Guest viewing is limited

zugbluej

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có 1 con sâu đầu đỏ bổi mua được 2 tuần rồi biết ăn cám lun rồi mà sao nó chăng hót gì hết ak'???...khi em kè gương thì nó chỉ khọt khọt chứ chả hót hét gì hết ak'....vậy em nó bị sao z...có nên phóng sinh nó hk????:a42:

Chào Mào Hót

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
2 tuần là thời gian ngắn cho 1 chú chim quen thích nghi với điều kiện sống mới. Chú chim cần thêm 1 thời gian nữa để ổn định thể chất sẽ hót nhiều hơn.

saudolongan

Thành viên mới
SVC$
0
bổi nui lâu lắm bn ơi. sao ko kiếm chuyền mà mua. sdd của bạn pai nui thêm nữa và đừng kè kih nhiều nó bể lun đó

zugbluej

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tks mấy bạn nhak....mà sao khi kè gương nó cứ khọt khọt z bạn...sdd chuyền thì bao nhju tiền z bạn

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bạn! em sâu đầu đỏ của bạn có lẽ em nó chưa hoàn toàn thích nghi với điều kiện nuôi nhốt bạn ạ
2: là chim của bạn chưa có củi lữa, bước đầu bạn đừng nản cố lên nếu nết chim tốt thì khoảng từ 2=>3 tuần sẽ kêu đùng nôn nóng ép chim cho kè gương. chim của bạn sẽ bị nhát đó. chào bạn!

zugbluej

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy bác ơi...lâu lâu em nó cũng hót nhưng chỉ hót vào buôi tối nhưng mà chỉ hót có đúng 1 tiếng ah`

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn mua ở tiệm chắc khó lựa. Đa phần anh em đi bẩy đầu đỏ họ đã tuyển nhưng em hay để lại. Đầu đỏ nuôi khoảng 10 ngày đã ăn thức ăn và đã hót lai rai rồi. Đầu đỏ khá dễ thuần. Mình cũng đang nuôi vài em bổi, thấy bỏ lồng vài ngày đã nghe chúng hót rồi nhưng thỉnh thoảng thôi.

zugbluej

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
z hả....chim nhà mình lâu lâu thì hót 2 tiếng vào buổi tối à...trứng kiến vs cào cào vẫn đều mà sao chả thấy hót...mà có 1 điều là khi kè gương nó vẫn mùa nhưng chỉ khọt khọt chứ chả hót j` hết...mấy anh cho em hỏi nó bị j` z

johnnychen

Thành viên mới
SVC$
0
sdd đỏ chưa lên lửa thì ít hót muốn nó hót đầu thì phải cho ăn sâu khô trộn cám cào cao và phơi nắng thường xuyên treo tránh xa những con khác đừng cho thấy mặt nhau trúm 1/2 áo lồng tầm 2 tháng nó đầu thấy mê

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom