Guest viewing is limited

rapcachep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào Mào tơ, chim chưa đỏ tách.

Hihi .Đúng rồi á .Chim tơ cũng có nhiều em hay lắm . Như ông chủ tiệm bán chim o chỗ em nè .Ổng có 1 con chim má trắng mà sổ toàn giọng camli ko à .Em hỏi ông 300 rồi ma ổng ko chịu bán đó .Chim đó thì đẹp thiệt .Với lại chim camli bây giờ bị đánh lưới hết rồi .Ko biết năm sau đi bẫy ở đâu đây nữa

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Có phải chăng em đây là vụ đầu mùa?
92ba85464fafd01ab6a82dbfe8d6f40b.0.IMG_5894.jpg.atch

92ba85464fafd01ab6a82dbfe8d6f40b.0.IMG_5896.jpg.atch

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

Chú chim tơ này đẹp quá, chắc chắc chú này chỉ cần qua một mùa lông cũng đã sổ bản chất hay của nó ra rồi, nhìn cái má, mặt rõ ràng, đòn gọn dài và thêm cái đít đã trổ đỏ rồi, chắc chuẩn bị chuyển qua đỏ má đây, nhìn giống như tuổi dậy thì cỡ 17t ở con người quá ... :D

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

con tơ có bộ lông đẹp, rất ít con nào giữ được bộ lông như thế này. con này tướng tá nhìn ok quá :):

DTK

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Em mới tham gia diễn đàn, nhìn mấy con Chào Mào ghiền quá, cho em hỏi có bác nào có thấy chào mào bổi nào đẹp xin báo cho em với, em đi nhiều tiệm mà không ưng ý được con nào cả, mong cả nhà giúp đỡ cho em 1 con để chơi với nha, cảm ơn cả nhà nhiều.

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0

he he he thấy thì đã bắt rồi. Tìm được con ưng ý đâu có dễ hic hic

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

Chào mừng bạn DTK tham gia diễn đàn SVC, rồi bạn cũng sẽ có 1 chú CM chơi được để cùng bàn luận với anh em trong nay mai thôi, có thông tin gì anh em SVC sẽ thông báo cho bạn ngay, và rồi bạn cũng thỏa mãn mà...Chúc bạn thành công có chú CM ưng ý nhé.

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0

Em thì thích Chào Mào mộc già rừng hơn là chào mào bánh tẻ vì theo em chào mào già rừng giọng sẽ hay hơn tự nhiêu hơn là chào mào bánh tẻ . Chào mào già đảo tiếng hay hơn chào mào bánh tẻ , chào mào bánh tẻ trông dáng vẻ đần hơn chào mào già tất nhiên mỗi người một cách chơi em ko tham gia vào vấn đề này . Ưu điểm của chào mào bánh tẻ là nuôi mau đứng và nhanh nổi hơn chào mào già nhưng nhanh lũa chim hơn chào mào già . Khi con chim có mùa thì sự phân biệt này càng rõ hơn

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

Theo như ý bác Chào Mào thì CM già rừng OK hơn chú CM tẻ (Miền trung gọi là CM Lứa) nhưng còn về mặt nhanh hay chậm nổi thì sự phân biệt của Hoangvpb khác á. Độ hay của chú CM lứa sác xuất không sao như những chú CM già rừng khi thay lông qua 1, 2 mùa lông lồng...nếu khi chọn chủ chim chọn những chú CM già rừng có tố chất thì sau 1,2 mùa thu hoạch kết quả khá OK đó.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Dành cho ai thích các chu chim tơ con con

Mùa tơ đã đến có vài hình chim từ trang web Thái
cho các fans xem cho vui. Năm này ai tậu được em tơ đẹp đẹp thì chụp lên nhé! hihi không giấu làm của riêng để mình mình xem thì hihi no fair.

Em bên trái tương lại sau này cái mũ đẹp lắm đây.

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0

Em mới chơi Chào Mào chỉ 3 tuần nay thôi , và cũng đã tìm được 3 em nhưng là chim bổi , chơi cho đở nghiền đó mà ...hihi.... Hôm thứ 7 vừa rồi em có đi Tây Ninh nghía mấy con suối đá ....thiệt là không có ngôn từ nào có thể diển tả hết cái giọng của nó , đặc biệt em cũng biết sơ sơ khi phân biệt giọng suối đá và giọng bình dương . Trên đó phong chào chơi rất lớn và còn nuôi đẻ nữa .

Sao khi trở về em có ý định tuyển khoảng 5 em chim tơ gởi lên đó cho nó "học đạo" . Hy vọng rằng ý nghĩ của em sẽ thực hiện được trong nay mai . Nhìn mấy con tơ của mấy anh sao mà thích quá .

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0

Ở quê mình thường chơi chim CM chưa đỏ tách là nhiều, và cả mình cũng thế. Vì ở quê mình người ta đi bẫy chim bằng lưới nên mỗi lần họ đi bán là cả lồng chim khoảng gần 50 60 con/lồng, cho nên để tuyển chọn mấy em chưa đỏ tách này thì là cả 1 kỳ công, chứ mình không mua chim CM chưa đỏ tách từ mấy người nuôi chim khác vì họ hét giá rất cao mà chưa chắc đã hay.Mỗi lần mình lựa là ngắm kỹ từng em con dáng và tướng thế nào và phải nhớ đặt điểm đấy để khi thò tay vào lồng bắt thì bắt chính xác chứ không thì bắt nhằm qua con khác hihii cho nên mỗi lần mình mà đi mua chim CM chưa đỏ tách thì thường mua ít nhất là 3 chú.Với lại chổ mình hay mua CM này cũng quen họ gom chim từ các người khác đi rập lưới về rồi mới bán ra cho mấy ng bán dạo, những người chuyên bán chim khác nên tha hồ mà lựa, cho nên lúc nào cũng kiếm đc chim CM bổi hay. Với lại lâu lâu tới mùa chim CM tơ chưa đỏ tách thì đi bẫy cũng dễ đc chim hơi vì mấy em này còn non dại chưa biết hihiii

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0

nhìn chim của mấy bác em thấy ghiền quá...tuy không rành về Chào Mào lắm.....nhưng em kết con đầu tiên ghê..........

DUBINHDUONG

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào bác Bach Đề!
Thấy pác Post hình mấy chú tơ thật đẹp , làm em nhớ rừng wá Pác ơi. Chắc mai phải đi 1 chuyến thôi!
Có Pác nào cùng tham gia không nhỉ?

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Vừa rồi các bạn SVC phía Nam từ SG-BD đã đi đánh hai chuyến.
Sắp tới có lên kế hoạch nhưng chưa thực hiện được. hihi bạn Du xem thông tin rồi tham gia cho vui đi.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Chú tơ này thế chim cũng ổn quá chứ hihi.
hình chim được lấy từ www.nokhuajuck.com
a1ede0fbb325095eeddd665433fb969c.0.S5006982.JPG.atch

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

con này đẹp quá anh :D, lưng giống tể tường "Lưu gù" quá, con này khi ra đấu, đứng tướng khỏi chê :D. Hình như người Thái cho ăn mướp thì phải...không biết loại mướp gì đây. Có chi anh bổ sung thêm 1 số loại trái cây họ hay dùng, để AE nắm thêm đôi chút.

Thân

datzindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mấy con mồi non này a ở đâu ra mà đẹp vậy?
Khi nào rảnh em cũng kiếm một chú để nuôi.

Bạn chú ý cách dùng từ của mình. Anh Bạch Đề có ghi rỏ nguồn gốc của các hình này, bạn đọc kỹ. CADN

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

To CADN :Mướp đó là mướp khía đó bạn ,trong nam mình thấy các cao thủ nuôi CM ở Thủ Đức khi CM vừa thay lông xong là họ cho ăn ngay ,mình cũng đang cho ăn thử .Thân.

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0

hihi! Anh Vính975 nói đúng rồi ấy, trái mướp khía này các fan CM Thủ Đức rất hay sử dụng cho chim CM ăn, với mục đích bóng lông và giọng hót mượt mà:a16:, HLong_ce có chụp hình trái mướp khía này, trong chú đề thăm nhà anh Phoenix108, các thành viên có thể xem lại theo link này:
http://www.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=3720

Xin trích dẫn lại hình trái mướp khía:

Đây là trái mướp khía, mà các em CM thích lắm đây:

Được Hoangvpb bổ làm đôi xem ruột:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom