Guest viewing is limited

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
em còn là học sinh nên cũng chưa có nhiều tiển để làm một cái aviary. Nhưng mà em lại thích làm lám mà không biết giá cả ra sao mong các anh chỉ giúp em

chaomao_gialai

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0
Em đặt ra những vấn đề có vẻ rất hay nhưng cái này em phải tìm hiểu ở những chổ bán sắt và lưới tùy thuộc vào chi phí và vị trí đặt lồng ở nhà mà em có thể tính ra giá thành của nó:
-Giá thành lưới: Lưới hình ô vuông loại: Tốt 30K/1m
Thường 25k/1m
Lưới mắt cáo: 13k/1m
- Giá sắt tùy loại mà em có thể mua ở hiệu sắt từ 35K-40K sắt ô vuông loại phi 14.

colorflame

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giá thành phụ thuộc vào kích thước, chất liệu và vị trí đặt avi. Nếu càng to thì giá càng cao, vật liệu đắt tiền cũng cao hơn. Để ngoài trời thì phải làm mái và che mưa thì giá cũng mắc hơn và tốn công hơn.
Thông thường bạn nên làm khung bằng sắt hộp 2x2 thì sẽ kinh tế nhất (NHớ phải sơn chống gỉ nha nếu không chỉ được 1time là sắt bị thủng gãy liền)
Lưới bao quanh nếu có điều kiện làm lưới inox loại nào thì tùy vào loại chim bạn định nuôi. Họ bán theo m dài với khổ ngang là 1m dùng rất tốt. Lưới sắt sẽ hơn nhưng cũng chóng hỏng do k chịu được mưa nắng.
Theo kinh nghiệm của mình nếu bạn làm avi kích thước 1mx1mx1.5m cũng mất chừng 1t.
Bạn nên tính toán sẽ làm chất liệu gì rồi ra hàng sắt để hỏi giá là sẽ bít hết bao nhiu tiền? CÒn lại chỉ là công hàn nữa thôi (Nếu bạn ở nông thông hoặc có sẵn gỗ cũng có thể làm khung bằng gỗ thì là tự có sẽ k mất tiền thì chi phí sẽ rẻ hơn)
Vài lời chúc bạn sớm có avi ưng ý.:a15::a15::a15:

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
hè, em định mua lưới thôi, còn khung thì lấy tre hay gỗ gì đó làm đại được rồi, không cần tốn tien mua sát đâu

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
hè, em định mua lưới thôi, còn khung thì lấy tre hay gỗ gì đó làm đại được rồi, không cần tốn tien mua sát đâu
Hà tiện sẽ thấy tốn tiền, Nếu bạn sử dụng trem trúc, nứa... lâu ngày cũng bị mục theo thời gian, bị mối mọt nhai hết , và không bền bỉ. Nếu bạn sử dụng sắt V đa năng thì bạn có thể bảo hành cái avi của bạn trong 2-3 năm cũng không bị rỉ sét. Còn lưới bạn nên mua loại trung thôi chừng 30k/1m khổ 1m2 . còn độ dài ngắn to nhỏ là kỹ thuật và sáng tạo của bạn tính ra thành giá tiền

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
giá lưới làm aviary

chào các bán!Cho em hỏi là giá lưới làm aviary khoảng bao nhiêu ạ!mà e cũng là học sinh,mong các bá tư vấn giúp làm aviary như thế nào cho phù hơn(ít tốn kém)!cam ơn các bác nhiều

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: giá lưới làm aviary

chơi aviary à cậu...nói chung là hầu bao cũng phải dầy :a10::a10:
Tùy theo diện tích to hay nhỏ mà giá có thể chênh lệch nhau....mà tiền mua khung sắt-lưới(mắt nhỏ)-rồi tiền đất cát xi-măng(trong trường hợp phải chắp vá này nọ)-rồi tiền mua sơn chống rỉ để quét lên khung và lưới cũng tốn kém lắm....nói tóm lại thì để dành cũng hơi bị nhiều :a21::a21::a21:

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

em nghĩ khung thì làm bằng gô(nhà e có)xi mang thì cậu e làm thầu(xin khi nào cũng có)diện tích thì dài 1m,rông1m,cao 2m!bây giờ e chỉ nghĩ đến lưới thôi

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0

bằng gỗ ko bền lắm đâu....khung sắt là ưu tiên số 1...lưới thì ra tiệm vật liệu xây dựng hỏi xem người ta bán bao nhiêu 1 met rồi về đo rồi tình ra tiền :a21::a21:

choi_cm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chào bạn mình thấy ở chợ họ bán lưới nhựa loại to ấy bạn tìm hỏi mua chắc rẻ thôi bạn ra chợ hỏi mua đc đấy còn khung thì tùy bạn chọn gỗ hay sắt đều đc hihii

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

chào bạn mình thấy ở chợ họ bán lưới nhựa loại to ấy bạn tìm hỏi mua chắc rẻ thôi bạn ra chợ hỏi mua đc đấy còn khung thì tùy bạn chọn gỗ hay sắt đều đc hihii
lưới nhựa có bền không vậy bạn!nó làm bằng nhựa ak!bạn có hình không cho mình xin 1 cái với

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0

chào bạn! gần nhà có hàng bán vật liêuh xây dựng nên mình cũng có biết chút.
lưới mắt cáo ( loại này đc đan bằng thép mềm 0,5li ) loại bề rộng là 0,5met là 10k/m và loại rộng 1m là 20k/m,
lưới mắt sàng( loại lưới thép cứng mà hay dùng để sàng cát dùng trong xây nhà) là 20k đến 22k/m
lưới thép hàn ( loại thép mềm, ko đan mà đc hàn vào nhau, có 2 loại mắt nhỏ ô vuông 0,5 cm2 và mắt to loại 1cm2) đồng giá 25k đến 28k/m
lưới inox hàn ( giống như thép hàn )cũng có 2 loại mắt to nhỏ đồng giá là 35k đến 40k/m

chú ý: đến là giá dao động vì đây là giá của đại lí, nếu mua lẻ có thể đắt hơn!

thân

starry

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Co ai biết giá thep lỗ làm khung Aviary không ạ.Và cái này ở hàng sắt có bán không ạ.Hay là ở đâu ạ.Mình ở Thai Nguyên.Chưa nhìn thấy chỗ nào bán cả.Mình cũng đang rất muốn làm 1 cái nhu các bác trên diễn đàn .hichic

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

thế thì em chọn lưới cáo thôi!hehe!học sinh thì làm tạm tạm thôi!có cái chim nuôi đẻ là mừng rồi!:a01:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0

thế thì em chọn lưới cáo thôi!hehe!học sinh thì làm tạm tạm thôi!có cái chim nuôi đẻ là mừng rồi!:a01:
theo mình thì bạn nên để dành tiền mua hẳn lưới inox ấy, mấy loại lưới kia khi bạn vệ sinh lônhf hay chim ị vào thì hay bị gỉ mà hỏng lắm bạn à còn điều nữa mà mình quên chưa nói là lưới mắt cáo thường đan ko đều đâu, lỗ to lỗ nhỏ nhìn xấu, :a11::a11:

Co ai biết giá thep lỗ làm khung Aviary không ạ.Và cái này ở hàng sắt có bán không ạ.Hay là ở đâu ạ.Mình ở Thai Nguyên.Chưa nhìn thấy chỗ nào bán cả.Mình cũng đang rất muốn làm 1 cái nhu các bác trên diễn đàn .hichic
giá khung đấy thì em ko chắc lắm đâu bác ạ, nghe đâu cũng rẻ thôi, cái đó thì thường bán ỏ mấy hàng khung nhôm cửa kính ấy, hàng sắt thì ko mấy hàng bán cái đồ đó đâu,

các bác cũng phải tính nhiều chi phí khác khi làm aviary nhé, ví dụ như là tiền vật liệu gỗ làm khung hoặc khung thép:a25::a25:, lưới để làm, dinh vít các loại để cố định, xi măng,cátw, các đồ dùng khác để nuôi chim trong đó, nguyên liệu làm mái:a36::a36::a36:, nói chung là cần rất nhiều thứ khác nữa nên mỗi anh em mà có ý muốn làm 1 cái thì cũng tính toán thật kĩ, tránh trường hợp công trình đang triền khai thì đắp chiếu do thiếu kinh phí nhé!:a01::a01::a01::a01:
thân chaò!
cuong01:a01::a01::a01::a01:

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

bác tính giúp em thử nếu làm thì giá lưới bao nhiêu nhe!dài 1.5m,rông1m,cao 2m!Em định áp aviary vào góc tương nên có thể bỏ qua 2 mặt!em cảm ơn bác

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0

bác tính giúp em thử nếu làm thì giá lưới bao nhiêu nhe!dài 1.5m,rông1m,cao 2m!Em định áp aviary vào góc tương nên có thể bỏ qua 2 mặt!em cảm ơn bác

nếu mà bỏ qua đc 2 mặt thì bạn phải dùng hết tất cả là 5 m ( ko kể phần lưới làm mái,) nếu làm mái bằng lưới nữa thì bạn dùng hết 6,5 mét lưới đó bạn, còn ko bỏ 2 mặt kia thì dùng hết 11,5 mét kể cả lưới làm phần mái,:a01::a01::a01: làm bằng lưới cáo thì 11,5m tính ra khoảng 230k
còn làm bằng lưới inox thì khoảng 400 k đến 460k thôi, hihi!

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

ơ!cùng rẻ nhỉ!làm lưới inox cho nó bền!hihi!làm lưới cào mác công thay hihi

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0

vâng, đúng thế đó bạn, chưa kể những chỗ mà lưới mắ cáo đan bị lỗi thì chim còn hay bị dắt móng vào nữa!!!!
chúc bạn thành cong và sớm cho ae xem aviary của bạn nhé!:a14::a14:

Tai-NT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Theo mình thì không nên chọn lưới mắt cáo nếu có điều kiện thì mua loại lưới ô vuông vừa mảnh, thẳng, đẹp và an toàn cho chim của bạn(lưới mắt cáo nhìn không đẹp bằng và có thể kẹt, gãy móng cho chú chim của bạn)
Đây chỉ là ý kiến và kinh nghiệm của mình khi nuôi sắc nhật đẻ gì sai sót ae bỏ qua.
Chúc chủ thớt có cái AV đẹp.:a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom