Guest viewing is limited
N

__Nick__

Guest
sứ Thái

cây Thông

cây Xương Rồng

N

__Nick__

Guest
cây Thông scotland

La Hán Tùng

hoa Cúc
<TABLE width="100%" align=center><TBODY><TR><TD align=middle colSpan=2></TD><TD align=middle colSpan=2>
</TD></TR></TBODY></TABLE>
cây Thích Nhật Bản

cây Bách Hinoki

HỌA MICHÍCH CHÒE !

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ệ ? chuyển nghề hả nick ? nhưng mà mấy cây đó đẹp quá ha !
mình có vài cậy của bố vợ nhưng mà nói nhỏ nha ! quá xấu .... hơi hơi thôi nha đẹp

N

__Nick__

Guest
cảm ơn Sơn. nick hok có chuyển nghề đâu. chỉ là sưu tầm cho có để up lên anh em cùng xem thui. chứ chuyển ngh62 thì ko. mấy chú sâu xanh sao rùi ? chúng nó vẩn ok chứ ?

long

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em thấy mấy cây bon sai đẹp qusa. e cũng rất thích chơi cây cảnh, nhưng hiện tại em chưa có điều kiện, mặt khác e cũng chưa đủ tuổi để chơi nên cũng chưa ham lắm.

Bạn cần phải viết bài có dấu tiếng Việt nhé!
Không thì bài sẽ bị xóa, bởi không có dấu.

Bạch Đề

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

datzindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây là một số thế trong bonsai, mỗi một thế luôn tạo một nét đẹp riêng biệt. a Nick cũng mê sưu tầm quá ha. Coi chừng mê luôn là mấy con sâu nó toi hết bây giờ. Hiiiiiii hiiiiiii

honglan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới tham gia diễn đàn nhưng thấy mấy hình ảnh này đều post chồng chéo và hơn nữa là copy từ site này sang site kia. Hình như BQT của mình post để lấy thành tích. Nếu ai trong BQT có máy ảnh xin ghé vườn mình chơi, làm mấy kiểu để làm mới cho diễn đàn. Nếu ko đi đây đó được thì giao quyền cho một vài người (mách nhỏ ví dụ như mình chẳng hạn) để thêm sống động diễn đàn

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình mới tham gia diễn đàn nhưng thấy mấy hình ảnh này đều post chồng chéo và hơn nữa là copy từ site này sang site kia. Hình như BQT của mình post để lấy thành tích. Nếu ai trong BQT có máy ảnh xin ghé vườn mình chơi, làm mấy kiểu để làm mới cho diễn đàn. Nếu ko đi đây đó được thì giao quyền cho một vài người (mách nhỏ ví dụ như mình chẳng hạn) để thêm sống động diễn đàn

Diễn đàn rất hoan nghênh thành viên có lòng như bạn.
Mới tham gia mà đã có ý hay!
Vâng vụ việc trên là do một số thành viên, ngày mới mở diễn đàn.
Họ lấy post về mà không ghi rõ nguồn. Cái này là lỗi của BQT không xem kỹ. Chứ BQT có ra nội quy rõ ràng, rằng bài post từ trang khác phải có nguồn. Việc thành viên trên post bài không có nguồn cũng khiến vài fans mê và có lòng mất hứng thú tí vì họ còn biết những hình ảnh này ở đâu ra. Và đã từ lâu các bài post vào không phải do thành viên viết thiếu nguồn gốc sẽ bọ vào lưu trữ và PM cho thành viên đó ngay.

Về việc bạn nói cho đại diện đi chụp hình thì cũng khó bởi bạn ở Vinh còn các anh em BQT lại ở phần lớn là SG-HN. Phía vùng nơi bạn lại ít.
Trao quyền cho một ai thì không nhưng tất cả các thành viên đều có quyền phổ biến sưu tập của mình. BQT cũng có chụp hình ảnh giao lưu mời bạn ghé vào topic "hội quán SVC." Nếu bạn nói vậy thì bạn vẫn có quyền post hình sưu tầm của bạn thôi, nhưng bạn lại bảo là không có máy thì bó tay thật. Thành viên vía Vinh lại ít.

Cá nhân tôi cũng sẽ đi chụp vài hình ảnh cây cảnh bên tôi ở để giúp vui cùng fans mê và cá nhân tôi cũng có thích loại này. Việc giao quyền cho thành viên đi các nơi chụp hình thì thật khó bởi đâu ai rảnh và chịu đi các nơi mà chụp. Chúng tôi rất hoan nghênh nếu có một ai đó chịu làm. Như diễn đàn này là không tự lợi thì làm gì có vốn nhiều mà trả cho như phóng viên. BQT không hề post bài để lấy thành tích, bạn cứ quan sát lại hihi

Thân chào bạn,

PS: đúng là bạn không có máy cũng uổng quá chứ không diễn đàn được có hình ảnh đẹp từ bạn.

dinhgp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
post hình cây của bạn lên cho anh em xem đi bạn.Chứ anh em mỗi người 1 việc cả chờ đén khi xem được cây của bạn thì chắc phải chống gậy ra tới THanh Hoá roài.
mong anh em post nhiều hình nữa để mọi người cũng xem.:a43:

DACANHDILINH

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu mình có sáng kiến giống bạn thì....chụp quách lên giới thiệu luôn cho rồi.:a37:. Chớ dài dòng kiểu này em hồi hộp quá bác?:a04:

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Mời các bạn xem cây kim quýt khủng long của anh Út N (Trà Vinh nhé)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom