Guest viewing is limited

angela85

Thành viên tích cực
SVC$
0
cách đây 3 hôm em có mua 1 em thanh tước bổi. mấy hôm nay em thấy nó rụng lông nhìu lắm nên đoán là nó đang thay lông nhưng ác cái bổ xung cào cào dế cho em nó có bộ lông đẹp thì em nó đều từ chối cừ nhè hủ sâu mà mổ, quả chuối mà rỉa, hủ mật ong pha nước hút lấy hút để còn cào cào non dế nhí em quăng vào ào ào nhưng em nó chả thèm đếm xỉa

Ai có cách nào giúp nó ăn cào cào và dế thì chỉ em với.(chim còn nhảy lắm) còn 2 món là liu diu và trứng kiến là em chưa thử không biết nó có ăn được 2 thứ này không.

trung_apolo

"mỗi ngày một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
cách đây 3 hôm em có mua 1 em thanh tước bổi. mấy hôm nay em thấy nó rụng lông nhìu lắm nên đoán là nó đang thay lông nhưng ác cái bổ xung cào cào dế cho em nó có bộ lông đẹp thì em nó đều từ chối cừ nhè hủ sâu mà mổ, quả chuối mà rỉa, hủ mật ong pha nước hút lấy hút để còn cào cào non dế nhí em quăng vào ào ào nhưng em nó chả thèm đếm xỉa

Ai có cách nào giúp nó ăn cào cào và dế thì chỉ em với.(chim còn nhảy lắm) còn 2 món là liu diu và trứng kiến là em chưa thử không biết nó có ăn được 2 thứ này không.

Ái chà, vấn đề này ở con thanh tước nhà mình thì ngược lại, nếu thức ăn có dế, cào cào và sâu gạo thì chúng vẫn chọn dế và cào cào hơn là sâu. Có lẽ mình cho chúng ăn sâu gạo ít hơn (1 tuần/lần) còn dế và cào cào thì 2-3 ngày/lần và mỗi lần chỉ từ 1-2 con để tập chim dạn dĩ thôi. Sâu gạo nghe các bậc lão tiền bối thì có tính nóng, chim thay lông sẽ sơ xác không đẹp, nhìn không được "mướt" vì ăn nhiều làm cho khô lông.

Nếu bạn muốn cho chim ăn dế, cào cào, tốt nhất là bạn không cho ăn sâu gạo nữa. Vì có thể là sâu gạo đã bổ sung chất đạm rồi, do đó cơ thể chúng không đòi hỏi thêm chất đạm sống tươi khác nữa. Ba ngày sau bạn cho ăn dế và cào cào chúng sẽ ăn thôi.

Chúc vui.

Luong Minh Hai

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn bỏ mật ong đi đừng cho nó uống nữa vì thanh tước rất thích mật ong. Cũng giống con người thôi, trên mâm có nhiều món thì ưu tiên chọn món mình thích, đến khi no thì sao ăn món khác được.

thichchimlaemne

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho mình hỏi là cho nó ăn sâu lớn là super worm được không vậy? và cho ăn số lượng bao nhiêu con 1 ngày là hợp lý? thanhk anh em!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom