Guest viewing is limited

mr.nam.h2t

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em vừa nhạp khẩu 1 con bổi huế dáng chuẩn mào lân chính gốc, nhưng sao nó nhát quá, lại còn ít hót nữa, giọng hót hay cực kì luôn, mỗi lần nó hét là con mồi 2 mùa của em giật mình. bác nào tư vấn cho các chăm em nó mau dạn và siêng hót tí

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào mào bổi mua về thì trư trường hợp chim còn lửa thì nó có thể hót liền hoặc siêng hót, còn hầu hết là do môi trường xung quanh lạ,giờ giấc và chế độ ăn uống chưa ổn định, nên chim chưa thích nghi kịp, bác cứ chăm e nó từ từ rồi mà thưởng thức nhé !

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
em vừa nhạp khẩu 1 con bổi huế dáng chuẩn mào lân chính gốc, nhưng sao nó nhát quá, lại còn ít hót nữa, giọng hót hay cực kì luôn, mỗi lần nó hét là con mồi 2 mùa của em giật mình. bác nào tư vấn cho các chăm em nó mau dạn và siêng hót tí

Muốn nó hót nhiều thì treo nó ngay chỗ yên lặng, ko bóng người, ko nhìn thấy mặt chim lạ nào kể cả CM.

Nhưng bù lại nó lâu dạn thôi.

thanhtung_68703

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chim bổi con nào chẳng nhát, em cứ phủ áo lồng để hở nửa treo nơi đông người(nhưng ko quá gần người). Chăm sóc chim chế độ cám bã đủ chất và ổn định, bổ xung mồi tươi và hoa quả, cho chim tắm táp thường xuyên. Sau thời gian chim thích nghi cuộc sống nuôi lồng và đã dạn người đôi chút là chú ta sẽ siêng hót hơn ngay thôi.
Chúc em mau thành công! ...:a08:...

mr.nam.h2t

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn các bác giúp đỡ, để khi nào em post ảnh con huế bổi nhà em cho mấy bác đánh giá giùm

bachsauphi

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn muốn nó siêng hót thì phải nuôi cho thuần chim,chim dạn không sợ người nữa mà đứng lồng thì lúc đó tự nó sẽ hót cả ngày thôi bạn.:a01:

chuyenkd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nuôi chim bổi mà cứ muốn chim hót nhiều, chim dạn người nhanh..Chim hay cũng phải từ từ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hiephd84

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
2 e chào mào của nhà mình

minh đang có 2 chú CM , hồi trước không bao h cho 2 e nó nhìn thấy nhau cho nên suốt ngày 2 e ấy nói chuyện liên thanh, hôm nọ e cho chúng giáp mặt nhau xem thế nào, ai ngờ từ hôm đấy chẳng thấy hót j nữa cẩ, các bác có kinh nghiệm giải thích cho mình vụ này nhé. thanks !

vinhdq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tách chúng ra đừng cho chúng nhìn thấy nhau, khoảng 3-4 bửa là chúng bắn lại chứ khó gì đâu.Thân

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
bác cứ cho 2 chúng nó xáp gần lại. Nếu thấy bu thì kè vài cái cho nó ghét nhau. Sau này nếu 1 con lên tiếng thì con kia sẽ đáp trả ngay. Cứ lâu lâu kè 1 lần là được......

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Phải bình tĩnh chờ thôi chứ không vội được đâu chú em.
Mình kể câu chuyện này: Trước mình mua một em sơn ca từ Huế, nuôi chừng hai năm nó không hề cất tiếng hót. Nhưng vì mình mua là một con chim hay, chịu lên nấm cho nên vẫn chờ. Phải gần 3 năm nó mới hót lại, mất công cực kỳ nhưng mà ó hót thì hay thôi rồi. Bõ công.
Giờ nó lại đang thay lông, mình vẫn phải chờ.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom