Guest viewing is limited

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tình Hình là thế này.em có 1 con than chuyền nuôi được hơn 4 tháng tới hôm nay,nhưng sao giờ này mà nó đang ra lông cánh và lúc trước em mua về nó đi chuyện và cũng có hót sổng rồi.Nhưng giờ khi lông cánh đang ra e nó không đi chuyện cũng không hót hét gì.em cũng đã tập cho e nó bang fie mp3, tắm táp thì 2 ngày 1 lần ,tắm nắng thì ngày nào cũng tắm từ 8h tới gấn 9h.bác nào cho em ý kiến với

trhai366

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim đang thay lông mà bạn, ban coi lại cách chăm sóc coi có bỏ thứ gì ko?, hay coi co bi con gi phá hay không

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình không biết là bỏ quên cái gì nửa,cám thì mình mua cám bình dương về cho thêm 2 lòng đỏ trứng và thêm khoảng 1/3 lon sửa cám ba vì say nhuyễn.còn có con gì phá thì chác không.vì mình để trên cao ngủ thì mình trùm áo lồng. Áh mà mình đem ra treo thì nó có kêu chè chè chè lâu lâu cũng có chích chèo.vì mình tủ áo lâu lau cũng đem ra khoang 1 h gì đó

hienlinh90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình không biết là bỏ quên cái gì nửa,cám thì mình mua cám bình dương về cho thêm 2 lòng đỏ trứng và thêm khoảng 1/3 lon sửa cám ba vì say nhuyễn.còn có con gì phá thì chác không.vì mình để trên cao ngủ thì mình trùm áo lồng. Áh mà mình đem ra treo thì nó có kêu chè chè chè lâu lâu cũng có chích chèo.vì mình tủ áo lâu lau cũng đem ra khoang 1 h gì đó

Chào bạn: Theo như bạn kể thì chú chim của bạn không có vấn đề gì đâu (Chim ăn uống bình thường, tắm táp đầy đủ, đêm đến được trùm áo lồng).Chim thay lồng thường hót ít đi, thậm chí có những con không hót.Thời gian này bạn nên treo chim nơi thoáng mát,trùm áo lồng thường xuyên tránh gió, mèo và kiến là được.Chúc cho chú chim của bạn sớm có lửa.:a26::a15:

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
cám ơn bạn.sáng này em nó có đi sổng 1 lần tầm hơn 6h thế là im luôn tới giờ.còn 2 bên lông cánh nữa không biết bao giờ mới xông

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom