Guest viewing is limited

mrbill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ở gv muốn giao lưu học hỏi kinh nghiêm muôi chim của cả bạn mong đc nói chuyện . Thân !!!

nhsang

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bạn
Bạn ở đường nào vậy ? Để ae tiện giao lưu hihi

---------- Post added at 12:18 PM ---------- Previous post was at 12:17 PM ----------

chào bạn

mrbill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn

---------- Post added at 12:18 PM ---------- Previous post was at 12:17 PM ----------

chào bạn

mình ở đường phạm văn chiêu còn bạn ở đường nào zay:a20::a20::a20:

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
ơ tận gò vấp lận ah` mình ở biên hòa chứ nếu gần thì giao lưu rồi hiện tại nhà có 2 e om và 1 sdd 3 vàng nghệ 2 cm tất cả đều chơi rất ok

mrbill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ơ tận gò vấp lận ah` mình ở biên hòa chứ nếu gần thì giao lưu rồi hiện tại nhà có 2 e om và 1 sdd 3 vàng nghệ 2 cm tất cả đều chơi rất ok

biên hòa ở khúc nào zay bạn có dip mình nghe bạn dao lưu học hỏi ^^ thân !!!:a20::a20::a20:

mrbill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ok bạn khi nào có dịp mình qua bạn chơi chố bạn có óc mít hông mình mới cho ốc mít mình qua lụp khổng biết nó chụi chơi không nên muốn thử xem nó béng không đó mà ^^

chimocmit-HCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn, mình bắt đầu chơi OM cách đây 10 năm ( hồi còn học phổ thông á), sau 3 năm nghỉ chơi và bây giờ tự nhiên thấy ghiền OM quá nên hiện tại mình đang nuôi một em, tuy còn nhát (mới được 20 ngày lồng hà) nhưng mình khá hài lòng về em nó, lưng đỏ tươi, chịu rít, chịu hót gió và "bắn liên thanh" (mình gọi nôm na cho giọng hót chíp-chịp-chíp-chịp-chíp-chịp kéo dài đó bạn:a21::a01:, mình ở đường Cộng Hòa, P13, Tân Bình, ở đây không có OM nhiều nhưng cách đây 2 hôm mình treo lồng ngoài hiên nhà mà nó kéo được một em "rừng" xuống bám lồng đòi chui vào ăn chuối mới ghê chứ bạn, tiếc quá hôm đó mình chưa có lụp. OM ít người chơi nên gặp được người cùng sở thích thiệt là mừng. Hôm nào AE mình gặp nhau giao lưu đi, sau đó kiếm chỗ nào có OM để cuối tuần AE mình đi nhử xả stress nhỉ. Thân!

mrbill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
o vậy cũng đc bạn cho mình xin số đt or y.h cũng đc để có j mình liên lạc đi cafe ^^

chimocmit-HCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
0905 23 64 23 - Vũ, khi nào rãnh thì alo cho mình. Nếu được thì mang chim theo nha!

chimocmit-HCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sâu đầu đỏ của mình nhát quá!!! Help!

Tình hình là mình mới nuôi 1 em SĐĐ được gần 1 tháng rồi, lúc đi mua mình lựa kỹ lắm, thấy em nó dạng và chịu hót nên mình bắt về, em nó ngày càng bớt dạng, nhưng được cái là chịu hót lai rai, nên cũng an ủi phần nào, chứ không thì mình cũng đã cho e nó lên đường rồi ( em SĐĐ trước đã ra đi cũng vì 2 lý do này). AE nào có kinh nghiệm nuôi chim mau dạng thì giúp mình với. Thanks nha!

hoangvu009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thích thì ghé nhà mình nè
- sâu xanh 2 cặp trống ,mái
-đầu đỏ 3em 2 trống 1 mái
-Chào Mào 2 em,
- ocmit 1 mồi 1 chuyền .

--------- con nào cũng chơi căng hết , nên dzot thoãi mái......

dt 0902 0902 81 -- Vũ . nhà có sân rộng + cây nên dợt thoãi mái ...hehehe

56/22a nguyễn thượng hiền , f1 , gò vấp..... lúc nào cũng nghên đón.... qua nhà nhớ alo trước heng....

chimocmit-HCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
OK bạn Hoàng Vũ, tên đầy đủ của mình là Nguyễn Đức Vũ. Mình sẽ gọi trước cho bạn. Hẹn sớm gặp nhé!

mrbill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
^^ 2 người cùng tên vũ cơ ak thế thì dễ luộn lắm .muốn đi lắm mà oc mít của mình đã die rồi không biết nguyên nhân tại sao em no die hết . mà mình đang nuôi 1 em chuyền chưa chổ những kêu cả ngày không biết có đi dợt cùng mọi người đc không ^^ các bạn cho ý kiên ^^

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
sau đầu đỏ thì mình có 2 em.1 em từ chim con lên 1 em chim chuyền bẫy từ ngoài vào_OM thì mình cũng thích lắm mà ko biết lựa ở dưới vũng tàu cũng thấy nhiều mà ko có mồi bẫy.có đợt về đậu ở cây quá trời,có đợt thì ko thấy em nào.Đường phạm văn chiêu có gần chợ gòa vấp ko bạn?

mrbill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đương phạm văn chiêu ờ ngần thạch đà chứ ờ đâu mà chợ gv bạn ở ngần chợ gv hả

chimocmit-HCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tin buồn !!!
Hôm thứ 6 tuần trước mình đi công tác xa, ở nhà bà xã thay chuối cho chim sơ ý quên đóng cửa lồng nên đã để sảy con ốc mít mình cưng nhất. Đó cũng là con OM mình định sẽ đem đi giao lưu với AE, tiếc không bút viết nào tả nổi. Giờ thì mình đang còn 2 con chuyền và 1 con bổi mới trổ xong. Có lẽ hẹn AE một thời gian nữa để mấy con OM của mình biết chơi kha khá mình sẽ đem đi dợt sau nhe! Thân!
PS: Xin chia buồn với mrbill nhé!

mrbill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tin buồn !!!
Hôm thứ 6 tuần trước mình đi công tác xa, ở nhà bà xã thay chuối cho chim sơ ý quên đóng cửa lồng nên đã để sảy con ốc mít mình cưng nhất. Đó cũng là con OM mình định sẽ đem đi giao lưu với AE, tiếc không bút viết nào tả nổi. Giờ thì mình đang còn 2 con chuyền và 1 con bổi mới trổ xong. Có lẽ hẹn AE một thời gian nữa để mấy con OM của mình biết chơi kha khá mình sẽ đem đi dợt sau nhe! Thân!
PS: Xin chia buồn với mrbill nhé!

Chia buồn cùng bạn Vũ mình cũng đang có 1 em chuyển chưa trổ mà keu chíp chíp cả ngày ^^ em nay do bx mình mua :D không biết có đi dợt đc không mong a e cho ý kiên

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom