Guest viewing is limited

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác nào biết đường chỉ em đường vào Làng Vác với
bắt đầu từ Hà Đông nhá

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Tiếc là tôi đã già mất rồi, nhìn các chú đi shoping & picnic thế này mà thèm quá.:a23::a23::a23:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
đến hẹn lại lên!!!!
mời cả nhà cùng xem tiếp hình ảnh của chuyến đi.....

đánh chén no say, anh em cùng lên đường tiến đi về phía nhà thờ để vào đến nơi làm lồng của 1 vài nhà nữa!

hihi vừa đi vừa tự sướng nên hơi mờ hihi

nhòm ngó cái gì ko biết ta....

lồng thì có nhưng mải nhìn quá mà quên chụp ảnh! :a43::a43::a43::a43:

khoảng 4h30, anh em cùng nhau về nhà chú Dũng mà anh em đặt lồng ở đó,
đây là 1 vài hình chụp đc ở nhà chú Dũng mời anh em coi!

đang vào vành tang lồng này!

cả vợ và chồng đều ngồi làm hàng nè

tạm gác với hình ảnh của đội chủ nhà tiếp đến là hình ảnh của đội khách

thấy cái lồng đang dựng nên merci cầm len xem kích thước để tham khảo cho việc đặt lồng

hết merci rùi đến bong_hd cầm lên xem,

chăm chú xem mấy mẫu lồng để đặt này!

chán quá ta!
ai bảo làm thằng phó nháy nên ko có hình nào đẹp cả! hihi

khoảng 5h hơn 1 xíu, anh em dời khỏi VÁc, tạm biệt những chiếc lồng, tạm biệt cái ngày đáng nhớ, và tạm biệt tiệm bánh mì đặc ruột phố Vác,.... hẹn gặp lại lần sau

1 chuyến đi đầy kỉ niệm, vui có mà buồn cũng có, ôi ôi , mấy cái tay cảnh sát giao thông,....

1 chuyến đi tuyệt vời nếu như ko có cái chuyện đó xảy ra!

ah quên, thông báo cho mọi người là merci đặt 1 lồng chào mào, bống_hd có đặt 5 lồng gồm 1 đôi lồng khuyên, 1 đôi lồng cu gáy, và 1 caói lồng gì ấy em cũng ko rõ nữa....

em thì hẹn khi khác, đời còn dài sợ gì ko có dịp

p/s: 2 tên merci và bống ko biết có chấm đcj cô gái nào trong làng ko nhỉ?:a01::a01::a01:

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Được đấy, anh em phải thường xuyên có những hoạt động này cho tinh thần lên cao, hehe chúc mừng meci & bống có lồng đẹp nha.
pS: cuong` nhìn e vẫn như ngày nào còn chạy theo anh mệt lắm.hahaha

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng VAC bây giờ nhiều tiến bộ nhưng mà nhìn kỹ vẫn chỉ là ....VAC
Lồng khuyên thì còn lâu lồng VAC mới đuổi kịp lồng Tầu. Vào VAC, các nghệ nhân nhà ta vẫn cặm cụi vớí những phương tiện rẻ tiền, thủ công, lạc hậu. Bởi thế, sản phẩm làm ra dù thế nào cũng vẫn còn ngô nghê lắm. Những nhà mà bạn chủ thớt đưa ra ở đây chủ yếu là vót nan, cạp vanh...chứ đục chân bây giờ đã có những người làm chuyên nghiệp rồi.
Lồng VAC có lẽ chỉ làm nuôi Chào Mào và mi thì ổn nhưng mà những nhà làm đẹp thì phải đặt lâu lắm.

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Được đấy, anh em phải thường xuyên có những hoạt động này cho tinh thần lên cao, hehe chúc mừng meci & bống có lồng đẹp nha.
pS: cuong` nhìn e vẫn như ngày nào còn chạy theo anh mệt lắm.hahaha

he he he! chắc chắn là lúc nào có ý định vào Vác chơi là em sẽ mở topic mới cho anh em nào muốn sẽ có cơ hội mà! hihi
chắc ông anh là em kêu đầu tiên áh!:a01::a01:

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
nhìn cũng đc nhưng nét chạm ko tinh tế lắm.nhìn ko thấy một cái hồn zì hết nên tạo ra một sản phẩm mờ nhạt.

thân

bốnghd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đấy là còn tùy vào sản phẩm bạn à.nếu bạn đặt loại lồng giá trị gấp 5 lần cái bạn đã xem thì nó sẽ khác.nhìn cái lồng sẽ thấy một cái hồn và không thấy mờ nhạt.
thân

huyam-ck

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình mấy thằng này ko post hình lên để cho ae chiêm ngưỡng mấy chiếc lồng xem thế nào đi.....Định ủ hàng để thành lồng cổ ah :a24:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
tình hình mấy thằng này ko post hình lên để cho ae chiêm ngưỡng mấy chiếc lồng xem thế nào đi.....Định ủ hàng để thành lồng cổ ah :a24:
ông anh làm gì mà vội thế! lồng còn chưa đc cầm lấy đâu ra mà show hàng he he he!
lồng cổ thì em thiếu gì, nhìu lắm, lúc nào có hứng em cho xem, chắc khoảng vài chục năm nữa nhé! hihi

ôg anh liệu đợt này có rảnh ko lên em chơi tý đi, lâu ko thấy lò mặt ra gì cả! he he he, bác là chỉ đc cái lặn sâu mà ko thấy bong bóng!

thân chào!
cuong01

bốnghd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thông báo cả nhà là khoảng nửa tháng nữa lồng sẽ được show hàng.:a01:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Những hoạt động vui quá, mình mà ở gần thì cũng xin chạy theo mấy chú em này để cưa sừng làm nghé tý. Biết đâu vào gặp được nghé con làng Vac thì thay quá. Cảm ơn các chú em đã có một phóng sự khá hay nhé. Chúc mọi người có những hoạt động vui vẻ và đầy ý nghĩa. Thân

huyam-ck

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ông anh làm gì mà vội thế! lồng còn chưa đc cầm lấy đâu ra mà show hàng he he he!
lồng cổ thì em thiếu gì, nhìu lắm, lúc nào có hứng em cho xem, chắc khoảng vài chục năm nữa nhé! hihi

ôg anh liệu đợt này có rảnh ko lên em chơi tý đi, lâu ko thấy lò mặt ra gì cả! he he he, bác là chỉ đc cái lặn sâu mà ko thấy bong bóng!

thân chào!
cuong01

hehhe...lặn đâu mà lặn ,dạo này đi công việc nhiều lên chim cò cũng hơi xao nhãng.Hôm nào a lên hn chơi thì sẽ đến nhà chú chơi,ko biết dạo này thế nào nhưng chắc nhiều hàng khủng lắm nhỉ?:a32:

Huy_TM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Phải công nhận giá cả nhân công thật sự của những người làm thủ công mỹ nghệ ở các làng nghề việt nam rẻ mạt quá . Điều đó dẫn đến những tác phẩm làm ra chưa được thổi hồn vào đó nhiều . Cụ thể mọi người có thể nhìn hình ở đầu , mảnh đáy lồng đục chim hoa có giá 45.000 . Không biết nếu đặt một chiếc lồng ở Vác mà bằng giá 1 chiếc lồng đục của Trung quốc thì các nét đục sẽ ra sao nhỉ. Mong rằng tay nghề cũng như các làng nghề của VN mình ngày càng phát triển để những người yêu nghệ thuật ở việt nam nói chung và anh em thích lồng chim nói riêng có những sản phẩm ưng ý .

mit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Phải công nhận giá cả nhân công thật sự của những người làm thủ công mỹ nghệ ở các làng nghề việt nam rẻ mạt quá . Điều đó dẫn đến những tác phẩm làm ra chưa được thổi hồn vào đó nhiều . Cụ thể mọi người có thể nhìn hình ở đầu , mảnh đáy lồng đục chim hoa có giá 45.000 . Không biết nếu đặt một chiếc lồng ở Vác mà bằng giá 1 chiếc lồng đục của Trung quốc thì các nét đục sẽ ra sao nhỉ. Mong rằng tay nghề cũng như các làng nghề của VN mình ngày càng phát triển để những người yêu nghệ thuật ở việt nam nói chung và anh em thích lồng chim nói riêng có những sản phẩm ưng ý .

chào bác!
bác nói đúng lắm, nhiều anh e bây giờ quyết đi đặt lồng là có lí do như vậy đấy. người làm lồng ở Vác bh cũng như vậy mình thấy thường thì họ làm hàng chợ, hàng đại trà dễ bán, còn anh em nào mà thích thì phải vào đặt lồng, nhưng cũng đúng thôi, cái gì cũng có hai mặt mà, mong rằng sẽ có nhiều người quí trọng điều này!

p/s: ah đúng rùi ae lại sắp lên đường về vác rùi, có ae nào có nhu cầu thì pm hay đặt gạch sớm nhé!

:a01::a01:
thân chào!

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lâu rồi không vào diễn đàn nên thấy lạ lẫm quá! Chú Cường dạo này hot quá nha! Hôm nào lên chú lại đưa anh đi nhé! Đang muốn đặt 1 chiếc lồng đẹp mà không có thời gian đi. Buồn quá Làng Vác nhiều thợ làm lồng tay nghề lắm mà! Chú Hữu dạo này còn làm lồng không Cường?

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Lâu rồi không vào diễn đàn nên thấy lạ lẫm quá! Chú Cường dạo này hot quá nha! Hôm nào lên chú lại đưa anh đi nhé! Đang muốn đặt 1 chiếc lồng đẹp mà không có thời gian đi. Buồn quá Làng Vác nhiều thợ làm lồng tay nghề lắm mà! Chú Hữu dạo này còn làm lồng không Cường?
lạ lẫm gì chứ! bác toàn ch ém hoài! em cũng đâu có hót gì đâu, bác với cái sự trở lại của bác mới là hót, mà ko phải là so hót, hihi:a01::a01:, chú Hữu dạo này vẫn làm lồng anh ạ, 2 cái bộ phụ kiện lồng khuyên tích bách điểu và ... kia là em chụp trong nhà chú Hữu đó anh, 2000k đấy bác xem thế nào đi chứ 1 cái lồng Huế của bác cũng rước đc 4 5 cái lồng vác loại này rùi còn gì nữa!
lúc nào lên aloo cho em nhé bác!
hihi thân chào!
cuong01

Lê Thiên Minh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nói chung thì Vác vẫn chỉ là vác Và Vác bây giờ thì hiếm có đc những chiếc lồng chạm đẹp như xưa. Và Cũng không thể mang Vác ra so sánh vs Tầu Khựa đc vì Vn mình mới có 1000 năm lịch sử còn Tàu Khựa thì X000 lịch sử....

meotom

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lạ lẫm gì chứ! bác toàn ch ém hoài! em cũng đâu có hót gì đâu, bác với cái sự trở lại của bác mới là hót, mà ko phải là so hót, hihi:a01::a01:, chú Hữu dạo này vẫn làm lồng anh ạ, 2 cái bộ phụ kiện lồng khuyên tích bách điểu và ... kia là em chụp trong nhà chú Hữu đó anh, 2000k đấy bác xem thế nào đi chứ 1 cái lồng Huế của bác cũng rước đc 4 5 cái lồng vác loại này rùi còn gì nữa!
lúc nào lên aloo cho em nhé bác!
hihi thân chào!
cuong01
vác cũng hay hay nhưng mà tre già giờ cũng hiếm lắm rồi. em mới ở miền nam ra vác đặt lồng đây, nhưng cũng được mỗi tội tre không già là mấy. thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom