Guest viewing is limited

kchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các ae.Thật bất ngờ khi tôi đánh 2 chữ "chao mao" lại xuất hiện web này.Tôi không ngờ phong trào chơi Chào Mào lại lớn mạnh vậy.Tôi chơi cm cũng khá lâu rồi và nay lại có thêm 1 sân chơi như vậy để có thể trao đổi kinh nghệm và sở thích cùng ae thì thật thú vị.Nhân đây tôi sẽ chào hỏi bằng vài hình ảnh cm camly của tôi.Mong được sự góp ý của ae.thanks ! Đây là chú mồi nhất,mặt sắt của mình.chim rừng 4 mùa,giọng đôi có khi 3. chú này ko dữ chim nhưng rất lì đòn,có thể thông lồng đá thoải mái.

còn đây là chú mồi nhì,chú này có tên boxer,rất dữ chim.khi vào diễn đàn này mình mới biết thêm 1 danh từ nữa là họng bò.chú này có hầu to đều từ dưới lên,giọng xổ rất to va gắt.nếu chim mồi nào hơi yếu thì gặp chú này là tiêu luôn.

đây là chú mào đinh,mồi thứ 3 của mình.chú này mình rất thích.giọng đôi rất hay và trong,đòn rất dài và rất đẹp.chim đi rừng chơi rất bén.từ trước giờ mình chơi và biết rất nhiều chim nhưng chưa bao giờ có con nào hay vậy.

con nữa khi nào rảnh mình sẽ post tiếp.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi! quả đúng là Cm của bác dữ thiệt, mặt em nào em nấy sát khí ghê lắm! nhìn em nó cắn chuối và bố lồng là biết em nó sung lắm! Chúc mừng bác có các chú CM quý!

bonchan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
pác nhiều thế nuôi sao nổi .

pác chia sẻ bớt cho anh em đê pác ới ơi hiiiiiiiiiiiiii

davang

"rồi mọi thứ cũng qua"
SVC$
0
Chim tuyệt quá, chú thứ 2 sung quá đi, đá cả giấy lót, quả chuối! Hihi!
Bạn gởi luôn mấy file hót của chúng để những chú bổi như mình học hỏi luôn á!
Thanks!

kchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn bác Hlong nhiều.Nãy giờ tưởng link die rồi chứ.quả thật chim mình rất dữ đó.lúc trước mình rất hay cho mấy chú này thông lồng đá,ai tới nhà coi cung sợ luôn.mình còn 3 chú sát thủ nữa.tất cả đều do chú mồi mặt sắc bắt cả.

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bạn!
tôi không rành Chào Mào lắm nhưng nhìn thấy mấy chú chào mào của anh là mê liền, những chú chim này có thần sao ấy.
Chào Mào cam ly có tiếng hồi giờ mà. mấy lần tôi đi Đà Lạt leo lên đỉnh lambiang nhìn ra xa và nghe giọng chào mào đỗ nghe thật đã, lúc đó ước gì có một con để nuôi.
vào tháng 7 chắc tôi sẽ có một chuyến đi Đà Lạt một lần nữa, nếu có dịp chúng ta giao lưu với nhau nhé. bây giờ trên Đà Lạt còn nhiều Chào Mào như thế này không?
Thân!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn!
Ba chú chim đều đẹp cả, chú đầu đúng là con chim nhất của bạn vì nó có đủ thế chơi. Chú nhì thì đúng là mẫu chim ai cũng mong chọn lấy. Con này để chơi đấu dượt thì tuyệt vời.

Chú thứ ba thì bộ lông được chăm rất tốt!

Chúc mừng bạn tham gia diễn đàn cùng anh em mê CM, và cũng chúc mừng bạn sở hữu các chú CM đẹp.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
chúc mừng bạn tham gia SVC và trao đổi kinh nghiệm.

3 con của bạn, con nào cũng đẹp. Mình thích nhất con 1, chim già rừng 4 mùa vẫn còn giữ đít đỏ đẹp, khuôn mặt lanh.

Thân

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
ui, nhìn bộ đầu, mỏ & hầu của 2 chú đầu tiên, đẹp & giữ quá, chú thứ 3 thì ... khỏi phải nói, dáng dấp đúng là 1 em chân dài ... đáng yêu, hi hi hi, nhìn bọn chũng mê quá bác ah, bác chụp roài Post nốt hình 3 chú còn lại lên cho anh em chiêm ngưỡng nhé!!! hi hi
Nhưng sao trong đó mọi người toàn cho chim ăn chuối tiêu, khác với ngoài này, toàn cho ăn chuối Tây (trong đó gọi là chuối sứ thì phải) nhỉ?

SVC$
0
Chim sung ghê thật chú nào chơi cũng căng cổ họng con đầu tiên bác cho ăn cám ba vì à ? con thứ 2 tướng tá ngon lành quá chim bác bén thật Thân !!!

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn kchim ! 3 chú CM của bạn đẹp và dữ chim nữa ,chắc là chim vùng camly phải không ?Mình đã thấy và nghe hót rồi nên rất mê chim của vùng này (ngủ cũng mơ thấy luôn đó ).Chúc bạn luôn chăm sóc những chú CM của mình đẹp ,sung như vậy .Thân.

thd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình chả biết chim kêu thế nào là hay cả. thấy con nào kêu cung hay nhưngchim của bạn đẹp lắm. con chim thứ 3 của bạn chơi ráp và siêng lắm đúng ko?

dangvietha

"Giọng hót chào mào ăn sâu vào tâm trí tôi"
SVC$
0
Nhìn thấy mấy chú CM của Kchim mà mê luôn, tướng đẹp, được chăm sóc tốt, chúc mừng bạn đã có những chú CM vừa dữ lại vừa đẹp nữa.

DTK

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
@kchim: cho mình hỏi 3 con Chào Mào trên ăn cùng 1 chế độ không bác, vì mình thấy con đầu tiên 4 mùa mà lông đít vẫn còn đỏ, 2 con còn lại thì lông đít không được đỏ lắm. Nhìn con số 2 của bác ngầu quá, mừng bác có chim đẹp.

CM_hocmon

...yêu Chào Mào... yêu thiên nhiên!
SVC$
0
chào mừng bạn đến diễn đàn svc ! bạn có những chú CM mà ai cũng muốn sở hữu , chúc mừng hội CM svc có thêm mem CM kinh nghiệm . mong bạn chia sẽ những kinh nghiệm đến với phong trào nuôi CM của svc nói riêng và cả nước nói chung ! Thân

kchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic.chính vì phải bận tâm nên mình ko thể đi làm xa đc.cách đây 1 tháng mình di saigon công tác khi về thì tèo 1 em... có tính cách như chú mồi nhì mình rất tiếc hic.
Thật sự mình ko chăm chim nhiều như các bác nghĩ đâu.tất cả đều ăn cám 3 vì, chuối và cào cào.ko có 1 sự ưu đãi nào:a35:.mình nghĩ thức ăn chỉ là 1 phần thôi.hết 90 ptram là do đặc tính chim có sẵn.thế mình mới nói phong độ nhất thời....Tất cả các chú cm này đều là chim rặc vùng camly và đều do mình bẩy cả(đó mới điều đáng quí.cho mình xipam 1 chút).chim camly có giọng rất hay.ở chỗ mình khi muốn đem chim đi sap thì hay nhận đc 1 câu hỏi"chim a là chim gì?camly,đèo,lai?nếu câu trả lời la camly thì mới sáp còn ko thì thôi.cũng dễ hiểu, chắc các bác cũng biết cm rất dễ học giọng nên họ rất sợ chim bị Lai giọng....nếu bác nào muốn biết thêm về cm camly thi mình vừa post 1 bài ở 'ngoài'.. .Rất cảm ơn về sự chia sẽ của các bác.thân chào!

manhhungss

Làng lúa làng hoa
SVC$
0
Mấy chú CM của Kchim dữ quá, hôm nay Kchim Post bài mình lại được một lần thấy chim CM Cam Ly, trong diễn đàn các anh em cũng bàn luật nhiều về CM Cam Ly và hầu hết các anh em đều bảo là hay. Mình và các anh em đều là những người mê CM và rất muốn biết cái chất giọng hay của nó ra sao vì chưa có anh em nào Post giọng chim Cam Ly lên diễn đàn.
Nếu chim của Kchim là gốc Cam Ly 100% thì bạn thu âm rồi Post lên cho anh em trong diễn đàn cùng nghe.
Thân!

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Đúng là dàn chim của bác KChim đúng là quá chuẩn rồi, tiếng tăm của CM Camly đã từ lâu nay rồi, anh em chơi SVC nói riêng cũng như anh em chơi CM biết tiếng CM Camly nói chung đều rất mong muốn được nghe tiếng của CM Camly. Bác thu âm rồi send lên cho anh em thưởng thức á.

kchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Rất cảm ơn các bác đã quan tâm.Tôi cũng rât mong sẽ sớm post giọng cm camly để ae thưởng thức.nhưng hiện giờ tôi đang rât bận và "phải lo rất nhiều thủ tục" nữa.Mong các bác thông cảm nhiều!

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Nếu bác bận quá thì anh em đành chờ thôi, tuy nhiên nhờ bác nhớ ghi âm khi có điều kiện nhé, anh em đang rất mong nghe được giọng CM Camly hoặc có VIDEO càng tốt.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom