Guest viewing is limited

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm nay đi học ghé qua tiệm bán chim hỏi một e CL mộc. người ta đòi 350k.thế có đắt hay rẻ hả mấy bác :a15:

LuaBoi_BienHoa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thế là đúng giá bây giờ rồi đấy bạn ah! chúc bạn kiếm được chú chim tốt!

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
giá Chòe Lửa phụ thuộc vào chiều dài của đuôi. 350k thì đuôi chắc cỡ 19 cm còn ngắn hơn thì rẻ hơn dài hơn thì đắt hơn. nên mua lửa mép nhanh thuần. dễ học giọng và đặc biệt mùa sau đuôi sẽ dài hơn

Thân

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.cảm ơn bác.nhưng e vẫn còn đang đi học nên dạo nay vẫn chưa có tìn mà tạu chim nữa hix hix

haiduongtn

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cũng vừa mới mua một em mộc với giá 350k. Bạn mua với giá đấy là đúng đấy.

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
trời :a28: sao giá cao vậy? ở eahleo mình giờ lửa thì k ai mua rùi, đi bẫy 1 ngày 10c có mà 3 tiệm chim k nhập lửa. chỉ nhập Chào Mào. thật là đau lòng.

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hoangchanthu có nhớ mình nữa không? Hôm bữa lấy cái lồng Chào Mào ở Biên hoà về xài được không?

KAN16

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giá CCL trong các bác cao nhỉ. Ngoài HN này ở chợ phiên giá chỉ có 230k - 250k thôi!
@Dinh DL: không bán đc bác đóng lồng tập thể chuyển ra cho em, em nuôi cho bác ah ^^!

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác kấn cho e hỏi.phiên chợ ấy ở đâu và bao h thì có ạ.

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác kấn cho e hỏi.phiên chợ ấy ở đâu và bao h thì có ạ.

Chợ Chim ở Hoàng Hoa Thám bác à . Ở trên chiếc cầu vượt trên Hoàng Hoa Thám vượt qua đường Liễu Giai đó bác . Họ họp vào thứ 7 chủ nhật và hình như là cả các phiên nữa thì phải . Phiên thì ngày 4 , 9, 14, 19 , 24, 29 hàng tháng theo lịch âm bác à

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.cảm ơn bác nha.nhưng sợ e còn là tre con ra đấy lớ ngớ người ta bóp cho chết hix

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.cảm ơn bác nha.nhưng sợ e còn là tre con ra đấy lớ ngớ người ta bóp cho chết hix

Bác đừng lo . Ở đó họ cho trả giá thoải mái bác à . Hợp mua vừa bán . Em cũng mới biết đến chỗ đấy đi hết 1 vòng xem giá cả thế nào rồi chọn 1 hàng chim mà bác thấy ổn nhất rồi cắm rễ ngồi chọn . Chọn được thì trả giá họ cũng không nói đắt lắm đâu như con CCL thì họ chỉ nói từ 250 - 280k thôi . Bác cứ trả giá thoải mái nếu ngại thì như em bảo họ là " Anh giảm giá đi em lấy 1 con " họ sẽ nói giá thật cho mình . Chấp nhận được thì mua bác à không phải sợ đâu . Chợ đấy toàn thanh niên đi chọn chim à chả có ông già mấy đâu :))

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.e bây h mới là học sinh thpt.ma là con trai thì vấn đề mua bán trả giá thì e chịu hj.thank bác nhiều

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.e bây h mới là học sinh thpt.ma là con trai thì vấn đề mua bán trả giá thì e chịu hj.thank bác nhiều

Ở đó chim hầu như toàn con trai bán mà chỉ có phụ kiện là toàn mấy bà bán . Mà còn toàn mấy ông trẻ măng bán chim cơ có ông tóc xanh tóc đỏ các kiểu ý :)) . Họ cũng cởi mở mà bác cứ đứng 1 tý là họ bắt chuyện rồi thậm chí còn chọn giúp nữa cơ

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.dạo nay e cung có tiền đâu mà đi mua bán.khô lắm a ak.niềm đam mê là thế đấy

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.dạo nay e cung có tiền đâu mà đi mua bán.khô lắm a ak.niềm đam mê là thế đấy
Mình cũng như bạn thôi . Sinh viên nghèo lắm :(
Mùa này mua 3 lần Chòe Lửa rồi . 1 con mèo cắn 2 con tự dưng lăn ra chết chắc là trúng gió . Bây giờ khố rách áo ôm rồi . Buồn quá :(

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.a là sv còn hơn e .e là hs thpt hix.tiền đâu mà mua .chán lắm a ak

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.a là sv còn hơn e .e là hs thpt hix.tiền đâu mà mua .chán lắm a ak

Thôi cố gắng tiết kiệm . Trước mình học cấp 3 cũng vậy . Tiết kiệm tiền tiêu rồi ăn sáng các kiểu bố mẹ cho chứ đâu có ai cho tiền mua chim đâu . Nhưng được cái học cấp 3 nhiều thời gian chăm sóc nó :D

ngohuudan_sonca

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hix, mình cũng mới mua 1 em Chòe Lửa, chỉ nhỏ bằng ngón chân cái ah, vì người bán thấy chim nhỏ wa nên họ chỉ bán 100k thôi, mình thấy con này lửa sẻ , dáng cũng đẹp nên múc luôn, về nhà được 1 tuần thì mí thằng nhỏ bắt trộm mất, nó bắt con chòe lửa này và cả một con than nữa, hix buồn ghê, giờ tính chơi sơn ca nek, ở mình giá chỉ 200k 1 em bao trống thôi mà giờ không có tiền, chán,
"niềm đam mê là thế đấy"

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.cũng hơi khó khăn ak.cứ tiết kiệm rùi đến ngày lại phải đi mua cám với sâu.cũng hết tiến rùi còn đâu nữa.hjhj

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom