Guest viewing is limited

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào ace svc
Em có 1 chú khuyên mồi mà nhà em thì rất nhiều khuyên ngoài vườn. Hôm đó bẫy thì khuyên trời bay đến và đậu vào cành bẫy nhưng sao mà bãy lại không sập xuống. Em cũng đã chĩnh sữa là cho lồng bẫy nhạy hơn nhưng mà cững không bẫy được . Vì chú khuyên nhẹ quá nên lồng không sập. Mà em bẫy lồng bằng sắt , lồng nhỏ dùng để bẫy khuyên chú . Chứ không phải lòng bằng tre , Vậy làm sao đẽ bẫy được nhạy hơn để khi khuyên đậu lên là bẫy có thể sập xuống ạ. Luôn tiện anh chị nào có kiểu lòng bẫy khuyên hay hay thì post cho em xem với .em thank anh chị nhiều

dnt_195

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em thì dùng lồng bẫy tre,rất nhạy,bác mùa này mà đặt bẫy khuyên nó nhẩy vào cũng là kí tích đây,chứ em đặt bẫy mãi chả có con nào nó chụi chui vào cơ,mùa này nói chung là khó bẫy khuyên lém ạ

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình vẫn chưa hiểu bạn dùng lồng bẫy sắt như thế nào để bẫy khuyên , tr'c h` mình chưa thấy ai dùng bẫy khuyên = sắt , hay bạn đang nói đến lồng bẫy lưới àh !
Thời gian này chim đang căng theo mình nên bẫy bằng lồng bẫy cửa ( Que dính ) dế hơn , về giá cả thì rẻ thôi mà , mình kô tiện nói chính xác giá ở đây !
Chúc bạn sớm có 1 đàn khuyên mộc ! :a01:

dontquit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cũng lạ à nghe!
gập nhiều người đi bẫy khuyên và nghe nhiều nhưng chưa thấy ai có lồng bẫy băng sắt cả, chắc không phải lống bẫy Chào Mào chứ?
tốt nhất bạn mua một cái lồng bẫy băng tre cóa 4 hoặc 2cửa bẫy đều được khuyên cứ đậu vào là sập quá nhậy luôn, cái lá rơi váo cũng sập.rổ giá thì tùy từng loại 2 hay 4 cửa và tùy vào làm kỹ hay không nhưng khoảng 80k đổ lại cửa hàng chim nào hầu như cũng có
chúc bạn bẫy được cả đàn khuyên và chia sẻ với ae trenđiễn đàn luôn .vì từ tết tới giờ mình cũng chưa bẫy được chú nào cả.:a09:

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Có 1 kiểu lồng bẫy khuyên mà mình thường dùng giống với kiểu bẫy Chào Mào, chích chòe. khuyên trời và khuyên mồi líu đấu và lao xuống đánh. khuyên bẫy được thường là trống.mình sẽ up ảnh sau cho các bạn xem

GiantKiller

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mua này bẫy bằng hoa quả có vẻ ko tác dụng bọn nó đủ thức ăn ngoài tự nhiên rùi tui cũng bẫy trên sân thượng mà ko đc con nào với lại đang mùa sinh sản bẫy chim bố mẹ là chết chim non đấy tội lắm

Nokia71

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Chào cả nhà,
Mình cũng có 1 chiếc lồng, vừa dùng để nuôi, vừa dùng để bẫy được. Lồng cũng của làng Vác làm đó. Lồng dùng bẫy khuyên dễ lắm, trong lồng có 1 chú chim làm mồi & chỉ cần mở nắp cửa lồng ở phía trên, khuyên thường đậu phía trên lồng & tự sập xuống.
Hồi đầu mới chơi thì còn hay bẫy, nhưng giờ thuần chim mộc ngại lắm. Hơn nữa bận đi làm, nếu ko cẩn thận, khuyên mộc mới bẫy nếu ko theo dõi mà để chết thì sợ lắm.

Gửi anh em xem chiếc lồng...

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Đến hẹn là lên. hôm nay mình up ảnh cái lồng bẫy khuyên mà mình thường dùng,hiệu quả sử dụng thì không phải bàn,chim dính bẫy tỷ lệ trống khá cao.:a01:
1 :

2 :

3 : cái này là em spam em khuyên hòa bình :a01::a01::a01:.

Thân chào!!!! chúc mọi người vui vẻ:a10:

mrtid0

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ai đã dùng lồng bẫy tre kiểu của nokia nhưng đểu hơn nhiều thì chỉ cho tui cách chế biến sao khi chim nhảy vào cầu là sập đi chả biết thiết kế ra sao nữa Y.Y

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn có thể tham khảo cái lồng tự làm của mình

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mrtid0

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình vẫn chưa hiểu buộc dây kiểu gì để khi chim nhảy lên cầu là sập:a43:.
Khổ quá ngu dốt về cái khoản vật lý ngồi thiết kế đủ kiểu vẫn chả nghĩ ra:a45:

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn có thể chụp hình cái bẫy của bạn lên để mọi người có thể tử vấn cho bạn. thân

tamgatre_vn@yahoo.com

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Đến hẹn là lên. hôm nay mình up ảnh cái lồng bẫy khuyên mà mình thường dùng,hiệu quả sử dụng thì không phải bàn,chim dính bẫy tỷ lệ trống khá cao.:a01:
1 :

2 :

3 : cái này là em spam em khuyên hòa bình :a01::a01::a01:.

Thân chào!!!! chúc mọi người vui vẻ:a10:
chào bạn ! chú chim mồi của bạn đẹp quá ,mà hình như cái lồng bãy này mình thấy người ta dùng bãy chích chòe chứ đâu phải lòng chuyên dụng để bãy khuyên chuyên dụng , ý kiến nhỏ có gì không phải ace bỏ qua nhé ! chúc bạn có nhiều khuyên hơn nữa !

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
@ tamgatre : cái lồng bẫy khuyên này giống kiểu bẫy chích chòe,nhưng nó nhỏ hơn vừa phải với khuyên bạn ah. xách đi bẫy cũng tiện:a01::a01::a01:

sari1772

Thành viên mới
SVC$
0
Cái lồng sắt kia chim dính bẫy mà để lâu là tèo hoặc liệt giò.Tội lắm:a45:

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình bẫy ngày 3-4 em. nhưng sao toàn chim mái. bực quá:a36::a36:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bẫy kiểu bẩy của Beng beng thì chúng ta sẽ dễ có được % khuyên trống nhiều hơn vì đó thường là bẫy đấu. Còng kiểu lồng tre thì số lượng bẫy sẽ được nhiều nhưng chất lượng về khuyên trống thì sẽ khó hơn. Còn về bẫy khuyên thì khá là dễ dàng, có những người một ngày chỉ với hai chiếc bẫy có thể bẫy hàng chục con là chuyện bình thường. Chúng ta hãy chọn thời điếm buổi sáng nhưng tốt nhất là trời nắng và đặc biệt là ngày hôm trước là mưa và hôm sau nắng đẹp thì cực chuẩn. Còn chiếc bẫy sập lưới lia có lúc bị rỉ ở chỗ tiếp giáp nên dẫn đến khuyên nhảy vào mà không sập. Bạn phải xem lại lò xo, cho dầu mỡ vô chỗ tiếp giáp và khi cài thì chỉ cho chạm nhau thật ít thôi là ok ngay. Chúc các bạn thành công. Thân

quenchoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu là lồng bẫy lưới thì độ nhạy của cầu đánh thường do lò xo, nếu căng quá thì độ nhạy kém, và không nên để nẫy quá sâu chỉ để gá vào thôi. Nếu bẫy lồng hoa quả như chiếc lồng Vác ở trên thì rất nhạy, mình cũng có 01 chiếc, tuy nhiên theo kinh nghiệm của mình thì loại hoa quả đặt bẫy có yếu tố quan trọng vì có khi khuyên ở một khu vực lại chỉ vào ăn một loại hoa quả nhất định, có những khuyên mộc mình bẫy về chỉ ăn khế chứ không ăn chuối, ở đây còn cả yếu tố có con chim mồi gọi tốt, mình thấy nếu bẫy lồng hoa quả chim mồi mái lại hay bẫy được trống. Mong mọi người cùng trao đổi kinh nghiệm!

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bẫy như kiểu của beng beng phải có con mồi líu tốt, treo cây là líu và bẫy vào mùa chim đã kết đôi làm tổ thì mình khẳng định 100% là được chim trống và những con đó nuôi rất hay đấy. mình bẫy rất nhiều rùi mà. :a15:

xuanbac133

Thành viên mới
SVC$
0
bẫy khuyên ở Rẫy

nhà mình có 1 cái rẫy có nhiểu chim ở đó lắm ...nhưng ko bít có chim khuyên ko..nhưng mình muốn bẩy chim khuyên...mấy bác cho mình hỏi khuyên hay đậu cây nào và cách bẩy chúng...mấy bác hướng dẫn chi tiết nha .....mình có chim mồi rồi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom