Guest viewing is limited

NGUYỄN PHÚC

Thành viên mới
SVC$
0
Lần đầu tiên tham gia diễn đàn, NP xin tham gia vài hồ để các anh em góp ý :

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Lần đầu tiên tham gia diễn đàn, NP xin tham gia vài hồ để các anh em góp ý :

Hic hic ...chịu không nổi vì đẹp quá NP ơi.
Thật đúng với cái chủ đề mà bác nói , khi nhìn ta có cảm giác mơ mộng , nhẹ nhàng , và rất lãng mạn. Đúng là GỌI GIẤC MƠ VỀ!
Xin chúc mửng bác về cái hồ đẹp cho ace thưởng thức. Chúc mừng NP tham gia SVC . Hy vọng AE được thưởng thức nhiều hồ đẹp và được chia sẻ kinh nghiệm !
Thân
DTH

NGUYỄN PHÚC

Thành viên mới
SVC$
0
Hic hic ...chịu không nổi vì đẹp quá NP ơi.
Thật đúng với cái chủ đề mà bác nói , khi nhìn ta có cảm giác mơ mộng , nhẹ nhàng , và rất lãng mạn. Đúng là GỌI GIẤC MƠ VỀ!
Xin chúc mửng bác về cái hồ đẹp cho ace thưởng thức. Chúc mừng NP tham gia SVC . Hy vọng AE được thưởng thức nhiều hồ đẹp và được chia sẻ kinh nghiệm !
Thân
DTH
Lần đầu tiên tham gia diễn đàn, được các anh chị em có lời khen tặng thật là vui, rất mong được học hỏi và chia sẽ cùng thành viên của diễn đàn.

genta

to be or not to be
SVC$
0
quá đẹp bạn ạ. mình cũng đang tính làm 1 bể thuỷ sinh đây, đang phân vân là chỉ dùng rêu không hay là trồng cây nữa. bể của bạn có dùng CO2 không? vì mình thấy có vài loại cây khá dễ trồng mà không cần C02. bạn cho thông số kích thước bể dùm mình nhé. thanks

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Bạn Phúc có thể cho các anh em biết kích thước của hồ, bộ lọc nào được hay không? Hồ thuỷ sinh của bạn trông đẹp quá. Mới nhìn thì thấy đơn giản nhưng càng nhìn lại càng thấy phức tạp.

NGUYỄN PHÚC

Thành viên mới
SVC$
0
quá đẹp bạn ạ. mình cũng đang tính làm 1 bể thuỷ sinh đây, đang phân vân là chỉ dùng rêu không hay là trồng cây nữa. bể của bạn có dùng CO2 không? vì mình thấy có vài loại cây khá dễ trồng mà không cần C02. bạn cho thông số kích thước bể dùm mình nhé. thanks
Cám ơn bạn quá khen, Theo kinh nghiệm riêng của mình thì hồ thủy sinh nào cũng cần phải có co2; đúng như bạn nói, có 1 số loại cây trong hồ thủy sinh cũng sống được dù không có co2. Nhưng chắc chắc 1 điều là cây sống trong môi trường không có co2 thì sẽ không phát triển tốt và sẽ không căng hết vẽ đẹp của cây thủy sinh như mình mong muốn.
Kích thướt hồ mình là 132cm x 40 x 40.
bộ lọc nào được hay không?
Phúc dùng lọc atman 3338, giá thị trường hiện giờ khoảng 800 -850k.

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
haha hồ như vậy mà đẹp gì:a43::a43::a43:........................mà phải nói là :a44:tuyệt:a44: tuyệt :a44:vời hihi.chúc anh Nguyễn Phúc luôn vui vẻ và nhiều sức khỏe để có thể cho ra đời thêm nhiều kiệt tác như thế này:a14:

NGUYỄN PHÚC

Thành viên mới
SVC$
0
haha hồ như vậy mà đẹp gì:a43::a43::a43:........................mà phải nói là :a44:tuyệt:a44: tuyệt :a44:vời hihi.chúc anh Nguyễn Phúc luôn vui vẻ và nhiều sức khỏe để có thể cho ra đời thêm nhiều kiệt tác như thế này:a14:
Cám ơn Bác đã có lời khen, vài hôm nữa em sẽ post thêm vài hồ của em nữa để các Bác xem và góp ý.

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Bể của bạn đẹp quá CM rất thích đám dương sỉ trong bể của bạn , bạn bổ xung thêm tên cây để mọi người cùng tham khảo . Cảm ơn bạn nhiều

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Phúc dùng lọc atman 3338, giá thị trường hiện giờ khoảng 800 -850k.

Vật liệu lọc gồm những gì thế ạ? và hệ thống đèn nữa? Bác cho thông số luôn nhé! Cảm ơn bác.

Bể xanh mướt, và sạch sẽ quá... em không khoái cái cành lũa bên tay đâm thẳng lên lắm.

Thân!

NGUYỄN PHÚC

Thành viên mới
SVC$
0
Vật liệu lọc gồm những gì thế ạ? và hệ thống đèn nữa? Bác cho thông số luôn nhé! Cảm ơn bác.

Bể xanh mướt, và sạch sẽ quá... em không khoái cái cành lũa bên tay đâm thẳng lên lắm.

Thân!
Loại lọc này có tổng cộng 3 ngăn bên trong :
Ngăn thứ 1 Phúc để than hoạt tính để hút bớt các dinh dưỡng thừa và khử màu trong hồ.
Ngăn thứ 2 Phúc để nham thạch Việt nam để tạo nơi trú ẩn cho vi sinh.
Ngăn thứ 3 Phúc để bông lọc thật dày để lọc và cản lại tất cả buị bẩn, rác rưởi.

jupiter8454

Thành viên mới
SVC$
0
Cái bể mới đâu roài... cán bộ ơi? Pots nên cho anh em SVC xem đi. Cây cối có gì dư thì ... hú nhé!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom