Guest viewing is limited

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Bộ sưu tập lửa bông của bạn Phú thật quá tuyệt vời.
Nuôi đẻ lửa bông hay lửa thường chẳng có gì khác nhau cả. Các cách nuôi, lồng đẻ, thức ăn, chăm sóc đã được viết ra rất nhiều trong các post ở mục: "Chia sẻ kinh nghiệm nuôi CL sinh sản", ở blog của LV, blog của ông David de Souza, và cả bên trang aquabird forum. Nếu bạn thực sự muốn học hỏi việc gây giống cho bộ sưu tập lửa của bạn thì việc trước tiên bạn nên đọc và search trên internet tất cả những gì đã viết về việc nuôi, chăm sóc, và cho đẻ trước. Nói chung là đọc tất cả mọi tài liệu liên quan tới Chòe Lửa. Sau khi đọc xong bạn sẽ hiểu rõ rất nhiều và việc nuôi chim đẻ chẳng có gì là khó khăn cả.
Còn về việc gây ra giống lửa bông con thì không thể biết đám lửa con sẽ ra như thế nào vì chưa ai có một cặp lửa bông và cho đẻ cả. Những ai đã ghép lửa bông với lửa mái thường đa số là đều cho ra lửa thường hay chỉ rất ít bông. Bạn có vài con lửa có rất nhiều lông trắng và cả con mái cũng có nhiều lông trắng nên cơ hội chim con cũng sẽ có nhiều lông trắng rất cao.
Chúc bạn sớm thành công trong con đường nuôi lửa đẻ.

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
bộ sưu tập lửa bông của bạn tuyệt thật đấy.mà mấy tấm hình mấy em đầu có vẻ già quá nhỉ,pot chân nó và móng ghê wa.chắc chủ trước của nó nuôi ko tốt và thiếu chất và thiếu nắng nên bốt chân mới ghê vậy.mình cũng có em lửa nuôi gần chục năm rui mà có thấy vẩy chân rất ít ko như mấy em của bạn.vài lời góp ý.thân

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn bộ sưu tập của bác mà e có tưởng tượng cũng ko ra ở VN mình lại có 1 bộ tầm cỡ như này.đủ biết bác là ng yêu chim như thế nào. Quá công phu và quá ấn tượng.Hy vọng bác sẽ cố gắng nghiên cứu cách ghép cặp sinh sản để cho ra đời những chú lửa bông, thâm chí có thể đột biến thành bạch tạng.Chúc bác thành công !

MộtChaiNằmNgữa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có lẽ đây là bộ sưu tập chích chòe lữa bông hàng đầu Việt Nam rồi.Cám ơn pro đã chia sẽ:a15:

chienlc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bộ sưu tập này của bác quá khủng. Em cũng ước được 1 con trong số đó :D. Bac uo thêm mấy cái slip của các em nó nhá.:a44:

Chào_mào_sơn_trà

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
KHông có gì diễn tả về cái độ khủng của bộ sưu tập ! Chúc bác thành công . Chắc bác đã gom hết bông cả nước rồi ấy nhỉ ... hèn gì thấy hiếm ghê . :)

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
quá đẹp , nhìn mải không thấy chán , quả là bộ sưu tập pro

ThongTruong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây đúng là album hình chích Chòe Lửa bông của bạn Phú, mình cũng là dân chơi chim Ccl nhiều năm, mình ko tin đây là bộ sưu tâm chim của bạn Phú. Vì mình biết những chú ccl này thuộc sở hữu của nhiều người khác nhau, cùng là thành viên mới của diễn đàn hy vọng là ban quan trị diễn đàn tạo ra một tips riêng dành cho chích chòe lửa bông để các thành viên có chim bông đẹp chia sẽ hình ảnh hoặc giao lưu chích chòe lửa bông với nhau. Mình biết ở TPHCM, Bình Dương, Đồng Nai là nơi có nhiều nghệ nhân sở hữu những chú chích chòe bông đẹp.

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Đây đúng là album hình chích chòe lửa bông của bạn Phú, mình cũng là dân chơi chim Ccl nhiều năm, mình ko tin đây là bộ sưu tâm chim của bạn Phú. Vì mình biết những chú ccl này thuộc sở hữu của nhiều người khác nhau, cùng là thành viên mới của diễn đàn hy vọng là ban quan trị diễn đàn tạo ra một tips riêng dành cho chích chòe lửa bông để các thành viên có chim bông đẹp chia sẽ hình ảnh hoặc giao lưu chích chòe lửa bông với nhau. Mình biết ở TPHCM, Bình Dương, Đồng Nai là nơi có nhiều nghệ nhân sở hữu những chú chích chòe bông đẹp.

Không hiểu bạn này nói ý thế nào trong 1 câu nữa :
- Bạn bất ngờ ?
- Bạn khẳng định là chim này ko phải tất cả là của bạn Phú ?
Rất mong bạn sớm giải thích rõ hơn !
Thân chào.

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
ko còn biết nói gì hơn nữa rồi, mấy con lửa này của bác đúng là rất đẹp, rất khủng, chúc mừng bác nhé! cảm ơn bác đã cho ae xem ảnh của mấy e nó!

bachkhoant

Thành viên tích cực
SVC$
0
Wow ! Topic này được xem là hàng " Bom tấn" . Việc ghép sinh sản các em trên thì dễ , nhưng chim non ra đời có Bông hay không? Thì có trời mới quyết định được. Theo cơ chế di truyền : Gen này là gen lặn, đời chim non có thể sẽ mang ghen lặn này, tỉ lệ % ra chim bông cực kỳ thấp, nên có thể nói là Hên Xui mà thôi ! Vì vậy cần phải tốn nhiều công sức, thời gian, tiền bạc..... lai tạo qua lại nhiều thế hệ, mới có hy vọng thành công ! Chúc bạn thành công !

ThongTruong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không hiểu bạn này nói ý thế nào trong 1 câu nữa :
- Bạn bất ngờ ?
- Bạn khẳng định là chim này ko phải tất cả là của bạn Phú ?
Rất mong bạn sớm giải thích rõ hơn !
Thân chào.

Xin giải thích rõ hơn cho các bạn rõ hơn:
Mình không bất ngờ vì mình biết chắc chắn rằng đây không phải là Ccl bông của bạn Phú, mà là hình ảnh Ccl bông mà bạn ấy sưu tầm được.
Trân trọng

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng nghĩ Bộ sưu tập này không phải của một người. Mình biết một người Anh ở TP HCM tên là Q có Bộ sưu tập khoảng 60 con choè nhưng mà cả lửa, than và đất với nhiều mầu khác nhau như bạch tạng, socola chữ không chỉ riêng về lửa bông.

Duy KHải

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng nghĩ Bộ sưu tập này không phải của một người. Mình biết một người Anh ở TP HCM tên là Q có Bộ sưu tập khoảng 60 con choè nhưng mà cả lửa, than và đất với nhiều mầu khác nhau như bạch tạng, socola chữ không chỉ riêng về lửa bông.

Nhiều thông tin quá , chắc bác chủ topic đã nhân giống đc mấy bầy chim rồi nhỉ ? không biết có thể post them thành quả của mình lên không ?

tienbacninh

Thành viên mới
SVC$
0
đẹp thật công phu quá chỗ em sưu tâm em này cũng ko thấy có tìm lâu rồi .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom