Guest viewing is limited

Hieutc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Dạo này em ghiền chòe đất quá.Nhưng vì đí làm nên không có thời gian nuôi chim con cho nó dạn.Em định làm 1 cái aviary để nuôi 1 cặp chòe đất bổi.Nuôi cho nó hót và múa không cần thuần cũng được.Bỏ sâu cào cào và dế cho nó tự ăn và tắm.
Theo các anh thì nuôi trong avary nó có hót không.Lồng rộng bao nhiếu là vừa 1 cặp ạ.Vừa 1 cặp thôi đừng rộng quá em để chỗ cho nắng sáng chiếu vào.Lưới thì em chọn được rồi.Thanks!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn thử xem topic "nuôi chích chòe đẻ" bên topic Chòe Lửa.
Có nhiều hình aviary và cùng với kích cở cho bạn tham khảo.
Về phần đất nuôi trong aviary ra sao thì hic mình bó tay.
Chờ các anh em nuôi rành vào giúp nhé!

Hieutc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sáng nay em nghiên cứu diện tích có thể làm lồng rồi.Dài 1.2m , cao 0.6 m , rộng 0.5m . Theo các anh thì lồng cở này có thể nuôi 1 cặp chòe đất được chưa ã.Nuôi vài con cũng được.Thanks!

Squallthukhoa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nuôi dc rồi,kích thước vậy là ok.Đất nhỏ xíu càn gì làm bự lắm anh.Anh ra bà đào mua 2 cái lồng ráp lại.Giá 100.000/cái

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh Hieutc ơi em củng bit 1 ít về vụ này theo em anh nên cho bề dài ngắn lâi 1 ít nhé . chưa chắc nghe người ta nói thế đấy anh ạ !!!:a22:

rongcon_bd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sáng nay em nghiên cứu diện tích có thể làm lồng rồi.Dài 1.2m , cao 0.6 m , rộng 0.5m . Theo các anh thì lồng cở này có thể nuôi 1 cặp chòe đất được chưa ã.Nuôi vài con cũng được.Thanks!

Mình thấy thay vì bạn làm dài 1.2m, cao 0.6m và rộng 0.5m thì bạn đổi thành dài x rộng x cao 0.6m x 0.5m x 1.2m như vậy sẽ đẹp hơn hihihi
(*~*)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom