Guest viewing is limited

NongConghoan

Thành viên mới
SVC$
0
Hỏi cách phân biệt choè lửa trống - mái

Cháu đang muốn mua một con chích choè lủa về nuôi nhung chưa biết phân biệt con nào là trống con nào là mái vì cả trông và mái đều hót cả ở trên chau chưa có ai nuoi con chích choè lửa này cả vì vậy cháu rất thích nuôt vậy cháu rất muốn các bác tư vân cho cháu một chut kinh nghiệm! cháu rất cảm ơn

chàomàovipq12

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chọn chích lửa mái và trống

có ai giúp em chọn 1 chú chích trống đc ko
lửa thì con nào cũng đuôi dài
ức đỏ hết
giúp em nha các bác svc

quankiet1410

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chọn chích lửa mái và trống

Chòe trống có màu lôngđen óng, chim mái thì màu xám chứ ko đen, lông nhìn thô cứng chứ ko đẹp như chim trống, bạn thấy con nào cũng như nhau thì có lẽ là do bân thấy cùng làtrong61 hết ( hoặc mái hết ^^), chứ chim trống và mái trưởng thành nhìn khác xa lam, chúc vui^^

lambu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chọn chích lửa mái và trống

con trống có lông đen ở đầu cổ cánh
con mái thì ngược lại có màu xám
nếu trưởng thành rồi thì rất dễ phân biệt bạn à

hoshinihon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bạn chỉ gúp mình xem như thế nào là chích choe lửa mai với!

mình mới mua được một con chích choè lửa, nhưng minh quên hỏi ngươ bán cho mình la chích choè mái hai trống. mình có xem một só bài viết vế chích choè trống ỏ mai rồi nhưng minh vẫn không nhận định được con của mình là trông hay mái. có bạn nào rành về chích choè lửa chỉ cho mình với nhé!:a34:

khuyenmao

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Các bạn chỉ gúp mình xem như thế nào là chích choe lửa mai với!

bạn nói thế này thì khó phân biệt lắm, nhưng mà chim của bạn là chim non hay llà già vậy, mà tốt nhất là bạn post mấy tấm ảnh lên là tốt nhất

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

Mùa này đã hết mùa chim non , chắc Lửa bạn mua là lửa đuổi. như vậy việc phân biệt thật rất dễ :
- Lửa trống màu lông sẽ đậm hơn , nhìn vào sẽ thấy màu xanh đen bóng như màu than đá , phần lông ức màu bã trầu , hoặc màu đỏ gạch.
- Lửa mái lông có màu xám nhạt như màu tàn thuốc lá , lông ức nhạt hơn .
Bạn chưa được nhìn trống mái nên sẽ phân vân , nói chung bạn cứ chọn em nào có màu lông xanh đen bóng hoặc màu đen bóng , tươi màu , bóng bảy là chắc chắn có được em trống !

hoshinihon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cảm ơn các anh chị nhiều theo lời anh Đại Linh nói thì có lẽ con chim của em là con trống rồi! :a35:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
muốn chọn 1 chú chích choè lửa ưng ý thì các bác phải dựa vào màu lông . con trống thì lông đen bụng đỏ đậm. con mái thì màu xám bụng màu đỏ nhạt ( gần giống màu hồng ). còn cách này phân biệt nữa nếu các bác phân vân không biết con trống hay con mái các bác dựa vào cái đầu của nó .Con trống có cái đầu xà ( đầu dẹp), còn con mái có cái đầu quả xoan ( hơn tròn)
thân gửi fan choè lửa

binhphuoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lửa trống thì phân biệt như thế là rõ rồi nhưng còn về lửa chuyền thì sao hả mấy bác nhất là trường hợp chỉ có 1 con thôi ý .thì làm sao biết trống mái đây

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
lửa trống thì phân biệt như thế là rõ rồi nhưng còn về lửa chuyền thì sao hả mấy bác nhất là trường hợp chỉ có 1 con thôi ý .thì làm sao biết trống mái đây

Nếu chưa trổ bông thì xem con nào to con,nhìn tướng tá,mặt mày cũng có thể bít được,còn nếu đã trổ đen rồi thì quá dễ,hễ cứ em nào trên lưng trổ bông đen thì là con trống,còn con mái thì màu xám,hoặc bông đỏ trên lưng nhìu,đậm màu,bông to là trống,ngược lại là mái,dưới bụng thì em nào trổ vàng đậm là trống,vàng nhạt hoặc trắng ko là mái. :)

binhphuoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thank dttvu anh chỉ nghe rất hay và có lý .em ra ngắm lại chim của mình thì thấy quả thật trên lưng nó có một đóm lông đen đậm màu .còn mấy đặc điểm khác thì không quan sát được nó nhảy dữ quá .bữa nào em poss hình lên em mời a đến xem a cho nhận xét dùm nhé

hiepanhthu

Thành viên mới
SVC$
0
cách phân biệt đực cái

nhờ các anh chị em chỉ giup ! mình đang muốn mua một chú cl nhưng chưa biết cách phân biệt đực cái o cạnh nhà mình hiện giờ đang có một chú cũng tương đối dạn rồi đứng gần lồng thấy cứ xòe cánh múa nhưng ko biết cách phân biệt giới tinh nên ko giám ***

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cách phân biệt đực cái

nhờ các anh chị em chỉ giup ! mình đang muốn mua một chú cl nhưng chưa biết cách phân biệt đực cái o cạnh nhà mình hiện giờ đang có một chú cũng tương đối dạn rồi đứng gần lồng thấy cứ xòe cánh múa nhưng ko biết cách phân biệt giới tinh nên ko giám ***

thân chào anh,xin góp ý anh cho vui chứ chim ai lại kêu la đực cái anh nhỉ? phải nói là trống mái chứ
có lẽ anh mới tập chơi Chòe Lửa nên chưa biết cách phân biệt chỏe lửa trống mái
chim trống màu sắc đậm,đuôi dài,hót nhiều giọng hơn chim mái
chim mái thì màu ko tươi tắn bằng chim trống vá có pha thêm chút màu xám xám trên lông chim,chim mái hầu hết đuôi ko phát triển dài như chim trống giọng hót thì đơn giản trong khi chim trống hót hót đảo giọng rất hay
mà theoem thì người bán cho anh chắc hẳn là chim trống rồi vì ít ai lại nuôi Chòe Lửa mái trừ trường hợp nhà có mấy chú lửa trống thì nên nuôi thêm em mái để thúc trống cho sung mà thôi
thân chào anh
subin

:a23::a23::a23:

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0

họ chích chòe khi trưởng thành thì rất dể phân biệt. bởi vì trống mái khác nhau hoàn toàn. trống thì lông đen ánh, dài đoàn, thon gọn. mái thì màu lông xám, cụt đòn...
ví dụ
đây là con trống

và đây là con mái

và bây giời bạn đón đc con nào trống,mái chưa

thân
thanhbonsai​

Chỉnh sửa lần cuối:

vinguyen_29

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

con trống lưng nó mầu đen bạn ah..đuôi dài..với lại ban mua ở cửa hàng chim người ta cũng ít chim mái lắm bạn yên tâm mà mua

thanhhuy

Thành viên mới
SVC$
0
chọn chích chèo lửa trống mái như thế nào ?

các anh cho em hỏi chọn chim chích chèo trống hay mái như thế nào?

gohan2003

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh em phân biệt giúp em này là trống hay mái nhé. cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

gadaigia

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: anh em phân biệt giúp em này là trống hay mái nhé. cảm ơn nhiều

ko nhầm thì mái rùi bạn ơi. màu ở cổ nhạt lám:a10::a10::a10: