Guest viewing is limited

jonh_cena_07

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
- Lúc nãy em ra tiệm chim, thấy con lửa kia cũng ưng ý lắm, chủ tiệm nói con lửa đã đi đấu rồi. Ra cội mới chơi, còn treo trong nhà không chơi, các bác cho em hỏi có con nào như vậy không??
- Con này tướng tá ngon lành, chân trắng móng đen, đuôi 20-21, mỏ trên hơi dài hơn mỏ dưới và quặp xuống dưới chút xíu, em thấy người ta nói mỏ quặp thì không hay, chim đã xong lông, đi đấu được rùi. Con này ổng ra giá 2 tr.
- Còn 1 con nữa, đuôi 18-19, dạn người, đi cội chứ chưa đi đấu. Chưa xong lông, còn đang thay. Ổng nói 1,5 tr.
Các pro cho em biết chim như vậy với giá đó thì chấp nhận được không???
P/s các bác nghía qua thì cho em xin ý kiến, định là chiều nay kiếm tiền ra hốt 1 trong 2 em để đi đấu chơi.

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
tào lao. Lửa gì mà để ở nhà ko hót thì ai mua hở bác. Ai mà biết nó đấu ra sao. Đi thi có giải rồi thì mới dám khẳng định như vậy chứ. Em là e ko mua. Lấy ai bảo đảm nết chơi của nó như thế nào.

jonh_cena_07

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ổng nói đi thi thui, chứ ổng không nói có giải hay không, Ngồi đó chơi gần 1 tiếng, không nghe nó hót, chỉ có sản cầu, tướng lanh le, nghe chim khác hót thì ngóng cổ, mà không nghe hót. Thế mói hỏi các pro có kinh nghiệm.

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
vậy thì khỏi bác. Ai dám bảo đảm con chim đó chơi ra sao. Chưa tới lửa nên ko dám hót lại mà thôi. Mua xong về đi thi ko có giải thì ai chịu. Vậy nếu em vác con lửa của e đi thi. Rớt từ vòng gửi xe. Mang về cũng la là con của ta đi thi ah. KHi đi mua chim ko nghe những gì người bán chim nói. CHỉ tin vào mắt mình

jonh_cena_07

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vậy ah, Cám ơn bạn Quang1512 nhiều nha. Chắc là bạn chơi ccl cũng pro lắm ha. Nói chuyện rất dứt khoát :a36:. Nhưng mà tả chung tướng tá 2 con như thế Quang1512 thấy có vấn đề gì không???

minhduc2606

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em lửa của mình để ờ nhà cũng hót , nhưng kè với em kia thì o hót, chỉ đứng dòm, mình nuôi 2 em. Nhưng ra cội thì đập đuôi sàng cầu, hó rất sung, thế là thế nào nhỉ? mình rất ít khi để 2 em ở nhà gặp nhau lắm.

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
con thứ 1 chưa có lửa nên mới có mỏ gạo như thế. Lên lửa thì sẽ gãy đi. Bác ko nói bao nhiu mùa để e bít mà nhận xét giùm bác. Nhưng nếu từ 3 mùa trở lên thì okie. Tốt nhất bác lấy 2 cái lồng đó để xuống đất. Kê gần lại cách nhau khoảng 15 cm. Lúc đó thì chim chóc, củi lửa ra sao biết hết. Nết chơi nó cũng hiện rõ nữa. Quan trọng nhất là e nó có tật lỗi gì ko nữa.
ps: e chơi lửa cũng bt thôi. Bác khen quá e ngại chết. Trên này còn nhiều cao thủ ghê lắm. hjhj:a01::a01::a01:

jonh_cena_07

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cả 2 con không tật lỗi gì cả.
Con thứ 1 được 1 mùa rùi, con thứ 2 thì được 3 mùa. Nhưng em thấy nó hơi bị phiêu, cũng hơi ớn, chắc là phải suy nghĩ lại quá, cám ơn bác nhiều :a33:

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
@minhduc2606 : Chắc bác nuôi 2 e nó lâu rùi nó cũng wen giọng nhau đó. Bác nên mang 1 e đi gửi chỗ khác. Sau 1 tuần thì chắc có tiến triển đó bác.

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
theo mình thì không nên mua.chim đã đi thi thì ở đâu cũng hót chứ.không lẽ mua về để ngắm.muốn nghe hót phải ra cội sao?các bác cẩn thận nhá....

quocanh_td

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim co` thi` bac nên ra cội thấy ưng thì hỏi mua,chứ ở tiệm chim thì phải sành chứ lơ mơ nó thuốc chêt!hic
chút ý kiến có j bỏ qua nha!!
Thân

jonh_cena_07

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn các pro nhiều nha. Minh suy nghĩ rùi, không mua chú đó, mình đang ngắm nghía chú khác, có gì trưa nay mình sẽ lập 1 topic khác để chào hàng chú mới này để các pro đánh giá nhé.:a12:

ducduy1

"Black & Red"
SVC$
0
Bạn ở đâu mà sao có nhiều chim vậy? Mình cũng đang tìm mua 1 em đuôi tầm khoản 20-21cm gì đó nhưng mùa này đang thay lông mà với giá của nó cũng cao quá hehe,.....

jonh_cena_07

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình ở Đồng Nai, mà làm việc ở Vũng Tàu. Vùng rừng Xuyên Mộc, Đất Đỏ cũng nhiều ccl lắm. Ở đây đến mùa bổi về cũng nhiều, nhưng mà mình mua lửa thuần để thi đấu thử chơi. Lửa thuần thì cả đống, nhiều lắm, sợ không có tiền mua thôi, hehe :a12:

bachviet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không nên mua chim cò ở tiệm bạn ah (nếu để đi thi). Trừ khi bạn quen thân với người chủ tiệm và ra điều kiện cho người ta kiếm dùm. Còn nếu muốn mua chim đi thi thì mình khuyên bạn nên mua của những người quen hoặc nhờ anh em quen biết kiếm dùm cho. Chứ mình nghĩ con chim mà đã ra tiệm rồi thì chắc không hay đâu (trường hợp con hay rất hiếm) như người ta hay nói là "hàng chợ" đó. Thường thì mình thấy người biết chơi chim chỉ mua bổi ở tiệm thôi. Mấy ông bán chim ở tiệm "hót" hay lắm, ngồi mà nghe mấy ông hót thì không mua mới lạ đó hehe.
Vài lời chia sẻ.
Thân !!!
Chúc bạn kiếm được chú chim hay để đi thi.

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác làm ở vũng tàu à.em ở ngay thành phố đây.ra tiệm thì chỉ có quen thân với ông chủ thì mới có chim bổi hay và đẹp thôi.ko quen thì nó cứ mặc bác thích con nào thì bắt.lửa đi thi thì bác ra cội dợt á xem em nào vừa ý thì mua lại của người ta nhưng mà giá cũng không rẻ đâu nha bác.ko cẩn thẩn cũng bị nó đôn giá lên đó.như e em chỉ mua bổi về nuôi rồi mang dợt.hôm nào bác rảnh xuống e chơi.cuối tuần e dẫn bác ra cội xem dợt chim.À mà quên nữa,khuyên bác nên mua bổi về nuôi rồi mang đi thi thố.bác mua chim đã thuần và đi đấu của người ta về chưa chắc mình nuôi nó đã lên đc con chim.người ta cho ăn thức ăn của người ta mình nuôi thức ăn của mình,hỏi chưa chắc người ta chỉ hết thành phần công thức làm đâu.Bí kíp cho chim đi thi mà bác.

jonh_cena_07

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hehe. Cám ơn các bác nhe, em sẽ lập cái topic mới, giới thiệu chú lửa mới. Các bác **** dùm nha.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom