Guest viewing is limited

pitchu212

Thành viên tích cực
SVC$
0
papa em bắt cho em con Chào Mào trong nam ở nhà bác em ấy , mang ra ngoài hà nội cho em nuôi. Bố em bảo ở đó nó để trên bàn uống nước hót suốt ngày . nhưng qua quá trình vận chuyển đi máy bay và đi ô tô nó ra đến đây trong 1 chai lavi cắt làm đôi rồi dán băng keo bên ngoài . lông thì ướt mào bẹp dúm .em cho nó vào lồng nó cứ đứng im ở cầu cho ăn o ăn lông lá thì rụng mất màu trắng ở ức . đuôi dập gẫy . toàn thân như dính 1 cái nhựa gì ở lông ấy . các anh chỉ em cách cho nó hồi phục phong độ với . nó chả ăn uống gì cả em sợ nó ... nhanh giúp em nhá. con mào này thấy nói nuôi được 8 tháng rồi ấy

Bạn chú ý đặt Chủ Đề sát với Nội dung cần hỏi ! tránh dùng chung chung như Giúp em , cứu em với ..v.v.v.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Ðề: giúp em chào mào của em mới

Theo như bạn nói thì con CM của bạn đang bị sốc khá nặng . Quá trình di chuyển , môi trường và thời tiết thay đổi 1 cách đột ngột như hiện nay thì quả là vấn đề đáng lo ngại về sức khỏe của em nó . ( Hà Nội đang rét đậm )
Trong thời gian này bạn nên trùm áo lồng lại và để nơi yên tĩnh để em nó nghỉ ngơi . Ngoài cám ăn thường ngày thì bạn nên bổ sung thêm Hoa Quả . (Táo bột và Cam đường là 2 loại trái cấy rất thích hợp cho chú chim của bạn trong lúc như thế này)
Vấn đề nữa là bạn nên tìm cho em nó 1 chỗ treo lồng trong nhà , nơi không có gió lùa và nhiệt độ trên 20 độ C . Nếu có điều kiện thì nên thắp đèn sưởi cho em nó là tốt nhất . Được như vậy thì mình tin chỉ vài ngày em nó sẽ hồi sức và khỏe mạnh trở lại . Chúc chú chim của bạn mau chóng hồi phục .

Thân chào ...

pitchu212

Thành viên tích cực
SVC$
0

em cho nó vào nhà tắm cho tranh gió lùa rồi nhưng nó o chịu ăn cám sâu quycungx chả ăn. cà rốt hấp trong nồi cơm cũng o ăn nốt sa lách nữa . tiếc con chim quá:a43:

bomdevil

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nếu trường hợp của bạn chim hoàn toàn không ăn uống gì và chỉ đứng yên 1 chỗ do quá sock trong quá trình vận chuyển không đúng cách. đầu tiên nếu chim không ăn thì bạn nên cho chim uống nước đường trong khoảng nữa ngày để chim dần lấy lại sức rồi mới cho ăn uống bồi bổ lại. Còn nếu chim bạn không chịu uống nước luôn thì bạn dùng 1 lọ nhỏ pha nước đường rồi giọt vào miệng chim. Tầm 10-15' giọt cho chim 1 ít. khoảng vài tiếng sau chim sẽ khỏe và ăn uống được. Ngoài thời gian đút nước cho chim. bạn nên trùm kín lồng. để nới yên tĩnh tránh gió lùa. hạn chế xách lồng tới lui hoặc treo chỗ đong đưa để chim tịnh dưỡng. Hy vong chim bac sớm khỏe.
Thân

pitchu212

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh bạch đề đừng delete câu hỏi này của em nhé :a45:, em chưa rõ lắm về f4 . A bạch đề chỉ em cách huấn luyện cho chú cm đá tay với , cm ở nhà em nó thuần rồi nhưng nó hình như coi em là bạn chứ o coi em là đối thủ như của các anh ấy nên nó o đá tay:a43: . À em Cm mang từ quê em ra bắc đã chịu ăn rồi lại wit wit với con ở nhà nữa , em cho vào nhà tắm đóng cửa bật đèn sưởi ấm chắc lại phong độ nhanh thôi . cảm ơn nhá cái miếng võ táo bở của member minhhp nó ăn như ma đói luôn :a15::a15:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom