bẫy sao cho đc thôi:a01:

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
keke đây là ở nc ngoài chứ nếu ở chỗ e mà xuất hiện chim như thế này thì khối người không ngủ đc.chỏ nghĩ các bẫy sao cho đc thôi:a01:

quá đúng , có lẽ bỏ ăn ... bỏ ngủ để sở hưu luôn .... hehehehe

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Mấy con này mà xuất hiện sẽ rộn ràng anh hùng khắp phương về thuần phục cho được em nó cũng có dịp đẻ anh em gặp nhau luôn đây .

tecongk1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
He He! Nói đâu cho xa xôi, ở chổ của em đây có 1 con được mấy cộng lông đuôi trắng mà tập hợp gần như đầy đủ anh hùng trong khu vực theo nó, một ngày hơn 20 lồng rập, khiếp nếu thấy lực lượng chim mồi hùng hâu như vậy thì con chim dữ cở nào cũng phải chùng chân phải không các bác!!

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...đúng là những tuyệt tác đỉnh cao của thiên tạo...đã được nhìn rồi...thì hằn sâu trong não...đẹp và thèm...cám ơn a Bạch Đề đã chia sẻ

choichimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vì một lý do nào đó mà Chào Mào có những biến đổi về sắc thể nhưng ... tất cả thực sự là vẻ đẹp của tạo hóa, khiến mỗi chúng ta phải trầm trồ và ước muốn, cám ơn bác Bạch Đề đã chia sẻ cùng mọi người. Thân

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Bạch tạng hay mơ dù ko có diễm phúc sở hữu nhưng cũng đã được chiêm ngưỡng qua ảnh. Nhưng với em thứ 2 thì theo mình nghĩ là có 1 ko 2 với màu lông như vậy thì gọi là gì nhỉ? và cumgx là lần đầu mình nhìn thấy một bức ảnh chứ chưa nói là được tận mắt mục thị. Ở Ấn Độ người Dân chủ yếu theo đạo hindu và đạo phật nên gần như việc bắt và thịt cấc loài động vật là rất hiếm. Chính nhờ vậy mà tồn tại những em này chứ ở VN hay Thái Lan thì nhiếp ảnh gia chỉ chụp được trong lồng nhốt thui.

Chỉnh sửa lần cuối:

ga chien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giá như mình cũng có một chú như bộ ảnh độc này hay quá.

truonghuetncb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác sưu tầm được bộ ảnh hay quá. đúng là đỉnh cao của tạo hóa làm em xem mà nước miếng chảy ướt cả bàn phím.
hihi

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
ôi thật là.. ......nhìn mấy em này mà té ghế mấy lần hic hic hic

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lần đầu tiên mình được chứng kiến một con Chào Mào bạch tạng ngoài tự nhiên (ảnh 3)
Đúng là bạch tạng mà chân đen mỏ đen mới trụ nổi chứ chân hồng, mỏ hồng chắc không sống nổi
Cảm ơn Mod đã cho mình mở mang tầm mắt

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Sưu tầm thêm 3 tấm ảnh đẹp!

Em tơ bạch

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Những tấm ảnh quá đẹp! Nhưng cái đẹp nhiều hơn nưa là khi ta nhìn sâu và suy ngẫm:Thiên nhiên hoang dã ở họ thật tuyệt vời, những chú chim quý giá như vậy vẫn sống và tồn tại nhiều trong thiên nhiên ở họ, mà có thể một nhiếp ảnh gia hay một người khác nào đó có thể bắt gặp. Còn ở chúng ta, để chiêm ngưỡng được trong lồng cũng là điều quá ư xa vời với đại đa số người đam mê! Con Người và Thiên nhiên, ở đó họ có trách nhiệm như vậy. Còn ở VN ta.....?

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
cm bạch tạng hay bông mơ thì ở trong lồng sẽ có nhiều người được ngắm chứ ngoài thiên nhiên thì họa may mới gặp được nó chứ mấy bác. phải ủng hộ mấy em trong lồng mới đúng chứ.

cm bạch tạng mình đã tận mắt chứng kiến 1 con chim còn đút ăn ngoài tiệm chim rùi. còn 1 chú cũng bạch hết lun mỗi tội mỏ đen chân đen gần nhà mình mà làm biếng đi xem giờ bị bán đi rồi nên ko có cơ hội xem. cm bông vài cọng thì đã sở hữu vài chú rùi cũng cho đi theo chủ mới. cm có 2 cọng lông đuôi trắng cũng đã mua và nuôi được vài ngày nhưng do hót tệ quá nên trả lại rồi.

phamkhang

Thành viên mới
SVC$
0
ở VN chắc hàng khối ae đeo bẫy cho bằnduocd75,mất ăn mất ngủ đây kaka

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom