Guest viewing is limited

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình có chuyện liên quang đến than bổi là việc thay lông ko biết than bổi có tự thay lông ko nhỉ mình nuôi 1 con dc 9 tháng rồi nhưng lồng vẫn mướt rược như lcu1 mới mua của chủ bẫy ko thấy dấu hiệu rụng hay xơ lông gì cả có người súi bắt nhổ vài cọng là nó thay nhưng thấy vậy ghê quá ko dám :D nhưng nó đang lên lữa họng đen rùi chắc có gì mong hết đợt lữa này nó thay nhưng nếu ko thay ko biết sao nữa nếu bác nào có gặp trường hợp này thì cho em ý kiến nhá :D

chim tới định kỳ thì sẽ thay lông, tuy nhiên trong điều kiện nuôi nhốt, do ko bắt được thời tiết nên đồng hồ sinh học của nó có sai lệch, nhưng vẫn thay lông hằng năm, nếu bạn nuôi theo chế độ bình thường, tức là ko ép để giữ lửa, vì ép giữ lửa thì nó ko thay long được, có nhiều cách để chim thay lông mà ko cần phải nhổ, cái phương pháp nhổ chỉ làm chim nhát mà ko hiệu quả, cứ từ từ, rồi nó sẽ thay, đừng có ép sâu khô là được,

hôm rồi em về quê gắp đám trẻ nhỏ nuôi 1 em choe than bồi nhưng bi cắt hết lông cánh chim không bay được chi nhảy trong lồng, em nhìn thấy tương ta cũng tam tam hỏi mua chung ban 50k em làm luôn nhưng các bác cho em hỏi liêu sang năm thay lông có mọc được lông cánh bi cắt hết đó không? bác nào có kinh nhiệm chỉ em với.
misc.php

khi thay lông những lông bị cắt sẽ rụng và mọc làạ bình thường thôi bạn ạ

thân

huylatoi1

Thành viên mới
SVC$
0
Mọi người cho em hỏi?Hôm qua e bắt được con chim chich choe than nó bị vướn vào cửa sổ nhà em em bắt nuôi thử thấy củng thích nhưng không biết có phải là chich choe bổi hay la cua nguồi ta bị xỏng, em cũng không biết.Nhưng ma nó ít hót lắm ma nói hót cũng không đúng nó kêu như tiếng gà kêu vậy.Em không biết nó có hót được không nữa làm sao dể nó hót giờ các bác?Cách phân biệt trống mái.dưới cổ có bông màu đen nhạt không biết phải mái không nữa?Các bác giúp em với.Cam on cac bac

lenhutduy

Thành viên mới
SVC$
0
tôi phục bạn luôn .theo tôi ban nên cho chim ăn mồi tươi để lấy lại sức rồi nó sẻ ăn cám lại thôi à

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom