Guest viewing is limited

thanhnghia

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giúp em với các bác ơi! em mới nuôi một chú chòe than con, bây giờ chú đã đủ lông đủ cánh rồi, nhưng sao em thấy nó hay quẹt mỏ vào cầu đứng, hình như nó bị ngứa. em cho nó tắm thường xuyên để trị bệnh có đúng không?

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Chim non á?đã tự ăn cám hay bạn vẫn phải bón?Thử để ý lại nhá.Nhìu khả năng là do cám ướt quá nên khi chim ăn(có thể do bạn bón) làm cám dính vào 2 bên mép nên sinh ra ngứa ngáy ở phần mỏ.Cám ướt mà dính vào những vùng da mỏng như mắt,mép,cổ hay bụng của chim non nhất là những con chưa đủ lông là ko ổn đâu nhá:) Khi cám khô đi mà dùng tay bóc có thể làm toạc da die chim như chơi đó:D

thanhnghia

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn bạn nhé (thachthung), bạn đã cho mình biết thêm được một thông tin rất bổ ích vì mình là người mới bắt đầu chơi chòe than thôi!

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Không chỉ chim non mà cả chim lớn vẫn làm như vậy vì đây là thói quen(mài mỏ),việc này giúp mỏ chim luôn sạch và sắc(đây cũng là vũ khí mà).
Chim càng căng lửa,mỏ càng bóng!
Chẳng có gì để bạn phải bận tâm lắm đâu!
Thân!

Digital_Life

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Chip nói đúng ùi á !

NGoài cái tính hay vẩy đuôi của chòe than ra e thích cái điệu quẹt mỏ của nó thứ nhì đó ^^!

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
con chim mà quẹt mỏ vào cầu cái này bạn khỏi lo vì bản chất của loài chim là như vậy đó bạn à, bạn đừng bạn tâm về cái chuyện đó bạn lo cho chú than của bạn sao cho hót hay và đẹp nữa là ok, chúc bạn thành công

longhuy

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
đúng vậy , chim nào cũng vậy ở ngoài thiên nhiên và lẫn chim lồng . chúng đều phải mài vũ khí sâu khi ăn . Đó là yếu tố của chú chim khoẻ , còn em nào mà không chịu trang điểm , vệ sinh sau khi ăn thì càng nên xem lại .. khi con nhỏ cũng vậy khi ta đút bột cho chú thì cũng vệ sinh mỏ và hai bên mép miệng kô để khô lại ở trrên miệng điều này khi các chú chim non dễ bi suy chim .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom