Guest viewing is limited

saudaudo10

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào mrbill, Mình thì ở bình dương nhưng thứ 7 mình về gv,bạn cho số dt đi để mình xuống giao lưu,mình nuôi sâu xanh,sâu đầu đỏ,sâu đầu đen,huyt co mình đều có,Than

nhsang

Thành viên tích cực
SVC$
0
đem vài con sâu đầu đen xuống chia ae nuôi với bạn hihi
sâu đầu đen hót lớn = đầu đỏ ko ta:D

chimocmit-HCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
To: mrbill
Cảm ơn mrbill đã chia buồn! Quan trọng là AE mình gặp gỡ giao lưu, còn chim già hay chim non cũng không thành vấn đề. Mình sẽ khoe với AE con chim OM mình cưng nhì, hê hê :a01:! Hẹn ngày offline ! Thân!

chimocmit-HCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn mrbill đã chia buồn! Quan trọng là AE mình gặp gỡ giao lưu, còn chim già hay chim non cũng không thành vấn đề. Mình sẽ khoe với AE con chim OM mình cưng nhì, hê hê:a21: ! Hẹn ngày offline, thân!

nhsang

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em đang tìm mua con chuyền tham gia hội cho vui mà ko biết ở đâu bán hét
gần gò vấp có chỗ nào bán ốc mít chuyền ko mấy bác hic hic :a17::a17:

chimocmit-HCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
To: nhsang
Ở GV thì mình không rõ, nhưng nếu có dịp đi qua đường Trường Chinh đoạn giao nhau với Cộng Hòa, khu vực tập trung bán chim-cây-cá cảnh, bạn nhớ ghé tiệm chim Lê Sanh, đây là đ/c quen thuộc của mình, hay bán Ốc mít, mỗi lần về khoảng 15-20 con tha hồ bạn lựa, giá 100K/con khoảng 3 ngày là hết hàng, mùa này Ốc mít chuyền nhiều, bạn tranh thủ kiếm đi nhé! Chúc bạn sớm mua được chim vừa ý! Thân!

chimocmit-HCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Khu vực gần chỗ mình ở (gần đường Hoàng Hoa Thám, Q.TB) có quán cafe vỉa hè khá lý tưởng, mình hay ra đó mỗi sáng CN vừa nhâm nhi ly cafe, vừa treo chim lên cây nhử cũng đỡ ghiền lắm. Khu vực này có một số em Ốc mít đi lẻ và một đàn khoen khoản 6-7 con gì đó đang đóng đô ở đây. Tuần trước mình đã nhử được một Ốc mít chuyền và một Khoen ( đang nghi là Khoen mái hix :a03:) bằng một con Ốc mít chuyền mới trổ vài chấm đỏ thôi. AE nào rãnh muốn nhử chim giải trí (cho đỡ ghiền thôi nhé :a16:) thì hẹn gặp AE vào sáng CN tuần tới, lưu ý với AE là buổi sáng nhé, vì sau 11h mấy "em" nó vắng dần đấy. Thân!
ĐỨC VŨ : 0905 23 64 23

binhnguyenloc55

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bạn. mình ở nha trang củng đang nuôi ốc mít [khoảng chục con] muốn được làm quen đẻ học hỏi và trao đổi kinh nghiệm...mình thấy trong này bán ốc mít bổi quá mắt ở nha trang mình bẩy về chỉ bán có 50000/con ,nếu các bạn có điều kiện hoặc người quen ở nt thì mình sẻ mua dùm cho..

chimocmit-HCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
To: binhnguyenloc55
Rất vui chào đón thêm bất kỳ thành viên mới tham gia diễn đàn chim Ốc mít ! Xin nói thêm một vài chi tiết về giá của Ốc mít để thành viên nào chưa biết có thể tham khảo. Qua một thời gian khảo sát mình có chút nhận định cá nhân thế này:
1/ Mua chim: về chim bổi thì giá giao động từ 70K-100K đồng/con tùy điểm bán (khu vực Thuận Kiều thường giá mềm nhất, nhưng người bán cũng nhìn mặt người mua mà hét giá lắm, có lúc đòi 150K cho một con bồi thuộc hạng xoàn, nhát và lông lá không tươi mượt :a42: kinh!!! ), chim chuyền thì thường được bán cao hơn 10K-20K. Một tuần 2 lần vào T5 và CN, tại khu vực Thuận Kiều có người ở tỉnh mang chim lên bán, với nhiều loại chim như sâu, thanh tím, hút mật, Chào Mào, than,v.v...mà theo mình thấy là giá cả thường rẻ hơn nhiều chỗ khác, đặc biệt sáng CN người chơi chim tập trung đến xem và mua chim đông lắm.
2/ Bán chim (bỏ mối): Mình cũng đã hỏi thử vài tiệm, giá thu vào cao nhất cũng 40K (chỗ quen đó), mình chưa tìm được chỗ thu giá cao hơn, AE nào biết thì chia sẻ với nhé!
À! Xin ngoài lề một tí: Có AE nào đã từng gặp hay đã từng nuôi chim Ốc mít mà ngực trổ lông đỏ ( nhạt và thưa hơn lưng) chưa vậy? Mình bắt đầu chơi OM cũng ngót 10 năm mà bây giờ mới gặp 1 em như thế, em nó mới trổ 5-7 đốm đỏ ở ngực thôi, giá mà trổ kín ngực thì sẽ thú vị lắm nhỉ? Thân!

nhsang

Thành viên tích cực
SVC$
0
To: binhnguyenloc55
Rất vui chào đón thêm bất kỳ thành viên mới tham gia diễn đàn chim Ốc mít ! Xin nói thêm một vài chi tiết về giá của Ốc mít để thành viên nào chưa biết có thể tham khảo. Qua một thời gian khảo sát mình có chút nhận định cá nhân thế này:
1/ Mua chim: về chim bổi thì giá giao động từ 70K-100K đồng/con tùy điểm bán (khu vực Thuận Kiều thường giá mềm nhất, nhưng người bán cũng nhìn mặt người mua mà hét giá lắm, có lúc đòi 150K cho một con bồi thuộc hạng xoàn, nhát và lông lá không tươi mượt :a42: kinh!!! ), chim chuyền thì thường được bán cao hơn 10K-20K. Một tuần 2 lần vào T5 và CN, tại khu vực Thuận Kiều có người ở tỉnh mang chim lên bán, với nhiều loại chim như sâu, thanh tím, hút mật, chào mào, than,v.v...mà theo mình thấy là giá cả thường rẻ hơn nhiều chỗ khác, đặc biệt sáng CN người chơi chim tập trung đến xem và mua chim đông lắm.
2/ Bán chim (bỏ mối): Mình cũng đã hỏi thử vài tiệm, giá thu vào cao nhất cũng 40K (chỗ quen đó), mình chưa tìm được chỗ thu giá cao hơn, AE nào biết thì chia sẻ với nhé!
À! Xin ngoài lề một tí: Có AE nào đã từng gặp hay đã từng nuôi chim Ốc mít mà ngực trổ lông đỏ ( nhạt và thưa hơn lưng) chưa vậy? Mình bắt đầu chơi OM cũng ngót 10 năm mà bây giờ mới gặp 1 em như thế, em nó mới trổ 5-7 đốm đỏ ở ngực thôi, giá mà trổ kín ngực thì sẽ thú vị lắm nhỉ? Thân!

chào anh ! em cũng đang tính ra TK mua óc mít nhưng ko biết phân biệt trống mái chuyền ra sao hết
mong anh giúp đỡ hic hic

nhsang

Thành viên tích cực
SVC$
0
hic Sáng nay mới chạy ra thuận kiều hơn 30 phút xe máy :(
Ra tới chỗ vòng xoay thuận kiều thấy mọi người tụ tập ngay vòng xoay quá trời
vào xem thấy nhiều chim ghê , có ốc mít luôn khoảng 6,7con lận hỏi thì 60k con nhưng con nào cũng trổ lông hết rồi(chắc bổi fải ko mấy anh)
nhìn xung quanh thì ko thấy ai bán chim nữa hết ?
Thuận kiều chỉ có vậy thui hả mấy anh , lần đầu tiên ra nên ko biết :(
đi xa quá mà ko mua được ốc mít chuyền nên buồn quá :(
em tưởng TK nhiều chỗ bán chim lắm chứ hichic hic

chimocmit-HCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic Sáng nay mới chạy ra thuận kiều hơn 30 phút xe máy :(
Ra tới chỗ vòng xoay thuận kiều thấy mọi người tụ tập ngay vòng xoay quá trời
vào xem thấy nhiều chim ghê , có ốc mít luôn khoảng 6,7con lận hỏi thì 60k con nhưng con nào cũng trổ lông hết rồi(chắc bổi fải ko mấy anh)
nhìn xung quanh thì ko thấy ai bán chim nữa hết ?
Thuận kiều chỉ có vậy thui hả mấy anh , lần đầu tiên ra nên ko biết :(
đi xa quá mà ko mua được ốc mít chuyền nên buồn quá :(
em tưởng TK nhiều chỗ bán chim lắm chứ hichic hic
60K là được đó bạn,nhưng phải là chim tơ vừa trổ xong, nếu có kinh nghiệm lựa bạn cũng có thể mua được con chim bổi hay. Xin đóng góp một ít kinh nghiệm nhỏ :
1/ Dáng : Nhìn chung là phải cân đối đầu với đuôi, đầy đủ móng, mỏ, cánh không bị khuyết tật. Nếu chim nhốt chung nhiều con, trước hết chim phải lanh lợi, dáng đứng tự tin, không rút mình ( chim nhát). Bạn đừng thấy chim xù lông và dạng người mà ham nhé, vì loại chim này dễ chết đột ngột lắm. Chim phải hiếu động và ăn khỏe.
2/Lông: Nói chung lông phải mượt, vệt đỏ trên lưng phải là màu đỏ ớt tươi mới đẹp ( phân biệt với con có màu đỏ gạch ). Vệt đỏ càng dày, càng rộng sang hai bên và trải liên tục từ đầu tới đuôi mới đẹp nhé.
3/Giọng: Nếu con nào siêng kêu tiếng "chíp" thì hay đấy, nhưng thường thì ít có con OM bổi nào chịu kêu "chíp" khi nhốt chung nhiều con như thế, mà chỉ "tặc" thôi, vậy thì bạn hãy bắt con nào ( nhát một chút cũng được ) mà vừa nhảy vừa "tặc" nhé, giọng "tặc" phải càng chắc, càng rõ, càng to thì càng hay.
Tóm lại, không nhất thiết phải là chim chuyền đâu, lựa được chim bổi tơ với nhiều ưu điểm kể trên thì cũng hứa hẹn sẽ trở thành một con chim hay đấy. AE nào có kinh nghiệm khác hay hơn xin hãy bổ sung vào đây để mọi người cùng tham khảo nhé! Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom