Guest viewing is limited

doanngoccanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không biết các bậc tiền bói còn lưu giử được giọng Thủ Đức vang giọng 1 thời ,nếu nhận trả lời là không thỉ buồn lắm!

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Giọng gốc chào mào Thủ-Đức còn .

Về Thủ Đức hỏi ông Sáu là tiên sinh làng Chào Mào Thủ Đức. Nhà ông Sáu trong hẻm 383 kha van can, vào hỏi ông Sáu tiên sinh của làng chơi chào mào Thủ Đức.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Giọng gốc chào mào Thủ-Đức còn k?

không biết các bậc tiền bói còn lưu giử được giọng Thủ Đức vang giọng 1 thời ,nếu nhận trả lời là không thỉ buồn lắm!

Chào bạn, mình rất vui khi biết bạn quan tâm đến giong CM Thủ Đức. Thật tình trước khi vào SVC , mình là 1 fan trung thành của Giọng CM Thủ Đức đấy bạn à .Có thể nói ai đã từng chơi cm giọng và nếu chơi giọng TD rồi thì rất kén chọn chim sau này. Ngày ấy mình cũng bị chất giọng CM TD quyến rũ nên ... bây giờ ra nông nổi này...hihihi. Thật tình mình vẫn còn 2 em giọng TD và vì trước đây rất nhiều chim nên mình có ghi âm lại. Hiện tại TD mình còn 1 sư huynh chuyên chơi CM và có thể nói là cao thủ chứ không vừa, nên ko sợ thất truyền hihi. Một thông tin thú vị nhưng bây giờ thì ko còn là ngày xưa mình may mắn sở hữu 1 em ...khi mang ra hội chơi ở GV thì nhiều anh em nói là chim ....có 1 giong lạ ..giống như "lẹo" ...nhưng may mắn thay chủ hội là 1 tay cao thủ về CM, ô ta trên 30 năm kn chơi Chào Mào và phát hiện ra chất giọng đặc biệt này.Và cứ theo hỏi mình chú chim đó từ đâu mà có....vì trên 25 năm ô ta chưa nghe được giọng lạ đó. Nhưng thật đáng tiếc lúc ấy mình bận quá ...nên chú chim suy và ra không còn duyên với mình. Thật tình bây giờ DTH rất nhiều chim từ các vùng khác nhau, tất nhiên là giọng phải OK nhá , nhưng giọng cm TD vẫn mãi là sự lựa chon hàng đầu.
Thân
DTH

Chỉnh sửa lần cuối:

vusg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Vậy có bác nào có file Chào Mào TĐ xin up lên để anh em được mở rộng hiểu biết. Xin cám ơn.

doanngoccanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào bạn, mình rất vui khi biết bạn quan tâm đến giong CM Thủ Đức. Thật tình trước khi vào SVC , mình là 1 fan trung thành của Giọng CM Thủ Đức đấy bạn à .Có thể nói ai đã từng chơi cm giọng và nếu chơi giọng TD rồi thì rất kén chọn chim sau này. Ngày ấy mình cũng bị chất giọng CM TD quyến rũ nên ... bây giờ ra nông nổi này...hihihi. Thật tình mình vẫn còn 2 em giọng TD và vì trước đây rất nhiều chim nên mình có ghi âm lại. Hiện tại TD mình còn 1 sư huynh chuyên chơi CM và có thể nói là cao thủ chứ không vừa, nên ko sợ thất truyền hihi. Một thông tin thú vị nhưng bây giờ thì ko còn là ngày xưa mình may mắn sở hữu 1 em ...khi mang ra hội chơi ở GV thì nhiều anh em nói là chim ....có 1 giong lạ ..giống như "lẹo" ...nhưng may mắn thay chủ hội là 1 tay cao thủ về CM, ô ta trên 30 năm kn chơi Chào Mào và phát hiện ra chất giọng đặc biệt này.Và cứ theo hỏi mình chú chim đó từ đâu mà có....vì trên 25 năm ô ta chưa nghe được giọng lạ đó. Nhưng thật đáng tiếc lúc ấy mình bận quá ...nên chú chim suy và ra không còn duyên với mình. Thật tình bây giờ DTH rất nhiều chim từ các vùng khác nhau, tất nhiên là giọng phải OK nhá , nhưng giọng cm TD vẫn mãi là sự lựa chon hàng đầu.
Thân
cám ơn anh đả trả lời và niềm hi vọng cuối cùng của em lại bị mất đi ,em đợi mãi tới hôm nay anh mới trả lời tuy muộn nhưng củng rất quý . thật ra em củng là 1 trong nhóm người chơi Chào Mào Thủ Đức mà người trưỡng nhóm là ông sáu như Hathach001 nói nhưng ông sáu không còn chim gốc giọng Thủ Đức nửa vì ông đả bán chim già nhất của ông cho anh Quý ở chợ Bà Chiểu nhưng nghe đâu chim bị bỏ đói và chết năm 2003 năm đó em còn ở Nhật .còn đàn chim còn lại ông đi làm chim mồi và đánh bẩy ở Bà rịa nên chim bị lai từ đó.vì ba em củng rất thích giọng TD nên em cố tìm cho bằng được để lưu truyền giọng vang giọng 1 thời .cám ơn anh DTH nhiều số đt em :0908572468 (347 đinh bộ lĩnh p.26 tphcm)

minhhungktkt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình cũng nghe nói giọng thủ đức rất hay, nhưng mà hình như bây giờ ở thủ đức các fan chơi Chào Mào giọng bình dương hết rồi.....

DAITINH

Thành viên tích cực
SVC$
0

anh em up cho cái giọng chao mào thủ đức giúp em:a45::a45:

nguyenbaochau1986ld

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Theo mình bạn chơi Chào Mào giong vùng nào cũng tốt thui, đâu nhất thiết là giong thủ đức, nếu chỉ chơi riêng 1 giọng chim thì bạn rất cẩn thận trong việc giao lưu với các bạn bè khác vì sợ lai giọng chim!!!:a45:

chaomaoq9

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chào anh em hiện tại giọng CM TĐ vẩn còn được lưu giử đến nay. hiện tại mình và một số a e đang gầy lại. mùa này sẻ cho ra lò một số lượng lớn CM tơ giong TĐ. a e nào quan tâm thì alo minh .... Ngà

kameroko1310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

em cũng mới chơi Chào Mào (nói vậy cho đúng nghĩa )vì trước kia chỉ nuôi đổ thức ăn nước uống xong là thôi không chú ý nhiều.em cũng đã được nghe giọng chào mào thủ đức được đôi ba lần.phải công nhận giọng rất lạ
nếu đúng là các anh sắp cho ra lò 1 số lượng lớn Chào Mào giọng thủ đức thì em xin đăng ký 1 xuất
sdt của em ...... em tên THANH

jonhwoo1979

Thành viên mới
SVC$
0

thưa các vị ! nếu không tìm thấy nhà bác sáu tien sinh thì còn 1 địa chỉ nữa ở thủ đức là nhà chú Mười trên đường Kha Vạn Cân Vào đường A74 , đi khoảng 400m là các vị sẽ nghe Chào Mào hót líu lo . bởi chỗ chu' mười lúc nào cũng có khoảng 15 - 50 chú chào mào với chất giọng thủ đức , trong vang thanh thoát. chúc các vị sẽ tim thấy giọng thủ đức như ý muốn . thân!

viethai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Giọng TD đang còn nhiều lắm,mình một thời chơi giọng TD,chất giọng này đa số giọng chuông,cách nuôi và chăm sóc cũng như cm khác ,có điều họ chỉ dợt cùng giọng với nhau thôi,sợ lẹo giọng giống như người chơi giọng HÓC MÔN vậy,họ đi bẫy chim má trắng hoặc chim con(có thể mua chim con),thường họ thích chim vùng miền ngoài vì chim to con,đi bẫy cũng sợ lẹo giọng,đi bẫy thì không sướng lắm vì họ bắt chim tơ thôi ,nên đấu đá không hấp nhẫn lắm.

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bàn Luận về giọng THỦ ĐỨC

Mình có 1 em giọng Thủ Đức (chim thủ đức dốc gà quay) anh em nghe thử giọng Thủ đức, đây là 1 trong những giọng chim thủ đức hay hót
<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/hY1Idfarm4E" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
Anh em nào có giọng thủ đức post lên mọi người biết nha

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0

Giọng Thủ Đức gốc còn khoảng 30% không còn nhiều, để bữa nào rãnh qua nhà thằng bạn có giọng Thủ Đức quay clip cho mọi người nghe, thực chất bây giờ giọng Thủ Đức gần mất hết. Chỉ còn một số giọng thôi giọng hiện giờ nói là giọng thủ đức là ngộ nhận thôi.

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0

<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/w6gMlNY0WfU" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Sau thời gian tìm kiếm con già khoảng 16 trở lên hót anh em nghe thử đây là giọng thủ đức ngày xưa đây là 1 trong những con Chào Mào thủ đức gốc, nghe giọng thử anh em có nhận xét gì .

black_fish9402

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào bạn, mình rất vui khi biết bạn quan tâm đến giong CM Thủ Đức. Thật tình trước khi vào SVC , mình là 1 fan trung thành của Giọng CM Thủ Đức đấy bạn à .Có thể nói ai đã từng chơi cm giọng và nếu chơi giọng TD rồi thì rất kén chọn chim sau này. Ngày ấy mình cũng bị chất giọng CM TD quyến rũ nên ... bây giờ ra nông nổi này...hihihi. Thật tình mình vẫn còn 2 em giọng TD và vì trước đây rất nhiều chim nên mình có ghi âm lại. Hiện tại TD mình còn 1 sư huynh chuyên chơi CM và có thể nói là cao thủ chứ không vừa, nên ko sợ thất truyền hihi. Một thông tin thú vị nhưng bây giờ thì ko còn là ngày xưa mình may mắn sở hữu 1 em ...khi mang ra hội chơi ở GV thì nhiều anh em nói là chim ....có 1 giong lạ ..giống như "lẹo" ...nhưng may mắn thay chủ hội là 1 tay cao thủ về CM, ô ta trên 30 năm kn chơi chào mào và phát hiện ra chất giọng đặc biệt này.Và cứ theo hỏi mình chú chim đó từ đâu mà có....vì trên 25 năm ô ta chưa nghe được giọng lạ đó. Nhưng thật đáng tiếc lúc ấy mình bận quá ...nên chú chim suy và ra không còn duyên với mình. Thật tình bây giờ DTH rất nhiều chim từ các vùng khác nhau, tất nhiên là giọng phải OK nhá , nhưng giọng cm TD vẫn mãi là sự lựa chon hàng đầu.
Thân
cám ơn anh đả trả lời và niềm hi vọng cuối cùng của em lại bị mất đi ,em đợi mãi tới hôm nay anh mới trả lời tuy muộn nhưng củng rất quý . thật ra em củng là 1 trong nhóm người chơi chào mào Thủ Đức mà người trưỡng nhóm là ông sáu như Hathach001 nói nhưng ông sáu không còn chim gốc giọng Thủ Đức nửa vì ông đả bán chim già nhất của ông cho anh Quý ở chợ Bà Chiểu nhưng nghe đâu chim bị bỏ đói và chết năm 2003 năm đó em còn ở Nhật .còn đàn chim còn lại ông đi làm chim mồi và đánh bẩy ở Bà rịa nên chim bị lai từ đó.vì ba em củng rất thích giọng TD nên em cố tìm cho bằng được để lưu truyền giọng vang giọng 1 thời .cám ơn anh DTH nhiều số đt em :0908572468 (347 đinh bộ lĩnh p.26 tphcm)

Chào bác, tuy ông Sáu có bán con rặc già nhất, nhưng vẫn còn các con trò của nó anh à, anh cứ nghĩ rằng thầy hay dạy trò hay, rồi rặc dạy non, rặc chết non lên thành rặc, cứ như vậy, chim Thủ Đức bổi hiện giờ vẫn còn chứ không phải không có nhưng rất hiếm, thỉnh thoảng vẫn có bầy cả chục con về vườn nhà ông anh em. Em hiện đang giữ một con bổi rặc, rất vui được giao lưu với các anh em đồng chí hướng.

david.jang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình là người miền trung nhưng lại khoái giọng thủ đức(dù chỉ mới được nghe qua file và youtube,nay mình có 1 con chim con đang khao khát được ép giọng thủ đức để ngyà ngày được nghe giọng chim mình thích,vậy mong các bác có file hay clip nào chuẩn giọng thủ đức và sạch tạp âm xíu để minh có thể ép giọng em tơ này thì cho mình xin được không ạh!và mình còn 1 điều nữa cần được chỉ bảo,mình thấy đa số giọng thủ đức là giong chuông,vậy chim con miền trung khgi ép giọng thủ đức có thể nào cho ra 1 giọng giống như thầy được không ạh!thank các bác rất nhiều ạh

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom