Guest viewing is limited

94band

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình la em có 1em huýt cô trống chuyền,chưa trổ...nay em nó rớt lông.anh em tư vấn cách chăm sóc tốt nhất cho em với

thickduthu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thay lông thì bạn nên trùm kín lồng lại.cho chim ăn cám(không có trộn sâu khô) và mồi. không cho ăn sâu quy. Sáng sớm tắm nắng chừng 15' cho em nó rồi cho em nó ăn cào cào, dế càng nhiều càng tốt (trứng kiến 1 tuần cho ăn 3 lần). Trưa mang em nó ra tắm 1 tuần 2 3 lần. Cứ như thế mình nghĩ là ổn rồi. Nhớ trùm kín chim và để nơi yên tỉnh .đến khi chim ra lông dài và cứng thì bạn chỉ cho chim ăn sâu,cám(có trộn sâu khô),cào cào (cào cào càng nhiều càng tốt).

94band

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thay lông thì bạn nên trùm kín lồng lại.cho chim ăn cám(không có trộn sâu khô) và mồi. không cho ăn sâu quy. Sáng sớm tắm nắng chừng 15' cho em nó rồi cho em nó ăn cào cào, dế càng nhiều càng tốt (trứng kiến 1 tuần cho ăn 3 lần). Trưa mang em nó ra tắm 1 tuần 2 3 lần. Cứ như thế mình nghĩ là ổn rồi. Nhớ trùm kín chim và để nơi yên tỉnh .đến khi chim ra lông dài và cứng thì bạn chỉ cho chim ăn sâu,cám(có trộn sâu khô),cào cào (cào cào càng nhiều càng tốt).

anh ơi. Chim thay lông e chỉ cho nó ăn bột và kào kào..thay lông xog thì khi nào có lửa lại.và làm sao để chim đc căng lửa nhất..thanks

thickduthu

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim thay lông thường rớt lông mình trước sau đó mới tới lông đuôi với lông cánh nên bạn cứ xem lông đuôi nó ra dài hết và lông cánh dài và đều thì bắt đầu nuôi như các loài chim sâu khác thôi bạn tìm trong những bài khác nha (đại loại là thêm sâu khô vào cám, cho ăn cào cào,tắm chim,phơi nắng...) Khoảng 2 tuần thúc mồi thì bạn dợt thử nếu thấy nó chơi căng thì bắt đầu tập đi lụp là vừa rồi.

94band

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim thay lông thường rớt lông mình trước sau đó mới tới lông đuôi với lông cánh nên bạn cứ xem lông đuôi nó ra dài hết và lông cánh dài và đều thì bắt đầu nuôi như các loài chim sâu khác thôi bạn tìm trong những bài khác nha (đại loại là thêm sâu khô vào cám, cho ăn cào cào,tắm chim,phơi nắng...) Khoảng 2 tuần thúc mồi thì bạn dợt thử nếu thấy nó chơi căng thì bắt đầu tập đi lụp là vừa rồi.

thank a nha.dợt lụp thì lúc trc dợt rồi..pảy dc 2 e chuyền và 1e mái rồj.thay lông xog chắx chơj tốt.thanks a nha.

songhao577499

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các huynh chỉ giáo em với làm sao để phân biệt dc chim thay lông hay chỉ la thay lông chuyền thôi

saudaudo10

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn! nuôi hc 4 năm rồi mà không biết vì sao chim thay lông hả,theo mình biết thì chim không thay lông chuyền đâu, nhiều khi bị sốc thức ăn hoặc chim đang thay lông mà bạn đi đánh nhiều chim sẻ bi đứng lông,nếu có gì sai ae bo qua,tại mình củng mới nuôi thui

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom