Guest viewing is limited

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
nâu lắm ko vào svc hôm nay vào trang minh ưa thích và mình cảm thấy buồn vì thấy các anh em chơi hm nâu năm hình như đang trầm nắng ko thấy sôi nổi như mấy năm trước các bài viết mới gần như ko còn lữa tự hỏi ko biết bây giờ mi hay đã hết hay người chơi mi chuyển sang chơi loại chim khác.dọc trên diễn đàn bây giờ chỉ còn mỗi bác tansuphi là còn hm pot nên cho anh em thảo luận thật khổ cho bác ấy.một mình đi tìm rồi nuôi thuần dưỡng rồi pót cho anh em thưởng thức ko bêt bác ấy nuôi nhiêu vậy thì chăm sóc làm sao được nhỉ.mà thuần dương lại rất nhanh riêng việc này em phải xin bác it kinh ngiệm.và qua đây mình cũng mong muốn các thành viên chơi hm hãy làm cho diễn dàn họa mi ngày càng sôi nổi thêm....thank

soc bong

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bác coko cũng lâu lắm mới thấy bác [ hơn 1 năm] sở dĩ box hm vắng là cũng có nguyên do của nó
1 là năm nay lạm phát cao giá cả tăng mạnh nên ae ai cũng phải làm việc hết công suất [ tăng ca nhiêu]
2 là giá hm năm nay cũng tăng cao hơn mọi năm [ mộc dở thì từ 600 trở lên] mà chơi chim bây giờ thì toàn là học sinh dân văn phong và anh em công nhân là chính [ giá chim , lồng cũng trên 1 chai ] với thời buổi lạm phát bây giờ thì ko phải ai cũng có điều kiện nuôi [ các đại gia thì em ko dám nói nhé]
3 là hm của các vùng đã dần cạn kiệt [ săn bắt tận diệt] . mi bây giờ phần lớn là mi công nghiệp [ mi tq nuôi đẻ] nên các cao thủ cũ chơi ít hơn . vì thế box hm mới vắng thế
rảnh thì bác pot con cụt đuôi lên xem nó có phong độ như xưa ko :a04: chúc bác và gia đình mạnh khỏe

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bác coko cũng lâu lắm mới thấy bác [ hơn 1 năm] sở dĩ box hm vắng là cũng có nguyên do của nó
1 là năm nay lạm phát cao giá cả tăng mạnh nên ae ai cũng phải làm việc hết công suất [ tăng ca nhiêu]
2 là giá hm năm nay cũng tăng cao hơn mọi năm [ mộc dở thì từ 600 trở lên] mà chơi chim bây giờ thì toàn là học sinh dân văn phong và anh em công nhân là chính [ giá chim , lồng cũng trên 1 chai ] với thời buổi lạm phát bây giờ thì ko phải ai cũng có điều kiện nuôi [ các đại gia thì em ko dám nói nhé]
3 là hm của các vùng đã dần cạn kiệt [ săn bắt tận diệt] . mi bây giờ phần lớn là mi công nghiệp [ mi tq nuôi đẻ] nên các cao thủ cũ chơi ít hơn . vì thế box hm mới vắng thế
rảnh thì bác pot con cụt đuôi lên xem nó có phong độ như xưa ko :a04: chúc bác và gia đình mạnh khỏe
cảm ơn bạn đã có lòng hỏi thăm em cụt đuôi nhưng nói đến lại thây buồn vì em nó bị bọn chim tặc nhấc mất rồi bây giờ mình đang nuôi lại chưa dạn nên mình chưa pót nên.và cũng nói thêm là minh cũng thỉnh thoảng lướt qua trang hm nhưng ko thấy có gì mới nên lại thôi chỉ có mỗi bác tansuphi khen thì tăng bốc bác ấy quá mà chê thì ko đành lòng vì công sức của bác ấy lặn nội kiếm về cho anh em bình luận.nhưng mà nói thật lòng hm trên hg đắt lòi.mi mộc hàng xấu giá 600k đến 700k một em trong khi ở chỗ em mi mộc hàng tuyển giá có 400k một em nói chung lựa thì chơi cũng được chứ lựa kỹ cũng vài triệu một em....

soc bong

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em thì cũng chỉ nuôi có 1 em thôi vì ko có thời gian nên ko dám nuôi nhiều . Nếu ko chăm kĩ thì tội chúng nó lắm . Bác rảnh thì vào mục hm của thành viên đánh giá giúp em con thương binh loại 1/4 nhé

mrrin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ây da cái này là điều tôi cũng thắc mắc lâu nay, ra cội thì chỉ lèo tèo vài lồng đa số Chào Mào, vs chòe than, Chòe Lửa là nhiều, 1 phần vì họa mi khó nuôi hơn chào mào và chòe lửa :a02: nên 1 số ae mới chơi mau nản + tiền phí mua đc 1 con mi bổi hiện nay dao động từ 500 đến 700. Đương nhiên vs số tiền như vậy thì làm sao 1 số ae còn học sinh, sinh viên hay dân lao động phổ thông còn phải đắn đo suy nghĩ khi móc hầu bao để rước chim về nhà.:a05:.
Âu đây cũng là nỗi niềm chung của hầu hết các ae mới chơi họa mi mà tôi mạn phép nói lên đây có j sai xót các bác thông cảm cho.:a39:

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
có lẽ bây giờ người ta ít nuôi họa mi quá mấy bác ơi.vào svc vào trang họa mi thấy mà buồn quá trời .ko thấy ai xem và cũng ko thấy ai đưa cái gì mới hết.chúng ta phải hô hào lên cho topic họa mi rộn ràng lên nha mấy bác

thân

ndh0785

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thân chào cả nhà !
MÌnh cũng chưa có kinh nghiệm lắm trong việc chơi HM nhưng cũng xin được phép ủng hộ cho phong trào HM . Mấy năm gần đây phong tào chơi Hm bị lắng đi rất nhiều do rất nhiều nguyên nhân nhưng theo mình nếu đã có đam mê thì không có gì là không thể :a04: ." 1 cây làm chẳng nên non 3 cây chụm lại lên hòn núi cao " Mỗi a/e làm 1 chú Hm là lại đông vui ngay thui ấy mà:a01:

Nguyentiu_79

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chào koko và toàn thể anh em chơi HM!
Theo mình nghĩ thì không phải phong trào nuôi họa mi giảm đi chỉ có các bài viết chia sẻ kinh nghiệm trong diễn đàn là ít đi mà thôi. Trong thực tế các giải chim đá nói chung từ mọi miền đất nước được tổ chức rất nhiều. Riêng ở QNinh nơi anh em ta sinh sống số lượng người chơi HM hót và chọi là rất nhiều nhưng các câu lạc bộ chỉ tổ chức thi HM chọi, không tổ cức thi mi hót nên số lượng ta thấy không đông.
Riêng năm nay tôi thấy lịch tổ chức thi họa mi chiến rày đặc từ miền đông về miđến miền tây.Mong sao các bác sôi nổi trong diễn đàn đi để anh em được học hỏi và chao đổi.thân!

baochau74

Thành viên mới
SVC$
0
Tình hình ở TP Đà Nẵng cũng vậy,đi đâu cũng thấy mọi người treo toàn lồng chào mào không,mình cũng nuôi họa mi đã lâu nhưng dạo này phong trào nuôi họa mi ở Đà cũng khá là trầm lắng.muốn tìm AE có cùng đam mê và sở thích giống mình cũng thật khó.:a19:
Hi vọng trong thời gian sắp tới sẽ được giao lưu học hỏi với AE có cùng niềm am mê chim họa mi trên cả nước!

conanking

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
diễn đàn có lẻ không có gì mới hơn nên AE đôi khi vào xem rồi out luôn ko biết đóng góp thêm gì

mrrin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình ở TP Đà Nẵng cũng vậy,đi đâu cũng thấy mọi người treo toàn lồng chào mào không,mình cũng nuôi họa mi đã lâu nhưng dạo này phong trào nuôi họa mi ở Đà cũng khá là trầm lắng.muốn tìm AE có cùng đam mê và sở thích giống mình cũng thật khó.:a19:
Hi vọng trong thời gian sắp tới sẽ được giao lưu học hỏi với AE có cùng niềm am mê chim họa mi trên cả nước!
A Bảo Châu bữa nào trời nắng nắng ra cội chơi cho vui, ở ĐN mình toàn mi đá k ak ít người nuôi mi hót quá

kidkid1042

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thấy thik họa mi ghê mà chưa có con nào ở nhà hix.đắt tiền wa lở mua nhầm con mộc nào tông vỡ cả đầu thi phí wa

tung_mtuci

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thì cũng chẳng đóng góp được gì cho SVC, nhưng cũng cảm thấy tiếc nuối những kỉ niệm vài năm trước đây tại SVC. Trước có nhiều topic hấp dẫn, bài viết ấn tượng của các bậc tiền bối cũng như anh em, giờ thì ảm đạm quá.
Giờ thi thoảng mình vẫn vào đọc lại những topic cũ, những bài viết hay của mọi người, nhưng tiếc là rất nhiều topic có ảnh minh họa thì hỏng, nên nhiều khi thấy cũng nản nản.

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình thì cũng chẳng đóng góp được gì cho SVC, nhưng cũng cảm thấy tiếc nuối những kỉ niệm vài năm trước đây tại SVC. Trước có nhiều topic hấp dẫn, bài viết ấn tượng của các bậc tiền bối cũng như anh em, giờ thì ảm đạm quá.
Giờ thi thoảng mình vẫn vào đọc lại những topic cũ, những bài viết hay của mọi người, nhưng tiếc là rất nhiều topic có ảnh minh họa thì hỏng, nên nhiều khi thấy cũng nản nản.
Mình cũng có cảm nghỉ giống như bạn, hồi trước khi đang còn học cấp 3 ( 2008 ) cũng là lần đầu tiên mình được 1 người bạn giới thiệu vào diễn đàn SVCvietnam , thì ngày nào cũng vào diễn đàn ,lúc nào cũng hồi hộp chờ đợi những bài viết và và những hình ảnh của tất cả các tiền bối , của những thành viên tích cực post lên để chia sẽ , cảm nhận , cũng từ chính diễn đàn SVC mà mình học được rất nhiều điều thú vị , rất nhiều kinh nghiệm từ các anh em đi trước , ngày nào cũng *** mò , đọc đi đọc lại các topic , nhớ lại hồi mới biết đến SVC mà giờ lòng vẫn thấy vui và hạnh phúc ghê
Nhưng giờ thì cũng thấy buồn thật , giờ chỉ còn những Anh em hay thường xuyên online nói chuyện với nhau thôi , còn các bác tiền bối ngày xưa thì hình như ít khi online nữa rồi , ít đi các bài viết cảm nhận.
Cũng có lẽ là do công việc , gia đình , tuổi tác nên ít nhiều cũng làm diễn đàn ảm đạm như vậy. Nhưng chúng ta phải biết ơn những người đi trước , những tiền bối , và những thành viên tích cực đã có những bài viết bổ ít , những kinh nghiệm quý báu . Để chúng ta học tập bây giờ , và sau này....
Chúc diễn đàn chúng ta ngày càng phát triễn , và lớn mạnh hơn..!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom