Guest viewing is limited

elakiencoi

Thành viên mới
SVC$
0
e mới quay đc topic sáng nay,giờ up lên mong các bác nhận xét gium xem e này có tố chất gì ko ah.
topic bên kia e sửa để thay clip cho các bác đánh giá mà ko đc nên phải làm 1 topic mới mong các bác thông cảm.
em nàyđc ông anh cho để chơi, nghe ông anh nói là của Gia Lai,đc 8-9 tháng lồng gì đó,mới chuyển xe từ gia lai về Sài Gòn đc 3 ngày,đổi lồng nên còn hơi nhát,hơi sợ,các bác nhận xét giùm e với ah.e mới chơi nên chẳng bít gì về chim cả.thank các bác đã quan tâm
clip mới quay sáng nay đây ah :

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chào bạn,

Theo thiển ý của mình thì em này được đó bạn, tướng giữ, mào dày và cao, cao cầu, yếm đậm, mới mà mỏ ra thế cũng là siêng rồi. Chỉ có điều em nó mới về, còn lạ nhà lạ cửa, sức khoẻ cũng chưa thật sung mãn nên hót còn đơn điệu. Bạn chăm em nó đều tay lúc sung sẽ hay thôi. Chúc mừng bạn!

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Chào bạn..mình vừa xem clip em Chào Mào của bạn và mấy hình ảnh của em nó ..mình có 2 điều nhận xét như thế này
thứ nhất : chúc mừng bạn đã có 1 chú chim ưng ý và tướng đẹp ..ở đây là sự cân đối giữa bộ của con chim như mào, mỏ và thân mình . Chắc là bạn rất ưng ý ạ
thứ hai : Mình nghe clip em nó hót thì thấy đơn điệu quá ..bạn bảo gốc chim là ở gia lai nhưng mình đoán là không phải vì mình nghe đây là giọng của chim vùng Lâm Đồng ..mà cụ thể vùng thì nó là ở khu Bảo lộc- Di linh .
Trước mình cũng đã từng có 1 em Bảo lộc - di linh có tông giọng đúng như em này nên mình đoán em của bạn cũng từ đó ạ !!
Mà 1 con chim nếu như mà mình đã ưng thì kể cả vùng miền ở đâu cũng không quan trọng đúng ko bạn..Chúc bạn có 1 chú chim hay nhé..gắng thúc lửa cho em nó thành tài à !

Thân bạn !!!

elakiencoi

Thành viên mới
SVC$
0
Chào bạn..mình vừa xem clip em chào mào của bạn và mấy hình ảnh của em nó ..mình có 2 điều nhận xét như thế này
thứ nhất : chúc mừng bạn đã có 1 chú chim ưng ý và tướng đẹp ..ở đây là sự cân đối giữa bộ của con chim như mào, mỏ và thân mình . Chắc là bạn rất ưng ý ạ
thứ hai : Mình nghe clip em nó hót thì thấy đơn điệu quá ..bạn bảo gốc chim là ở gia lai nhưng mình đoán là không phải vì mình nghe đây là giọng của chim vùng Lâm Đồng ..mà cụ thể vùng thì nó là ở khu Bảo lộc- Di linh .
Trước mình cũng đã từng có 1 em Bảo lộc - di linh có tông giọng đúng như em này nên mình đoán em của bạn cũng từ đó ạ !!
Mà 1 con chim nếu như mà mình đã ưng thì kể cả vùng miền ở đâu cũng không quan trọng đúng ko bạn..Chúc bạn có 1 chú chim hay nhé..gắng thúc lửa cho em nó thành tài à !

Thân bạn !!!
cám ơn bác ah.e thì ko quan trọng vùng miền,chẳng qua là mình ưng ý là đc,vùng nào cũng có chim hay chim dở,ko phải là lúc nào cũng có chim tốt.em này mới về đc mấy hôm nên còn nhát,hi vọng là chăm 1 thời gian nữa e này sẽ căng hơn và có thể đi giàn chơi đc ah

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...hình thức thì được...có điều chim chưa có lửa...chất giọng bình thường...cám ơn a elakiencoi đã chia sẻ...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom