Guest viewing is limited

pitchu212

Thành viên tích cực
SVC$
0
hiện tại có 1 em chòe than miền nam mang ra bắc hót xòe cánh xòe đuôi múa lắc lư giá em chòe này ở hà nội khoảng bao nhiêu là *** được vậy các bạn . :a20::a32:

---------- Post added at 04:08 PM ---------- Previous post was at 02:42 PM ----------

giá 1tr5 có xách được không mọi người góp ý giúp em nhanh nhanh để em chốt

dao_duyvnn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giá cả thì bạn phải xem con chim hót múa thề nào vì than nào mà chả hót xòe đuôi , chim phải còn ZIN 10000000% và đặc điểm nữa là : ít xù ( lâu lâu xù 1 cái rồi xẹp ) , không chụp nha , nếu chim mất lửa thì đừng mua vì than mà không có lửa thì ra cội là XÙ 100% ........................Chúc bạn tìm dc chim hay , nếu có điều kiện thì *** lun 1 e không xù ( giá thì phải theo dõi ng bán chim khoan 1 tuần xem nó xù không thì mua , giá thì rất căng )

pitchu212

Thành viên tích cực
SVC$
0
tớ thấy nó xù như quả bỏng ưỡn ngực ngẩng cao đầu hót trông ngầu lắm, khi đưa con khác vào là nó phi lên đòi đánh ngay

ngonhaidang222

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú chim đó chắc khoảng 900k đến 1tr8, cái này phụ thuộc vào nhiều yếu tố như hình thức, giọng hót, tuổi lồng, tuổi rừng, thuộc hay bổi lên... hì.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn pitchu212,

Giá chim thì không thể nói là quân bình được vì người chơi chi có hai type

. Một là dân kinh doanh bạn gặp các anh này thì nhìn mặt mà cứa. múa hót hơi hơi thì trên 1,5tr - - > múa hót có huy chương thì no limit
. Hai là dân chơi chim không lấy tiền bạc làm mục tiêu. Họ chơi chim xuất phát từ thú vui tao nhã và chân tình, không hơn thua thi thố (Dạng này hơi hiếm nhưng trên diễn đàn mình thì nhiều). Nếu bạn được là bạn thân thì còn gì bằng . Nếu thích họ chia lại với giá vốn thậm chí rẻ và biếu không.

Mua chim không nên nóng vội, phải quan sát lâu và hỏi anh em xung quanh cội xem chim đấy có tật gì không và có chơi được không, nếu mua thì giá bao nhiêu là hợp. bạn hỏi trên diễn đàn anh em không thấy chim không thể đóng góp được gì vả lại chim mỗi địa phương giá cũng khác nhau. Nhiều khi ta mua tại cội mắt thấy tai nghe mà còn trúng 'thầy thuốc nhân dân'

Vài hàng gởi bạn để có cái nhìn tổng quan về thị trường chuyển nhượng :a01:

thân chào

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
tớ thấy nó xù như quả bỏng ưỡn ngực ngẩng cao đầu hót trông ngầu lắm, khi đưa con khác vào là nó phi lên đòi đánh ngay

Nết chim này không được tính là chim hót múa.
Bạn xem lại những tài liệu có liên quan đã có trước về Chòe Than H-M để nghiên cứu kỹ trước khi mua nhé.

Thân.

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Vâng.em vừa đọc tới mục bạn pitchu viết là thấy con khác là nhảy lên đòi đánh ngay thì chắc chắn k phải là 1 con múa hót rồi.bạn pitchu nên đọc kĩ lại những bài viết của anh Chip.từ đó rút ra cách nhìn nhận đánh giá riêng của mình.ngoài sách vở,bạn cũng cần một chút thực tế,chút thực tế đó cũng có thể nói ngang bằng một học phí đó bạn.cũng như anh Thành đã nói.nên xem kỹ lại người chủ con chim.đồng thời xét lại cái giá chung nơi bạn mua chim,rồi tới lượt chú chim bạn chon.điều quan trọng hơn cả là bạn có thật sự thấy giữa bạn và con chim đó có cái duyên k.nếu có thì bạn k nên thắc mắc nhiều.đó là vài lời góp ý + tổng hợp những ý hay của các anh đã viết trên.mong bạn có suy nghĩ đánh giá sáng suốt.

dieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ban Diệp đại thành phân tích rất đúng nhưng có điều chim miền nam ra miền bắc thì ít nhất phải mất một mùa con nào trụ qua được mùa đông thì mới có thể tồn tại được còn không thì hoặc chết hay dặt dẹo mà thôi nói gì đến hót múa bạn nên tham khảo thêm chứ như Chòe Lửa thì thấy ngay thôi vài lời góp ý có gì mong mọi người đánh chữ đại xá tiểu đệ cảm ơn lắm lắm........thân

donbmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mua được chim ngon còn có duyên số. Lựa chọn khoa học hay cảm tính. Có con nhìn thấy là cảm tình, được mấy hôm không như mong muốn. Cần nhẫn nại để lựa chọn 1 em ưng ý. Hè này mình ra Hà Nội sẵn dịp gởi tặng bạn 1 em than đất mùa này. Em này đang được 2 cao thủ kèm cặp nên triển vọng lắm.:a04:

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim hay bán giá cao cao tí bạn ơi !!!! ở TN em đây chim được múa hót hay !!! kêu rát là giá từ 1chai5 trỡ lên rồi !!! hihihhi tùy bạn thôi !!:a15:

GàTreVL

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn nên tham khảo than múa hót là như thế nào ở topic của a MTCHIP rất hay và bổ ích
1 con chim xù chụp cũng hót múa um sùm nếu kè chim mái
chim của mình gặp chim trống thì hót mua vài cái chào sân rùi xù chụp
rồi gặp e mái thì xòe đuôi đánh đuôi hót sàng cầu suốt hơn cả tiếng đồng hồ :D
chơi theo hybrid này cũng ok đó chủ íu bạn vô cám cho nó thế nào thôi sâu khô nhiều thì chụp nhiều hét nhiều còn cám là đa số cho dế non voi cao cao non thì hót nhiều chụp ít nhưng vẫn có lửa đều đều
đố là cách chơi của mình hơi phản khoa học nhưng theo ý mình là ok nhất hihi
huy.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom