Guest viewing is limited

chàomàovipq12

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác ơi giúp em với cái chú chích chòe than của em mới mua sáng nay , bắt về thì nó cứ ở dưới đáy lồng lúc thì đưa cái chân vào cái thành tre đưa người từ trên xuống giống như đang ngủ dơi dzậy, nó đứng cứng gắt àh, gỡ chân cũng kô buông, chim chích của em là chim chích bổi.
Có cần che áo lồng lại trong 1 thời gian ko các bác
hay là treo chỗ vắng người
hay là treo ở những chỗ người thường ra vào
người ta cứ chọc là <CHÍCH dơi chòe>.Nghe buồn cười chết
cho em hỏi cái áo lồng cỡ lớn = cái lồng quạt là số nhiu và giá cả bao nhiêu
các bác cho em biết cảm ơn và hậu tạ
nhớ gửi tin nhắn nhanh nhanh 1 chút nha hay gửi mail chat_voi_tom@yahoo.com em sẽ nghe các bác giải thích

chàomàovipq12

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao ko ai giúp em về cái tình trạng này àh
con chích bổi của em lúc thấy người thì nhảy xuống đáy lồng lúc thì treo người ngược giống con dơi ngủ ngày dzậy:a17:

chàomàovipq12

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chích chòe than chầy mỏ

các bác ơi! cái con chích của em che áo lồng rùi mà còn nhảy điên cuồng
lúc cho ăn cho uống và thay báo lồng nên nó bị dzậy
làm sao cho nó lành lại dzạy các bác
có cần che áo lồng suốt ngày ko hả các bác
vì con chích của em mới mua về che áo lồng lại
chừng nào mới mở áo lồng từ từ ra dzậy các bác
nó hay nhảy xuống đáy lồng
ở dưới đáy thì dơ nó khóai ở dưới đó lắm
xin các bác chỉ giáo giúp em con chích bổi của em nha

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
các bác ơi giúp em với cái chú chích chòe than của em mới mua sáng nay , bắt về thì nó cứ ở dưới đáy lồng lúc thì đưa cái chân vào cái thành tre đưa người từ trên xuống giống như đang ngủ dơi dzậy, nó đứng cứng gắt àh, gỡ chân cũng kô buông, chim chích của em là chim chích bổi.
Có cần che áo lồng lại trong 1 thời gian ko các bác
hay là treo chỗ vắng người
hay là treo ở những chỗ người thường ra vào

Những câu hỏi này đã có giải đáp từ bài "Thuần chim Bổi" mà bạn có đọc rồi và tỏ ra rất thông suốt nên mình không trả lời!
http://svcvietnam.com/forum/showthread.php?t=6202&page=2

cho em hỏi cái áo lồng cỡ lớn = cái lồng quạt là số nhiu và giá cả bao nhiêu

Thông tin này thì mình không rõ bạn đang nói đến lồng lọai gì,vì trong Nam chơi lồng Than chỉ tính theo số nan(52-56-60..),có thể kèm theo tên của lọai lồng(vì mỗi tay thợ làm ra có cách chia nan khác nhau).Bạn rút kinh nghiệm khi hỏi 1 đề tài gì thì cần phải rõ ràng,cụ thể,quan trọng là nên đọc những bài đã có trước để tránh gây khó khăn cho thành viên muốn giúp bạn nhé!
Thân!

Chỉnh sửa lần cuối:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Ðề: chích chòe than chầy mỏ

Mình thấy Bạn đã đọc bài Thuần chích chòe than bổi của anh MTCHIP . Như thế bạn đã có kinh nghiệm một phần nào đó rồi , Vấn đề Than Bổi rất hay nhảy và lao đầu vào nan dẫn đến tróc da trên mỏ thì bạn có thể nuôi trong lồng nan dầy và mềm để thuần trước đã , như thế vấn đề Than bị trầy mỏ sẽ tránh được .
Lành lại thì bạn cho tắm nước muối pha loãng sẽ diệt trùng và làm khô vẩy nhanh .
Than khi mang về nhà sau một tuần( nếu vào cám nhanh) hoặc nửa tháng ( sau khi vào cám xong là có thể mở áo lồng từ từ rồi bạn à.
Than Bổi rất nhát và có tập tính rúc xuống đáy lồng để nấp và ngủ ( Than sẽ có cảm giác an toàn hơn) và đặc biệt những chú Than yếu. mệt sẽ luôn rúc dưới đáy lồng . Vấn đề này không đáng lo ngại , Bạn chăm thật tốt cho em nó lấy lại sức , sau khi khỏe và đỡ nhát hơn hoặc thuần hơn em nó sẽ đứng cầu ngon lành và không rúc dưới đáy lồng nữa .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom