Guest viewing is limited

ktuan83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a35::a35:hi, đả lâu em chưa có gửi bài nào nên giờ em gửi có sai gì xin mọi người đừng trừng phạt bằng nội quy nhé nương tay hihihihi:a27::a27::a27:.cho em hỏi con chòe than của em nó rất nhát hể có ai lải nhà xem thì nhảy loạn xạ nếu trùm bao lại thì ko thấy vẻ đẹp của nó .mà nó ko chịu tắm mà em củng ko nắm rõ kỉ năng tắm cho chim xin mọi người giúp cho.em thành thật cám ơn:a35::a35::a35::a35::a35:

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
anh cho em biết thêm chút về con than đó được không vạy là con chim đó của anh nuôi được bao lâu rùi là chim thuộc hay là chim bổi.Còn cách tắm thì cũng không có gì khó cả anh cứ cho 1 con chim nào đã dạng và biết tắm đễ dạy cho nó anh phải có 2 cái lồng tắm luôn đễ sát 2 lồng lại đễ cái con không biết tắm nhìn con biết tắm mà tập theo,còn nếu là bỗi nhát quá thì anh cần chùm nửa cái lồng tắm lại và bỏ em nó vào đó ngày đầu thì tránh mặt đi yên để nó cảm tháy yên tỉnh thì tự xuống tắm thui tắm nhiều cũng giúp chim mau dạng người đó.chúc anh thành công với cách em hay làm nha.

ktuan83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con nhà em chỉ có 1 thui hà .em mới bắt khoảng 1 tuần rồi.

Forever love you ! LG

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh abn ktuan vua` kiem' dcchim ở tây ninh à ! tiệmchimđó còn chim than hay than con nữa ko vậy !

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Nghe có vẻ là 1 con bổi rồi!Chim nhát thì làm sao dám tắm khi có người thập thò rình nó như mèo rình chuột!(phải em như thế không?Hihi!)
Trùm 1/2 áo lồng lại,để dưới đất nơi có người qua lại thường xuyên,kệ nó,đừng sốt ruột,cứ để mặc đó và cho ăn uống bình thường,tối thì trùm kín áo rồi treo lên,sáng ra lại làm thế,1 ngày đẹp trời nó sẽ dạn!
Muốn tắm thì em nên trùm áo lồng tắm lại sau khi thả chim vào,khoảng 10 phút sau thì cho về lồng cũ(tắm hay không cũng kệ nó)rồi mang ra phơi nắng,cứ làm việc này 2-3 ngày 1 lần!
Thân!

ktuan83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chổ đó còn quá trời chòe than luôn . anh có mua thì em chỉ chổ cho

anh mtchip ơi em làm theo cách anh rồi nhưng để đó thì em hơi lo vì nhà em có nhiều mèo hoang .có cách khác ko anh ,cách này làm thì củng được nhưng ngày đầu nó bị chãy máu chân rồi .hu hu hu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ktuan83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác ơi con chim của cháu nó nhảy quá trời luôn hể nó đang nhảy dừng lại thì chúi nhũi xuống lồng .các bác giúp em với .em cám ơn.gữi nửa tại vì nó chuyễn biến khác thường xin thông cảm cho cháu nha

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Chip đã có vài lời khuyên cho anh em có dịp nói chuyện ở ngoài!Sẵn đây CHIP xin nói luôn!
Rất thông cảm với những bạn còn đi học,chưa có điều kiện(kinh tế),nên giải pháp chọn 1 con chim bổi nuôi là thích hợp,vì giá rẻ!
Nhưng thật ra không phải là rẻ như chúng ta nghĩ,vì những con chim này khả năng "chết" rất cao,ngoài ra thương tật là chuyện không thể tránh nhất là khi chúng ta chưa có kinh nghiệm,vậy là phải mua con khác(1 con 40 ngàn-2 con 80 ngàn rồi).Than bổi thật sự rất khó nuôi,chỉ những người đã có nhiều kinh nghiệm mới thành công(đôi khi)!
Nên CHIP khuyên các bạn nếu không có điều kiện thì nên cố gắng "nhịn thèm",dành dụm cho đủ 1 số tiền kha khá,khoảng 150-200 ngàn,lúc đó thì từ từ kiếm 1 con bổi hoặc chuyền đã nuôi rồi(bớt nhát và có thể hót rồi)như vậy sẽ hay hơn!
@:Trường hợp con Than của em qua miêu tả thì rất khó hình dung là nó bị gì,em không nói rõ nó chúi xuống là tự nó hay vì không giữ được thăng bằng(nếu là vậy thì con chim của em bị suy trầm trọng,rất có thể sẽ die đấy).Em nói rõ hơn 1 chút nhé!
Thân!

ktuan83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đừng có gọi em là anh ,em chỉ là học sinh thôi .các anh đừng hiểu lầm nha . anh LG à chổ đó ở long hoa ngay công viên hòa thành có đường hẻm quẹo vào là gặp.
anh mtchip chắc con chim em nó mất thăng bằng rồi té quá (hi hi)nhưng lở nó bị suy nặng thì em phải làm sao nó mới ko chết .cám ơn anh

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
anh có hình em nó không thế nếu có thì post hình lên cho anh em nhìn nó có gì chỉ anh cách chăm sóc lại luôn.thân

ktuan83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em ko có wet come n ko thể póh hình .em có thể làm gì để con chim nó ko chết mà hết suy.cám ơn

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
hiện giờ chế độ chăm sóc của anh đang làm theo kiểu nào vạy anh về bột anh mua hay là anh làm nếu làm thì liều lượng các thành phần ra sao, sâu và cào cào ngày nào cũng có hay sao?

ktuan83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào các anh .em cho con than nó ăn sâu ko hà ngày nào cũng cho nó ăn sâu .nó ăn rất nhiều sâu hể ko có người thì nó cứ ăn hoài.nó ko biết ăn cám làm sao để tập nó ăn cám vậy anh .còn cám tự làm thì em ko biết cách làm .Ở bên Chào Mào,em thấy hình các bác treo quả cam chi vậy ,than em có làm như vậy được ko .thân

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
Than thì em chỉ chỉ than chứ anh nuôi than mà gióng Chào Mào thì sao mà được.Mà con than đó nó biết ăn bột chưa vạy anh anh nói rỏ chút đi. Mà than thì không có ăn trái cây đau nha anh than người ta nuôi chỉ có sâu, cào cào, bột là được rùi nhớ là ngày nào cũng phải có ít nhất 10 con cào cào nha.

ktuan83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con chim em giờ nó đả đở nhát một chút nhưng nó bị suy hay sao đó đang đứng im cái nó té .than nó chưa biết ăn cám em xin các bác hảy giúp nó vì nó là con đầu tiên mà em nuôi xin cám ơn các bác

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Thứ 1 là trúng gió:Cho vài giọt dầu xanh nhỏ xuống bố lồng!
Thứ 2 là suy:Tìm trứng kiến cho chim ăn thêm,có thể trộn thêm chút mật ong rừng(ít thôi nhé).
Nhớ là phải cho chim ăn cào cào non mỗi ngày(trong thời gian chim mới,đang suy)
Trước mắt em cứ làm thế đi vì Bổi có rất nhiều vấn đề liên quan đến sức khỏe mà người nhiều kinh nghiệm đôi khi cũng bó tay!
Còn chuyện ăn bột em nên hoãn lại,đợi chim khỏe hơn rồi tính nha!
Thân!

ktuan83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chết rồi, nhà em ko có ai bán cào cào và ko có rãnh bắt thì làm sao có thức ăn nào khác cho con mới ắt về ko mấy bác .cám ơn các bác

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Vậy thì bạn đừng nên nuôi Than,tìm chim ăn trái cây mà nuôi!Không có thức ăn thay thế được!
Thân!

Squallthukhoa

Thành viên tích cực
SVC$
0
chết rồi, nhà em ko có ai bán cào cào và ko có rãnh bắt thì làm sao có thức ăn nào khác cho con mới ắt về ko mấy bác .cám ơn các bác
O có cào cào thì cho chim ăn thịt bò cũng được,cứ để sống,quăng đại vô lồng,chim nghe mùi máu 1 lát là xuống ăn ah.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom