Guest viewing is limited

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mới chơi Chào Mào nhưng có lần đọc ở đâu đó có nói là chào mào có hót giọng gì đấy mà ngừoi chơi ko thích (giống như kiểu than lộng mèo ko ai thích).Vậy các bác có thể giải thích thêm về những giọng đuợc coi là "tật xấu",khi đem ra cội có thể làm hư giọng các con khác
AI có clip thì càng tốt để mọi ngừoi biết mà tránh mua phải những con như thế.
Thanks

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
Ðề: Giọng của chào mào

Chào Mào được coi là có giọng hót hay khi chúng hót đúng giọng chào mào thuần chủng và không pha tạp vào đó những giọng hót của các loài chim khác hay tiếng huýt sáo của con người.khi đấu giọng cần phải sổ giọng nhiều và phải đảo giọng liên tục nữa.
thân

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Giọng của chào mào

em cũng sắp nuôi cm...hihi:a22:.bon chen topic ông Đức cái nha.
@bachlongcc2003:cảm ơn anh nhiều.nhưng đó là lý thuyết anh àh.như những người mới chơi như bọn em thì cần phải có thêm clip anh em học hỏi nữa anh àh.hihi
Thân!!!:a41:

xuannhatrang77

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thứ nhất là hót giọng Mái wit tờ wiu wiu....., và chim trống giọng wit weo, wit weo wit weo

secrethung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hơ hơ, giọng mái là vấn đề đại kị của em. Con CM má trắng của em dính phải giọng mái rồi. Theo lời khuyên của các bác trong diễn đàn nay em đã mượn được chim thầy về luyện giọng cho má trắng hi vọng sau thời gian nó bỏ được cái "wit tờ wiu wiuu...". Má trắng của em bữa nay cũng đã sổ bọng được rồi, thích cái là nó siêng hót. 6h sáng là em nó hót chuyện rồi kêu ầm ĩ như con chim điên, hi hi...

phongQN

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mới chơi chào mào nhưng có lần đọc ở đâu đó có nói là chào mào có hót giọng gì đấy mà ngừoi chơi ko thích (giống như kiểu than lộng mèo ko ai thích).Vậy các bác có thể giải thích thêm về những giọng đuợc coi là "tật xấu",khi đem ra cội có thể làm hư giọng các con khác
AI có clip thì càng tốt để mọi ngừoi biết mà tránh mua phải những con như thế.
Thanks

Giọng được coi là tật xấu của Chào Mào, đó là giọng wit tờ wi...u..... như chim mái, hoặc kêu như tiếng huýt gió của người,
Còn nếu bác đem ra cội mà bị người khác ko thích có thể làm hư giọng các con khác ở đó là rất dể biết bác chỉ cần nghe thử con của bác hót không giống với giọng chim ở đó là bị người ta chê ví dụ: như ở Quảng Nam mà bác đem đến cội chim có giọng Quảng Bình chẳng hạn thế nào cũng bị la rồi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom