Guest viewing is limited

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Địa lan Truyền thống cũng có nguồn gốc từ Địa lan rừng. Nhưng đã được người ta tuyển chọn, thuần hoá lâu năm, theo những tiêu chí nhất định.
Việc nhân giống chỉ theo phương pháp tách chiết để duy trì sự thuần chủng. Do đó, nguồn gốc lịch sử của cây Địa lan truyền thống là rất quan trọng.

Hoàng điểm:

Chỉnh sửa lần cuối:

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Cảm ơn bạn Honghanh2000, bạn Dovantrungtu, và các bạn đã nhiệt tình tham gia xây dựng cho chuyên mục này.

Để có thể phát huy hết nhiệt tình của từng bạn, đồng thời vẫn duy trì một sân chơi chung cho tất cả mọi người ở đề tài này. Mình có ý định hướng như sau:

- Topic này nên để làm sân chơi chung cho mọi người, cả các bạn đã "có thâm niên chơi" và các bạn mới bắt đầu chơi. Là nơi để đăng hình ảnh Địa lan truyền thống của tất cả mọi người, và trao đổi, luận bàn cho vui.

- Để có những vị trí riêng, ổn định, cho 1 bạn có thể xây dựng 1 tệp tư liệu có tính hệ thống, không bị xen ngang các bài khác vào đó, làm khó khăn hoặc rối loạn tệp tư liệu. Khi tệp này đã hoàn thành, tác giả biên soạn sẽ có lời mời các bạn khác tham gia ý kiến sau.

Nếu bạn nào có nhiệt tình xây dựng 1 tệp tư liệu như vậy, xin PM đăng ký với Mod quản lý Box này. Ban quản trị sẽ tạo mọi điều kiện cho bạn đó mở và sử dụng Topic riêng để yên tâm biên soạn cho tới khi hoàn thành tệp tư liệu.
Trong quá trình biên soan, nếu cần hiệu đính hoặc sắp xếp lại, bạn sẽ được BQT hỗ trợ. Tất cả các bài xen ngang, dù vô tình hay cố ý, đều bị coi là Spam, BQT có thể xoá bỏ mà không cần báo trước.
Những topic tư liệu này sẽ được lời dẫn của người quản lý Box ngay ở trên cùng, để mọi người không sơ ý vi phạm.

Bạn nào cần trao đổi vấn đề gì, xin PM cho Diabay, không đăng ở đây làm loãng chủ đề này.

* Bạn nào cần sửa bài, di chuyển bài, có thể PM cho BQT trợ giúp. (bên dưới bài sẽ có ghi chú lý do và nội dung sửa)

Thân.

* Bài mô tả cần có 1 ảnh thấy rõ dáng cây, lá. Có thể thêm 1 ảnh đặc tả dạng đặc biệt của lá. Và 1 ảnh cận cảnh, đặc tả nhành hoa hoặc 1 bông hoa.

Sắp đến mùa rộ hoa của Địa lan, các bạn chú ý chụp ảnh lấy tư liệu để viết chuyên đề.

Chỉnh sửa lần cuối:

raika

Thành viên tích cực
SVC$
0
Góp cùng bác congphuonghd vài bông địa nở tại vườn

Bạch ngọc tiểu kiều

dovantrungtu

Thành viên mới
SVC$
0
tặng anh chị em bông bạch ngọc đại kiều nở tết !:a29::a29::a29::a27:

(ảnh chụp ngày 17/12 mậu tý (âm lịch))

cobebandiem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mời các bác nghía qua mấy bông nhà em, hix....trồng chưa tốt mong các bác thông cảm!

Thanh Cẩm Tố (cym.siense)

<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
Thanh Đoản (cym.siense)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom