Guest viewing is limited

bacma

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhờ ae thậm định giúp e này xem là trống hay mái ? đang thay lông thi thoảng đã hót truyện rùi . Cám ơn ae trc nha!!!!!!!!!nhờ ae xen giúp
ImageShack� - Online Photo and Video Hosting

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Uploaded with ImageShack.us

Giúp bạn show hàng, hình chụp mờ em này theo mình thì là Trống đến 90% bạn thử vạch lông chỗ đầu cánh và ở ngực nếu có mấy sợi lông đen đang mọc ra thì chắc cú rồi. Mình cũng có 1 em tưởng mái đến khi ra lông đen ở ức mới biết trống.

bacma

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thansk bác n nha. M up mãi mà ko dc. Ae cho ý kiến thêm nha. Ko bít e này có tươg lai jì kô các b.
Thân!!!!!!!!

gachoinoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bác nha. em mái này đẹp đấy. để mấy nữa kích cho chim trống căng lên là ngon lắm đó nhé. mái 100% rùi bác ah. :a21:

huy_bmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
do hình bạn chụp hơi mờ,mình cũng không chắc nhưng dến 80% là mái:a01: chắc nụi lun. hehe

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình nghĩ là trống mọi người nhìn kỹ lông cánh và lông cổ trên thì mới thấy nhưng mình không khẳng định 100% là trống giá mà chủ thớt chụp thêm ở dưới cái mỏ dưới thì sẽ rõ ràng hơn

minhhoang245

Thành viên tích cực
SVC$
0
chụp dưới cái mỏ dưới, nếu khuyết là trống, bằng thì là mái hihii. nhìn hình k rõ cho lắm

vietank1102

Thành viên mới
SVC$
0
nhưng theo em thì em chòe này 80 % là trống mà ? mọi người nhìn mỏ va lông cánh xem ! em mới ra nhập thành viên mong mọi người giúp dõ nhiêu ! :d

thanhvip_prao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim này 100% là mái. lông cằm đả thay khá nhiều rồi đó. con này mà hiền thì nuôi kích thixh1 trống cũng được không thì phóng sinh..=.=

luongnguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hot girl rồi bạn ơi! Boy nhìn nó không thon gọn như em này đâu, với lại nhìn lồng đầu và lông cổ mới thay màu xám tro chứ không đen nhánh thế kia là biết rồi! 100% girl nha, bữa nào em nó trưởng thành thì nhớ show hàng nha bác

bonapro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nói cho bác buồn la mái chứ trống lông ức nó không xám vạy đâu.mà nó sẽ đen xanh.thân bác.mái không nuôi gưi em nuôi cho

phongQN

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này là mái 100% rồi lông đầu cũng đã trổ rồi kìa, con trống thì lưng và đầu nó trổ ra đen nhánh chứ ko xanh như vậy, đầu lưng đã trổ nhưng ức vẫn chưa có chấm đen nào mà toàn xám , mái chắc luôn rồi

Meokute1986

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có thể chụp gần cho mình xem rõ lông ở lưng nó được không?

phamngoctien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trống rồi bạn Ạ do chụp hình có flas lên nó sáng quá lên nó làm nhoà lông thành màu trắng. Các pro để ý kĩ trên đỉnh đầu con chim lông màu đen và óng ánh kìa.nếu chim mái không có óng ánh đâu chứ .nhìn kĩ thì ra.nếu muốn chính sác 100% thì úp lại hình tắt flas để anh em phán nó dễ hơn .chụp hinh thế nè làm khó anh em quá hì

Meokute1986

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nói cho bác buồn la mái chứ trống lông ức nó không xám vạy đâu.mà nó sẽ đen xanh.thân bác.mái không nuôi gưi em nuôi cho

Lông ức non nuôi lên mùa đầu tiên nó cũng ko thay hết lông mẹ đâu bác à, nên bác nhìn lông ức để phân biệt trống mái của chú này ko ổn tý nào

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em này khẳng định luôn là 100%0 là mái luôn nếu ko phải thì xoá nick của em luôn và hự hứa sẽ không bao giờ thảo luận lữa

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Con này mái 100% rồi không có gì phải bàn cãi nữa. Theo em thì ai biết chắc thì hẵng góp ý, không/chưa biết thì đừng cmt làm chủ nhà mừng hụt. Em này thay lông cũng phải 50% xám ngoét rồi, đừng để tí lông đen ở lưng nó lừa. Chim mái đỉnh đầu và lưng vẫn đen như thường nhưng ko có ánh xanh, đèn flash cũng không biến đen > xám thế được :a10:. Ngay mùa đầu thay lông chim cũng thay sạch lông cũ ra lông 2 là màu lông theo nó cả đời. Thêm nữa là em này từ năm 2011 rồi, lông lá đến giờ cũng thay được 5-6 lần rồi ấy chứ, chủ nhà xác nhận cái đỡ cái nhau nhỉ (mà hi vọng là chủ nhà còn ở đây) ! :a21:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom