Guest viewing is limited

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
có cụ nào biết trong sài gòn mua chòe đất ở chỗ nào không ạ? có chợ chim giống kiểu honagf hoa thám, chợ hà đông ở hà nội hay chợ hàng hải phòng không? em định nhờ thằng bạn mua hộ 1 chòe đất và 1 Chòe Lửa trong đó về nuôi, nhưng nó mù tịt về chim nên em hỏi trước, các bác tư vấn cho em, chim bổi thôi nhé, giá cả thế nào? thank các cụ trước

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
e chưa thấy chỗ nào bán đất bổi trong SG cả. Toàn chim con thôi. Còn lửa thì mùa này đang thay lông. Lấy đâu ra lửa bổi cho bác. Nên bác phải chờ đã...........

kyung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thì ra thuận kiều đó mới tậu được 1 em ngoài ấy

finalfantasy

Thành viên mới
SVC$
0
có cụ nào biết trong sài gòn mua chòe đất ở chỗ nào không ạ? có chợ chim giống kiểu honagf hoa thám, chợ hà đông ở hà nội hay chợ hàng hải phòng không? em định nhờ thằng bạn mua hộ 1 chòe đất và 1 chòe lửa trong đó về nuôi, nhưng nó mù tịt về chim nên em hỏi trước, các bác tư vấn cho em, chim bổi thôi nhé, giá cả thế nào? thank các cụ trước
Tiệm Vũ Loan ( mặt tiền Lũy bán Bích gần ngả 3 lũy bán bích và âu cơ ) bán đất bổi 120k/ con bao trống.
Tiệm này nổi tiếng rối nha, bán nhiều loại chim, lồng và phụ kiện

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tiệm Vũ Loan ( mặt tiền Lũy bán Bích gần ngả 3 lũy bán bích và âu cơ ) bán đất bổi 120k/ con bao trống.
Tiệm này nổi tiếng rối nha, bán nhiều loại chim, lồng và phụ kiện
120k/ con bao trống? Đất bổi à! Khó mà thưần đấy! Đất bổi rất hiếm chổ bán, toàn là bán chim con thôi! Với đất thì rấtde464 nhận biết trống mái khi còn nhỏ huấn chi là bổi? mình đã nói con đất chyền mà lâu rồi vẫn rất nhát, chảy máu đầu hoài dạo! và cũng bất đầu hót gió ti tí. Chắc khoảng 6 tháng! Chổ mình không thấy bán bổi đất, mình gởi anh kia mua ở Bình Dương mới có con chuyền đó. Mình ở Thủ Đức nek!Thân

finalfantasy

Thành viên mới
SVC$
0
120k/ con bao trống? Đất bổi à! Khó mà thưần đấy! Đất bổi rất hiếm chổ bán, toàn là bán chim con thôi! Với đất thì rấtde464 nhận biết trống mái khi còn nhỏ huấn chi là bổi? mình đã nói con đất chyền mà lâu rồi vẫn rất nhát, chảy máu đầu hoài dạo! và cũng bất đầu hót gió ti tí. Chắc khoảng 6 tháng! Chổ mình không thấy bán bổi đất, mình gởi anh kia mua ở Bình Dương mới có con chuyền đó. Mình ở Thủ Đức nek!Thân

nhà mình ở Âu Cơ QTB gần tiệm Vũ Loan ( tiệm này nổi tiếng dân chơi chim ), mới hôm bữa mua 1 con bổi 120k/ xong. Mình chọn con nào ko tông lồng, móng mỏ ok. Hiện tiệm có khoảng 10 con đó bro. Mình muốn nuôi chơi thôi, với lại mình thích chim bổi hơn chim non, mặc dù nhiều người nói khó thuần. Quan điểm của mình là chơi chim bổi vì nó có giọng rừng tốt rồi, cho dù chim non dễ thuần hơn. Quan trọng là lúc mua chọn con bổi thôi, tới trước và nhiều chim thì mua con tốt hơn :a15:

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
thế cho mình biết giờ còn chim non không>? giá chim non thì thế nào ạ

caiẽm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đất bổi thì nhiều chỗ bán,mà tùy vào thời điểm chim về đẹp hay xấu,tuy nhiên giống này khó chăm và hay bị chết ỉu. bổi giao động từ 90--->120k/em, còn chim con thì tùy. chim còn đút ăn 160--->180k/em, biết tự mổ ăn từ 350k--400k/em.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom