Guest viewing is limited

disi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú CM của em cứ mãi đổ giọng trong miệng nhưng ko đổ thành tiếng lớn ra ngoài, nó đổ trong miệng cũng được hơn 20 ngày rồi, mong mọi ngừoi giúp em với. Em cảm ơn !

tanninh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim của bạn như vậy chỉ là líu chuyện thôi bạn ah`. Sao bạn không nói rõ chim ban như thế nào ví dụ như chim chuyền, bổi, .... để anh em trong diễn đàn có thể góp ý kiến cho bạn chứ bạn nói như vậy thì chung chung quá khó mà biết được vấn đề thật.
Mong bạn có được chú chim tốt. thân!

disi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim của bạn như vậy chỉ là líu chuyện thôi bạn ah`. Sao bạn không nói rõ chim ban như thế nào ví dụ như chim chuyền, bổi, .... để anh em trong diễn đàn có thể góp ý kiến cho bạn chứ bạn nói như vậy thì chung chung quá khó mà biết được vấn đề thật.
Mong bạn có được chú chim tốt. thân!

Đó là chim bổi rồi, nó thường hót như vậy vào buổi trưa, khi vắng người, còn khi có người qua lại là ko hót như vậy mà chỉ kêu vài 3 tiếng thôi (kêu thành tiếng lớn bthường).
Nó hót chuyện như vậy thì có đổ giọng được không vậy.

AEkilua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình trạng hót chuyện 20 ngày thì mình đoán em nó là chim má trắng mới lên phải không? Và nếu mà đúng như thế thì rất bình thường mà, vì CM từ khi mới sinh ra đến lúc hót bọng ( sổ giọng ) thì khoang 4 tháng. Con nào nhanh thì 3 tháng rưỡi.
Còn 1 trường hợp nữa là chim mái vẫn hót gió như thường đấy nhé ( tỉ lệ thì chắc là rất thấp ). Thật sự thì mình có 1 em mái hùi nhỏ nó hot gió hoài cứ tưởng nó là trống nhưng khi lớn lên là mái.
Và chim mái cũng sổ giọng 4, 5 bình thường đấy các bác ạ (số lần sổ giọng ít hơn trống nhiều) , có lẽ là do tố chất con mái thế nào thôi.
Ngẫm ra cũng thật là lạ vì em nghe các tiền bối đi trước bảo rằng CM mái ko hót chuyện, không sổ giọng dài ( có khi nào con CM mái nhà em là "bóng lại cái" hok? :a23:
Vì ở đây mình không hiểu là chủ topic muốn anh em giúp đỡ chuyện gì nên mạn phép viết vài ý kiến thấy được, hi vọng sẽ giải đáp được vấn đề của bạn.
Mình sẽ ráng rình lúc con CM mái sổ giọng để up lên forum cho các bạn thấy. :a31:
Mong được chia sẻ thêm cho các anh chị em.

tanninh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào disi !

Chim hót như vậy vào buổi trưa thì đúng là líu chuyện thôi bạn à, thường thì con nào cũng thế nhất là gió hiu hiu hay là nghe tiếng nước chảy là líu thôi.

Chim của bạn là chim bổi mới nuôi nên chưa sổ chuẩn thôi bạn à, chứ chim bổi con nào cũng có giọng rừng hết chủ yếu là hay or dở thôi.

Bạn có gắng chăm em 1 thời gian chim thuần lại thì bạn sẽ nghe nó sổ, cảm giác ngồi nghe chim mình tự tay thuần lên sổ giọng sướng lắm bạn. Cố lên hen, thân!

maibatien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cung có con giống bạn nè , bật clip Chào Mào lên là nó đấu hồi rồi hót chuyện nè , no hót vậy là đang tập giong mới đó hay ôn lại giọng củ nè , mình nói vậy o bít đúng hông , nếu o đúng mong anh em bỏ qua nha :a15::a15:

Phoenix

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng có 1 em bổi bắt ở tiệm về được 2 tuần. Em nó cứ hót cái giọng trong họng, nghe được nhiều tiếng nhưng chưa bao giờ nghe được em nó hót ra trò. Có nhiều khi nghe mình cứ nghĩ nó bị khàn tiếng. Để mình theo dõi thêm xem sao, dục tốc bất đạt mà.

tecongk1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn!
Chim bạn như thế là hót chuyện đấy, nếu như thế thì khẳng định 100% là trống rồi (còn trường hợp của bác kia nói chim mái cũng hót chuyện thì mong bác xác nhận lại có đúng mái không (đẻ trứng mới là mái chứ) Chim đã hót chuyện thì bạn yên tâm nhé! khi độ lửa của chim đủ nó sẽ hót sổng, nếu bạn để ý thì những tiếng hót sổng đó đều là những tiếng nó đang họt chuyện bây giơ đấy. nói tóm lại chuyên đang ôn luyện giọng. Tại bạn nôn nóng qua đấy. Cứ từ từ bạn sẽ thấy chim lớn dần và chắc chắn sẽ không làm bạn thất vọng. Chúc bạn thành công. Thân!

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
chim hót chuyện là chim chưa xung bạn ah, có thể nó đang thay lông hoặc mới về nhà mới nên chỉ dám hót chuyện. Nếu nhà bạn nuôi nhiều CM mà CM nhà hót dữ quá làm cho chú này không dám hót lớn thôi. Cứ từ từ nó sẽ hót sổng thôi bạn ah.

tringuyenvan88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim như vậy là chưa xung đâu bạn à . Chim mà xiêng hót gió như vậy là khi nuôi xung lên chim chơi xiêng lắm đó bạn à . Chúc bạn có 01 chú chim hay nha

disi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hj tin này mình đã đăng khá lâu chính xác là vừa tròn 1 năm, rất cảm ơn sự quan tâm của bạn. hỳ
Nhưng chim bây giờ không còn nữa, do dòng đời xô đẩy, chim đã bị "đua" khá lâu. Nhưng trước khi rời khỏi nhà mình, chim đã cất vang giọng hót, chứ không còn lí nhí nữa.
Cảm ơn bạn 1 lần nữa!

gamu37

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng có một em CM như thế mới bắt được hai ngày đã hót sổ rồi, hi vọng em ấy sổ dọng nhanh

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom