Guest viewing is limited

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy a e cho mình hỏi mình ghép chim trống bổi vào nó có bắt cặp sinh sản không vậy? có ai thử chưa chỉ mình tý kinh nghiệm với!

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình nghĩ thế này! Chim bổi ở ngoài rừng tự do tung cánh quen rồi. Bạn đưa vào lồng tù túng không biết bổi nó sống nổi không nữa, làm sao mà đẻ. Trước tiên bạn phải thuần chim đã rồi hãy nghĩ đến ghép cặp!

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim bổi không phải là không thể ghép được bạn ah , ghép chim bổi khó hơn chim thuần , và bạn ghép 1 chim bổi với 1 chim thuần , chim bổi bạn cũng phải nuôi khoảng 1-2 tháng cho quen môi trường nuôi nhốt đã nhé . mình cũng mới ghép 1 cặp Chào Mào . chim mái được 2 năm lồng , rất thuần , thả bay tự do . chim trống là chim bổi mình tự tay bẫy lồng , mới được 2 tháng lồng . mới ghép được 1 tuần , (ghép lồng nhỏ luôn ) . hiện tại chúng đang cắp rác , chưa rõ có đẻ không nữa .

trhai366

Thành viên tích cực
SVC$
0
bẠN chịu khó nuôi ngoài một thời gian chim đỡ nhát hãy thả vào ép đẻ

quangkbbp

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình đã thành công với trống bổi đây. Theo mình quan trọng là mái phải thuần, còn trống bổi thì ok nhưng phải có lửa. Bản thân mình sau nhiều lần thất bại với trống thuộc đã ghép trống bổi (vừa đánh về được 2 ngày) với em mái con 2 mùa. Kết quả chỉ sau 1 tuần là trống đã cặp được với mái, đến nay đã được 3 lứa con rồi.

haichieu565

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Chúc bác một ngày tốt lành và may mắn nhé. Em up phụ bác một tay. Khi nào rảnh ghé thăm em nhé :)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom