Guest viewing is limited

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy anh trên svc cho em hỏi 1 vấn đề này, chẳng wa là con sâu đỏ chuyền nuôi dc 1 mùa của em dạo này kì lắm. Có những biểu hiện lạ như sau : nghe chim trống ngoài kêu thì ko dám kêu lại,nghe mái kêu cũng im y chang,mặc dù kè chim bổi thì đấu và chụp cắn. Còn việc kêu thì khá siêng nhưng lạ thay là vào lúc trời mưa là nó chơi sung nhất, chả hiểu vì sao? mấy anh có cách nào giúp em với ? LÀm sao cho em nó ko sợ chim ngoài ? thanks mấy anh

nguyenkhacnamphuong

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái này thì bạn nên hỏi anh khoa biên hoà đấy nhưnh theo mình thì bạn cứ cho ăn uống đều độ + cào cào thường xuyên và tắm nắng đều thì chim mau căng lửa thôi

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Có lẽ e nó bị đè hoặc sợ đó!!Mình thấy chim mình trời mưa thì líu k à,k nghe hót như bạn nói,đúng là lạ nhỉ.
Theo mình nghĩ thì nên thúc cám đậu phộng và cào cào nhiều hơn,phơi nắng chim nữa!
Biết nhiêu đó k biết có đúng k nữa,hehehe

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
Mấy anh trên svc cho em hỏi 1 vấn đề này, chẳng wa là con sâu đỏ chuyền nuôi dc 1 mùa của em dạo này kì lắm. Có những biểu hiện lạ như sau : nghe chim trống ngoài kêu thì ko dám kêu lại,nghe mái kêu cũng im y chang,mặc dù kè chim bổi thì đấu và chụp cắn. Còn việc kêu thì khá siêng nhưng lạ thay là vào lúc trời mưa là nó chơi sung nhất, chả hiểu vì sao? mấy anh có cách nào giúp em với ? LÀm sao cho em nó ko sợ chim ngoài ? thanks mấy anh

Chim của ,bạn là chim chuyền mùa đầu chứ không phải là chim chuyền một mùa đúng không Ngọc Quyên? (bạn phải phân biệt 2 cụm từ này cho rõ). Nên chim của bạn còn "non chim", công vào đó không được căng lữa nên khi gặp chim lạ nó kêu "e...e...e...", chưa dám đấu võ mồm với nhau.
khi trời mưa, hầu hết các loài chim sâu và một số loài chim khác lại hót nhiều hơn bình thường (đó là chuyện bình thường không có gì phải băn khoăn cả).
Giải pháp cho chim sâu của bạn: Thường xuyên thúc mồi tươi (cào cào, trứng kiến), phơi nắng điều độ, tìm thêm 01 em mái dễ thương (nuôi riêng, lâu lâu kè vào cho chúng thấy mặt nhau cho sung), qua mùa lông sau, bạn đã có 01 em sâu ưng ý. Chúc bạn thành công. Thân chào./.

nguyenkhacnamphuong

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim của ,bạn là chim chuyền mùa đầu chứ không phải là chim chuyền một mùa đúng không Ngọc Quyên? (bạn phải phân biệt 2 cụm từ này cho rõ). Nên chim của bạn còn "non chim", công vào đó không được căng lữa nên khi gặp chim lạ nó kêu "e...e...e...", chưa dám đấu võ mồm với nhau.
khi trời mưa, hầu hết các loài chim sâu và một số loài chim khác lại hót nhiều hơn bình thường (đó là chuyện bình thường không có gì phải băn khoăn cả).
Giải pháp cho chim sâu của bạn: Thường xuyên thúc mồi tươi (cào cào, trứng kiến), phơi nắng điều độ, tìm thêm 01 em mái dễ thương (nuôi riêng, lâu lâu kè vào cho chúng thấy mặt nhau cho sung), qua mùa lông sau, bạn đã có 01 em sâu ưng ý. Chúc bạn thành công. Thân chào./.

bài viết của anh khoa hay quá ah anh khoa ơi con đầu đỏ nhà em sao mổi lần phơi nắng là em nó kêu e....e....e....e vậy anh khoa em hỏi nhiều người thì người ta nói đó là tiếng kêu gọi mái phải o anh khoa

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh Khoa ơi cho em hỏi cái này nữa, trứng kiến mình cho nó ăn hằng ngày luôn dc ko ? em đang cho nó ăn sâu, ngày nào cũng 1 chung, nó chịu ăn bột rồi nhưng hơi kém. Chim mái mình mua có cần mua chim mồi hay chỉ cần mua chim bổi hả anh Khoa >?

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
Tiếng kêu e e... là tiếng kêu bản năng trống mái gì cũng có em à. Không phải lo đâu. Đối với chim nuôi nhốt cần nhiều mồi tươi để chim sung, căng lửa. Nếu chim đang thay lông nên cho ăn trứng kiến (chất mát) để đổ lông nhanh hơn và rút ngắn thời gian thay lông. Khi chim đã xong lông một tuần ta chỉ nên cho ăn 2 lần, còn lại cho ăn cào cào non và cám là chủ yếu.

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
có nên cho thêm sâu khô vào cám dể thúc lửa chim ko các bạn, ai co kinh nghiêm cho tôi hỏi với

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom