Guest viewing is limited

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Em này vừa vào mà nghĩ hoài Chip không biết gửi vào mục nào, Chào Mào, chòe than, hay sơn ca???!!!
Nguyên do thì bởi em này có thể nhốt cả 3 loại??!!! Xỉu.
Thân em ý cao 65 cm. Số do 3 vòng 35,35,35 cm??!!! Cao... thiệt là cao, ốm thiệt là ốm...
Nguyên nhân: Nhầm!!!???

Em ý đây bà con ạ.

Từ đầu đến chân, trông cũng mỹ miều lắm lắm...

Nhưng yêu cầu ca sĩ miền Nam không cao lạ như thế, nên sau khi họp bàn với ông Bầu đã đưa ra quyết định, giải phẩu thẩm mỹ toàn thân, do bác sĩ MTCHIP mổ... hic hic hic

Thì này, cắt đầu...

Rút bớt 1 đốt xương cổ, vì cái này mà em ý cao lạ thường...

Lột da - Rút xương lại toàn thân ...

Bắt đầu công đoạn ráp nối..

Bọc lại da sau khi đã định hình khung xương

Và cuối cùng cũng hoàn tất... và chuẩn bị đưa em ý đi casting đoạn quảng cáo cho sản phẩm babyoil

Phần xương cổ bỏ ra tận dụng đưa vào nâng mũi em ý cao lên trong duyên hơn 1 tí...

Cuối cùng ca phẫu thuật cũng kết thúc sau 12h ròng rã...

Trước

Sau

Giờ thì em ý xài được rồi... mời bà con... :a43:
Tí nữa nghe lời cụ Diệp Đại Thành mang em ý đi đốt (ông này thâm...!!!)hehe
Thân.

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0
-Bác khéo tay quá,thế lí lịch của chiếc lồng ntn mà lại nhỡ cỡ như vậy,nếu không nhầm thì lồng này cũng là hàng đặt kỹ mà ? (tiện thể bác cho em hỏi chút ạ-chè than cứ rựt lông đuôi là vì nóng hay thiếu chất ạ ?)

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Hi Hi gì mà nhắc tên anh thế, định dụ Chip xem tre già khi cháy sẽ cho ra ngọn lửa màu gì thôi mà.

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
hinh như nan của CHIP có tạo độ cong sẳn phải không . Nan như thế mình mua ơ đâu

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
khéo tay và có sáng kiến .người còn phẩu thuật được nói chi là cái lồng.

chúc mừng sản phẩm

thân

phithang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sửa xong thì chiều cao em thấy hợp lý cho chòe than ròi. Hôm tới em qua Vac đặt một chiếc nhưng không biết là các số đo chuẩn của lồng chòe là như thế nào vậy bác Chip?

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Em này vừa vào mà nghĩ hoài Chip không biết gửi vào mục nào, chào mào, chòe than, hay sơn ca???!!!
Nguyên do thì bởi em này có thể nhốt cả 3 loại??!!! Xỉu.
Thân em ý cao 65 cm. Số do 3 vòng 35,35,35 cm??!!! Cao... thiệt là cao, ốm thiệt là ốm...
Nguyên nhân: Nhầm!!!???

Em ý đây bà con ạ.

Từ đầu đến chân, trông cũng mỹ miều lắm lắm...

Nhưng yêu cầu ca sĩ miền Nam không cao lạ như thế, nên sau khi họp bàn với ông Bầu đã đưa ra quyết định, giải phẩu thẩm mỹ toàn thân, do bác sĩ MTCHIP mổ... hic hic hic

Thì này, cắt đầu...

Rút bớt 1 đốt xương cổ, vì cái này mà em ý cao lạ thường...

Lột da - Rút xương lại toàn thân ...

Bắt đầu công đoạn ráp nối..

Bọc lại da sau khi đã định hình khung xương

Và cuối cùng cũng hoàn tất... và chuẩn bị đưa em ý đi casting đoạn quảng cáo cho sản phẩm babyoil

Phần xương cổ bỏ ra tận dụng đưa vào nâng mũi em ý cao lên trong duyên hơn 1 tí...

Cuối cùng ca phẫu thuật cũng kết thúc sau 12h ròng rã...

Trước

Sau

Giờ thì em ý xài được rồi... mời bà con... :a43:
Tí nữa nghe lời cụ Diệp Đại Thành mang em ý đi đốt (ông này thâm...!!!)hehe
Thân.

lồng phẫu thuật lại duyên nhỉ bác! chúc mừng bác nhé!
cái lồng này phom dáng khi sửa lại đẹp lắm nhưng theo e là cửa kiếm của lồng này hơi cao đúng ko bác hay là do sở thích chơi lồng trong đấy nó thế hả bác?:a12::a12::a12::a12::a12:

phanquocvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng này nhìn đẹp quá chạm đơn giản hài hòa...nhìn không rối...đẹp đẹp đẹp:a01::a01::a01:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
hinh như nan của CHIP có tạo độ cong sẳn phải không . Nan như thế mình mua ơ đâu

nan thế này mình mua nan thẳng về uốn cũng đc bác ạ,:a23::a23::a23:
mà sao Bác Thành lại bị coi thâm nhỉ???? ha ha, e cũng muốn coi xem cái tò mò của bác nó sẽ thành thế nào! hihi

Chỉnh sửa lần cuối:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Sửa xong thì chiều cao em thấy hợp lý cho chòe than ròi. Hôm tới em qua Vac đặt một chiếc nhưng không biết là các số đo chuẩn của lồng chòe là như thế nào vậy bác Chip?

Số đo thích hợp mà mình yêu cầu trong Vac là đường kính 40, chiều cao thân(từ tang lên đến nóc lồng) là 50 cm bạn ạ.
Nhưng chiếc lồng của mình, đoản thế nào mà mình lại nhắn nhầm là cao 35,hic.
Còn chiều cao lồng, thợ nhớ thế nào mà lại nhầm thành 60, hic. Báo hại mình loay hoay mất 2 buổi chiều.

Thân.

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
khéo tay và có sáng kiến .người còn phẩu thuật được nói chi là cái lồng.

chúc mừng sản phẩm

thân

Công nhận MTCHip khéo tay thật, lồng làm cứ nhoay nhoáy nhỉ???

Vụ phẫu thuật người thì em không tin là MTChip phẫu thuật được đâu, cùng lắm chỉ tiêm hoặc truyền nước thôi!!! CHip nhỉ???? :a21::a21::a21::a21:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Sau 1 tuần ủ dầu

Tuần trước...

Sau 1 tuần tắm babyoil em ý đã có màu da nâu, ôi, em ước ao, em khát khao, làn da nâu...

Vài tháng nữa em càng đen nhẻm nhèm nhem cho xem.

thangmk1973

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy Bác này khéo tay quá, bái phục. Nhân đây các Bác cho Em hỏi làm sao mà rút được nan của nó ra thế??? ( để e sửa cái lồng ở nhà bị gẫy 1 nan)

choethan-namdinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Số đo thích hợp mà mình yêu cầu trong Vac là đường kính 40, chiều cao thân(từ tang lên đến nóc lồng) là 50 cm bạn ạ.
Nhưng chiếc lồng của mình, đoản thế nào mà mình lại nhắn nhầm là cao 35,hic.
Còn chiều cao lồng, thợ nhớ thế nào mà lại nhầm thành 60, hic. Báo hại mình loay hoay mất 2 buổi chiều.

Thân.

Bác phẫu thuật khéo tay ác, nhưng em có tí thắc mắc thế này bác giải thích em với:
Em nhớ trước có bài bác D.Đ.Thành nói tiêu chuẩn lồng than là thân lồng cao 43 cm( không tính tang lồng) sao lồng của bác lại cao những 50cm, vậy thế nào mới là chuẩn ạ hay là yếu tố này có thể dung sai tùy theo sở thích ?
Và em còn thấy 1 điểm khác nữa là bác Thành nói cái kiếm lồng phải phủ đến 8/10 chân lồng mới đạt, vậy có phải cái kiếm lồng bác hơi khiêm tốn không ?

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Bác phẫu thuật khéo tay ác, nhưng em có tí thắc mắc thế này bác giải thích em với:
Em nhớ trước có bài bác D.Đ.Thành nói tiêu chuẩn lồng than là thân lồng cao 43 cm( không tính tang lồng) sao lồng của bác lại cao những 50cm, vậy thế nào mới là chuẩn ạ hay là yếu tố này có thể dung sai tùy theo sở thích ?
Và em còn thấy 1 điểm khác nữa là bác Thành nói cái kiếm lồng phải phủ đến 8/10 chân lồng mới đạt, vậy có phải cái kiếm lồng bác hơi khiêm tốn không ?

LỒng bác Chip đặt theo kích chòe Than nhưng người làm lồng quên nên làm theo form Chào Mào. KIếm dài ngắn là do cách chơi, quan niệm mỗi nơi mỗi khác, nếu làm theo Huế và TQ thì rất dài, cá nhân mình thấy kiếm dài đẹp hơn . Có lần Thành có dịp nói chuyện với các nhà làm lồng trong Vác vì sao kiếm ngắn và lại có kiểu cây dài cây ngắn thì họ trả lời là kiếm ngắn để người chơi thấy được phần chân chạm đẹp - cây dài ngắn là để tiện lợi dễ dàng xỏ kiếm. Còn một việc quan trọng nhất là hầu hết thợ làm lồng Vác không chơi chim nên chúng ta rất khó giải thích cho họ hiểu khi bắt đầu đặt lồng.
.
Thân

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
LỒng bác Chip đặt theo kích chòe Than nhưng người làm lồng quên nên làm theo form Chào mào. KIếm dài ngắn là do cách chơi, quan niệm mỗi nơi mỗi khác, nếu làm theo Huế và TQ thì rất dài, cá nhân mình thấy kiếm dài đẹp hơn . Có lần Thành có dịp nói chuyện với các nhà làm lồng trong Vác vì sao kiếm ngắn và lại có kiểu cây dài cây ngắn thì họ trả lời là kiếm ngắn để người chơi thấy được phần chân chạm đẹp - cây dài ngắn là để tiện lợi dễ dàng xỏ kiếm. Còn một việc quan trọng nhất là hầu hết thợ làm lồng Vác không chơi chim nên chúng ta rất khó giải thích cho họ hiểu khi bắt đầu đặt lồng.
.
Thân

bác nói chuẩn luôn, hầu hết các nhà làm lồng kĩ trong vác thì ko chơi chim, còn những nhà chơi chim thì thường là làm lồng chợ!:a33::a33::a33:. cái này mà đổi lại thì tốt nhỉ? ae đặt làm cho dễ

anh_8x01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác cho tôi hỏi thăm, lồng này có bán tại TP.HCM k vậy, để mua 1 cái

poloman

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đẹp và rất kỹ......có thể cho tôi địa chỉ của nhà nào trong vác và giá được không? mà trong Nam lồng chòe không có thang đáy nhỉ?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom