Guest viewing is limited

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bác ơi Chòe Than & Chòe Lửa có ghép cặp với nhau để sinh sản được không? Tại sao không? bác nào có tài liêu hay biết về Sinh học giúp em với Cảm ơn nhiều

bluto

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu được thì có khi chúng nó " ấy " nhau ngoài tự nhiên rùi anh ah. :a23:
Ah, mà kế hoạch ghép lửa đẻ của anh triển khai tới đâu rồi. Em đọc thấy anh đang lùng Chòe Lửa đuôi 26, nhưng em nghĩ đuôi ngắn hơn chút mà nết chơi tốt thì cũng ok lắm chứ, bởi vì nết chơi tốt của con bố cũng sẽ đc di truyền phần nào cho thế hệ sau. Giống như gà đòn vậy anh. Em cũng hay lượn sang bên ganoi.com nên có suy nghĩ như vậy :a12:
Chúc anh thành công. :a15:

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đang có con đuôi 24cm, nết chơi tốt. Nếu không tìm được con 26cm chơi hay như nó thì dùng nó làm nòi

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
chim nó cũng giống như gà a. con mái quan trọng hơn con trống. điều ngày ngược với giống người. gen trội và quy định giới tính là nằm trên con mái. a kiếm con mái nào đuôi dài dài thì ok. nếu cả 2 cùng dài thì còn gì bằng. e cũng lùng con mái đuôi dài mà khó quá. hôm trước về Bình Định đặt mà ae ngoài đó nói dài hơi hiếm. với lại mái cũng khó bẫy hơn a

minhdauminhdau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Up tiến triển đi bác xem thành công thế nào rồi ...

nhoctintin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có khả năng là được đó a.
Vì ở ngoài quê e, Cu gáy + cu ngói = cu fa.
Anh thử áp dụng xem sao,
Theo em nên lửa Trống + than mái
hi, đây là ý kiến của e, có gì sai cũng làm gì được e (hihi), các ae bỏ qua!:a15::a15::a15: vấn đề này hay đấy!

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
con ngựa với con lừa lai nhau nó ra con la. Chòe than Chòe Lửa lai nhau nó ra con gì nhỉ? chờ kết quả từ a Vũ. hì hì! Nó chịu giao phối ko là 1 chuyện. Giao phối xong, tinh trùng gặp trứng có tạo thành hợp tử ko lại là 1 chuyện nữa. Nhưng nó chịu giao phối là mừng rồi. E nghe nói cà ngà. (ngọc kê) giúp cường dương ko chỉ cho người mà còn động vật. Cụ thể là có 1 số nghệ nhân chơi họa mi. Dùng cà ngà để tăng hoc mon sinh dục cho chim là chim sung lên căng lửa đấu tốt hơn. Nếu a Vũ có dự án nuôi đẻ. trong thành phần cám. a Vũ cho cà ngà vào thử xem. hoc mon sinh dục nó tăng lên để chúng dễ giao phối. còn giao phối xong có thành hợp tử ko thì chờ .... hì hì. Một ý kiến đột phá. Ethấy nuôi cùng giống cho nó đẻ đã khó. A chơi khác giống, ko biết thế nào. Nhưng phải có suy nghĩ táo bạo thì mới đột phá và phát triễn đc, chứ cứ theo lối cũ, biết đến bào giớ mới đi lên. Lên nhà e lấy con than mái 3 mùa về cho nó ghép với con lửa 24 của a đi hà hà.

chúc aVu thành công. diễn đàn chờ tin a.
thân mến!

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
@Thư: Lúc đó người ta sẽ gọi là Chòe Toilavu :a11:

haokiet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao lại không nhỉ. tôi ủng hộ bạn hết mình. than&lửa một ý tưởng lớn nếu thành công thế nào củng dc giai noben.cả nhà dang chờ ket wả.:a23:

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình ủng hộ 2 tay lun,không có gì là ko có thể đúng ko bác theo mình thì nên dùng than mái + lữa trống sẽ tốt hơn vì thấy than mái nó hiền nếu dc thì ra chim ra lò đẹp tuyết đấy:Đuôi dái như lữa lông đen trắng sang như than còn tiếng hót thì có cái em dịu thanh thót của than + với cái hùng hồ mạnh mẽ của lữa thì còn gì bằng

black_fish9402

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác không học về di truyền à 2 loài cùng giống mới sinh sản dc chứ bác có ý nghĩ đó dù phối thành công thì cũng không cho chim con đâu trứng sẽ không dc thụ tinh vì khác loài mang mã di truyền khác nhau tinh trùng gặp trứng không dc thụ tinh do khác loài thì con tinh trùng đó cũng die theo ý nghĩ của bác à. nếu vậy thì loạn lên hết à tui thích chim sâu nhưng cũng thích Chào Mào chắc cho lai dc đo:a15:.Còn nếu bác vẫn giữ nguyên ý định thì phải nhờ các nhà khoa học cấy gien của chòe than vào hợp tử của chòe lứa thành con Chòe Lửa-than đột biến gien................................

cudia234

Thành viên mới
SVC$
0
không được đâu bạn ơi. hai con khác hẳn nhau mà. Họ nhà chích chòe là họ sẻ. nếu mà được thì cách đây khoảng 200 năm chúng đã lai hổn tạp ngoài tự nhiên rùi. sẻ tre, chích chòe đất, than, lửa.... đính chính 1 cách chính xác là không bao giờ được. đừng tốn công vô ích. khoa học phát triển rùi, trừ trường hợp bạn ghép phôi trong phòng thí nghiệm thôi.

dhn000

Thành viên mới
SVC$
0
Có khả năng là được đó a.
Vì ở ngoài quê e, Cu gáy + cu ngói = cu fa.
Anh thử áp dụng xem sao,
Theo em nên lửa Trống + than mái
hi, đây là ý kiến của e, có gì sai cũng làm gì được e (hihi), các ae bỏ qua!:a15::a15::a15: vấn đề này hay đấy!
Chòe Lữa + Chòe Than chắc cho ra Chòe tro đó bạn :a23: :a23: **** chơi thôi :D

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúng ta là fan nuôi chim thì quá trình thử nghiệm này nọ xong thì lại hiếu kỳ muốn thêm thêm cái hay cái lạ...
Ở Thái Lan con CM và con hoành hoành bông họ cũng ghép thành công. ra chim con...
Ở Úc họ cho Sư Tử và Cọp ghép cặp cũng ra....

Chòe Than và CL cũng là một dòng họ.....

thân mến,

Bạch Đề

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom