Guest viewing is limited

hagianghg

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình đang nuôi em em nòi khoảng 5 tháng tuổi . mình mới tách ra nuôi riêng nhưng 2 em ko chịu ăn thóc có ăn , nhưng ăn rất ít . Ai có cách ji giúp mình với xin chân thành cảm ơn nhiều !

La.khet

Thành viên mới
SVC$
0
mình đang nuôi em em nòi khoảng 5 tháng tuổi . mình mới tách ra nuôi riêng nhưng 2 em ko chịu ăn thóc có ăn , nhưng ăn rất ít . Ai có cách ji giúp mình với xin chân thành cảm ơn nhiều !
Nuôi nhiều thì nó mới chịu ăn nuôi 1 thì o chịu ăn đâu.............. người ta có câu. Cua không ngon nhà đông con củng hểt

dttri

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn cho mỗi con 1 viên pharmarton loại 5000 đổng 1 viên . cho uống xong không cho ăn cử kế tiếp sau đó mới cho ăn như bình thường. mà bạn nên tập cho ăn theo cử ngày 2 cử không ăn hết lấy ra chứ đừng để mỗi lần ăn chỉ để khoảng 5-7 phút thôi chúc bạn thành công.

merci_lavie

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trc bạn cho 2 em nó ăn gì? thóc, gạo hay cơm? gà khoảng 5tháng thì cung chưa cần ăn thóc không, bạn cứ trộn thêm cơm vào cho mấy em nó cũng đc nếu không thóc cả cũng ok. Nhưng đã là gà nòi mà ko nghiêm khắc với nó là hại mình bạn ah, 5 tháng là tách đc rùi, bạn mua cho mấy em nó ít B1, B12, mỗi lần 2 viên, ngày 2 lần, uống 5-7 ngày. Khi cho ăn bạn chú ý nên cho ăn 2 lần 1 ngày thui, cố định vào khoảng 8h sáng và 4h30 chiều, có thể sớm muộn đôi chút. Khi cho ăn, bạn cho ca thóc vào(thóc bạn nên đổ nước vào rửa qua đi rồi gạn hết nước rùi cho em nó ăn) khoảng nửa tiếng sau bạn cất ca thóc đi, chỉ để ca nước thui, không cần biết em nó ăn nhiều hay ít, đến chiều mới lại cho ăn, bữa chiều thì bạn nên để ý xem em nó ăn có no không, nếu ko thì phải ép cho em nó ăn no vì qua 1 đêm em nó có cái tiêu hóa mới phát triển đẹp đc chứ(nếu em nó biếng ăn quá thì bạn bắt ra đút cho em nó ít thóc và nước,đến khi sờ thấy diều căng căng là ok), lâu dần tạo cho em nó thói quen ăn thật no chứ gà nòi mà cho ăn cả ngày thì cũng không tốt, 1 tuần bác cho em nó vài bữa tươi( thịt, cá, thằn lằn rắn rết j đó mà mình kiếm đc, xưa em hay kiếm ít xương sườn mềm mềm băm kỹ cho ăn, vừa có thịt vừa tăng canxi, hồi đầu nhát ko dám cho ăn sợ em nó ko tiêu đc nhưng tiêu tốt là đằng khác ấy ah, cả khoản rau xanh nếu có hàng ngày càng tốt), nếu bác chăm tốt thì 7-8 tháng em nó khô lông là có thể vần vỗ đc( còn về trọng lượng thì tuỳ dòng nhưng tb là 2,8-3,1 kg là đẹp nhất, vần vỗ kỹ em nó cọc lại còn khoảng 2,7-2,8kg là dễ cáp đá nhất).
Chúc bác sớm có những chú gà : đá đâu thắng đấy, gọi là thần kê.:a04:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom