Guest viewing is limited

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0

chính cây Cym Hương cát cát này đã tạo niềm tin cho mình thí nghiệm về trồng địa lan lai ,nó đã ra hoa ở trà vinh sau mấy năm thuần dưỡng

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0

Còn em này ,hoa cũng nở được ,dù nở ngược từ trên xuống chứ không phải từ dưới lên
hoa nở trong thời tiết hiện nay đang dao động từ 28 - 32 độ C ở miền tây ,cũng rất là thú vị

raika

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nghe raika nói ,mình rất bất ngờ ,cứ tưởng chỉ có miền tây là khó trồng địa lan lai vì thiếu lạnh ,cứ tưởng miền bắc khí hậu bốn mùa thì việc trồng địa lan lai là dễ dàng
-Trồng ở miền nam địa lan lai là một thú vui ,chỉ là thử nghiệm suy nghĩ của mình ,chứ khả năng thất bại chắc là rất cao,nhiều bạn cho rằng không tưởng ...

Vâng, bác Cù ah, loại lai mới giống như Cọp vàng, cọp đỏ thì vẫn ra hoa nhưng đối với loại Địa lai giống ở ĐL thì em thấy khó khăn hơn, vì ngoài này tưởng Địa lan đó cần thọ hàn mới cho hoa nhưng có lẽ cẫn thêm yếu tố gì khác nữa (cái này em cũng không biết, mà cũng có thể ngoài bắc không khoái dòng hoa to có sắc mà ko hương nên ít quan tâm, chỉ dòng Địa Bắc Hà là dành sự quan tâm nhiều nhất thôi:a01::a01::a01:)

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Ðề: Cymbidium (Kiếm) Lai tạo

Cây này có tên là gì các bác, thằng bạn em vừa mới lấy 1 cụm ở HHT hôm nay, giá là 300k. Đang định hỏi các bác tên là gì để quay ra lấy thêm 1 cụm nữa

Hi............ Hi.............. Cái này thì phải đợi bác CYMBIDIUM trả lời bạn thôi.

Cym lai tạo đa dạng lắm. Bọn mình chưa nhận diện được chính xác đâu.

Thân.

cobebandiem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Cymbidium (Kiếm) Lai tạo

Hi............ Hi.............. Cái này thì phải đợi bác CYMBIDIUM trả lời bạn thôi.

Cym lai tạo đa dạng lắm. Bọn mình chưa nhận diện được chính xác đâu.

Thân.

Thậm chí có hoa giống nhau nhưng tên chưa chắc đã giống nhau do nó được lai từ các cặp bố mẹ khác nhau. Cây mà của bác dtm có xuất xứ ở Côn Minh, trồng bằng vỏ thông đúng không ạ!

Chưa biết tên bác cứ gọi tạm nó là địa lan lai hoa vàng lưỡi đỏ là được, hề hề....
còn gọi theo các các cụ chơi lan truyền thống bác cứ gọi là: ĐẠI HOÀNG ĐIỂM cho máu...hi hi....:a32:

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Bác cobebandiem,khi mua có hoa không vậy bác ??? cho mình nghía một chút ,đang tập tành trồng địa lan lai nên ghiền ảnh lắm

cobebandiem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không có hoa bác Cù ạ, nó đang lên nụ, chắc cỡ 2 tuần nữa là nở, lúc ấy em post lên bác coi, bông này cũng dễ thương lắm nha, mùi hương thật quyến rũ!

Cây trên của em hoa của nó chắc chả có gì đặc biệt, duy chỉ có bộ lá là có viền hai bên, lá xếp và võng , nhìn rất đẹp mắt!

Bác Cù coi tạm hình này, ảnh do 1 bác DLRser chụp, em quên mất tiêu rồi, thành thật xin lỗi tác giả ảnh

cobebandiem

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào mừng bác Kylan168 tham gia SVCVN!
Hoa Tứ Thời nở chưa bác? bác post hoa cho ace xem với nha!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom