Guest viewing is limited

khanhnust

Thành viên mới
SVC$
0
Em có 1 bầy gà tre 3 trống 1 mái. Hơn 2 tháng tuổi, con đầu đàn đang tập gáy. Cho em hỏi khi nào thì tách bầy nhốt nuôi riêng? Em sợ khi nhốt chúng sẽ ko mau lớn bằng thả rông thì sao? Có sư huynh nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp em. Em cám ơn!!!:a44:

binhphuoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic hic gà hơn 2 tháng mà biết gáy , kì tích, kì tích . Hôm nào anh poss ha lên cho ae chiêm ngưởng nhé. Còn về câu hỏi của anh thì theo em nhốt hay thả đều có mặt tốt xấu cả . Nhốt thì gà dc an toàn , ít bệnh nhưng lồng chật thì hư lông , ăn thiếu chất thì gà xấu , còn thả + cho ăn cám nửa thì gà mau lớn , đề kháng tốt nhưng dễ bị tai nạn , bệnh tật . Với lại gà chung bầy cho ở chung đến lớn cũng chả sao , chỉ cần để ý khi gà mái chiu trống thỉ bắt riêng ra là ok

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em có 1 bầy gà tre 3 trống 1 mái. Hơn 2 tháng tuổi, con đầu đàn đang tập gáy. Cho em hỏi khi nào thì tách bầy nhốt nuôi riêng? Em sợ khi nhốt chúng sẽ ko mau lớn bằng thả rông thì sao? Có sư huynh nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp em. Em cám ơn!!!:a44:
Theo ý kiến của CCR thì gà đã biết gáy rồi nếu chưa tách bầy thì , chúng ta tự tách bầy cho chúng, vd: cho 1 con 1 bội, tuy làm vậy thì chúng sợ sệt và kêu nhiều , tuy phải đành vậy thôi . Nếu nuôi nhốt trong chuồng cũng không tốt, vì chúng ta vệ sinh chưa kỹ , thiếu ánh nắng cho gà phơi để loại bỏ những con rận ,chí . Và nếu chuồng nhỏ quá sẽ làm gà không tăng trưởng lên được nữa người ta gọi đó là '' con gà Đẹc'' . Nếu nhà bạn có đất trống thì bạn hãy cho chúng tự do mà đào bới , lưu ý những sợi Dây Thun rơi vãi ở mãnh đất của bạn thì bạn sẽ thu gom chúng , nếu không gà ăn vào sẽ dễ Chết lắm đó
Chúc thành công , Thân CCR

mr nguyen

Thành viên mới
SVC$
0
hic hic gà hơn 2 tháng mà biết gáy , kì tích, kì tích . Hôm nào anh poss ha lên cho ae chiêm ngưởng nhé. Còn về câu hỏi của anh thì theo em nhốt hay thả đều có mặt tốt xấu cả . Nhốt thì gà dc an toàn , ít bệnh nhưng lồng chật thì hư lông , ăn thiếu chất thì gà xấu , còn thả + cho ăn cám nửa thì gà mau lớn , đề kháng tốt nhưng dễ bị tai nạn , bệnh tật . Với lại gà chung bầy cho ở chung đến lớn cũng chả sao , chỉ cần để ý khi gà mái chiu trống thỉ bắt riêng ra là ok
Gà 2 tháng mà gáy là chuyện bt mà bạn. gáy sớm hay muộn là do từng dòng gà khác nhau thôi. nhà m có mấy em được 2 tháng đã gáy rồi. còn bao giờ tách thì tùy vào mục đích và loại gà bạn nuôi để làm gì. nếu là gà đá thì gà bắt đầu gáy thì tách được rồi để tiện cho việc chăm sóc và chúng sẽ hung hăng hơn, còn nếu gà nuôi cảnh thì k cần tách sớm đâu.

aikin

"Aikin - yêu chim cảnh"
SVC$
0
Hj, Kin cũng có 1 chú gà trống hơn 2 tháng tuổi, đc chừng 150gr nhưng cũng đã tập gáy, nge bùn cười lắm ... Chú gà này vì gà mẹ đi ấp lứa mới nên buộc phải tách mẹ. Nhưng hôm rồi gà mẹ xuống ổ, chú ta lại đi theo mẹ..và từ hôm ấy tới giờ lại ko gáy nữa. Hj, kin cũng đang định tách chú ta ra nuôi lồng riêng. Theo kin nghĩ khi bắt đầu gáy là có thể tách bầy đc rùi

nguyenvandat

Thành viên mới
SVC$
0
bạn nói sai rồi
gà có những con 1 tháng tuổi củng bik gay vậy.gà gáy sớm là do gà vá xung hoặc ko có con gà nào hâm he nó nên no gáy sớm
Tui chỉ cách nuôi gà tre đẻ từ nhỏ luôn cho
Khi gà mới nỏ ko nên cho gà ăn sớm đội 2-3 ngày rồi cho ăn tùy theo con gà mẹ nếu nó đòi ra ổ thì thả no ra cho con ăn
Ga nhỏ ko nên cho ăn cơm hoặc gạo nó dể chết vì no ĩa bi bíc đích nó chết . Nếu thấy hiện tượng bi bíc đích thì gỡ cức chỏ đích nó ra nhổ hết long xung quanh đích của nó đẻ no ĩa.
Thức ăn thì mua Cám Tổng Hộp Cho Gà Con . Gà mẹ và con nốt vào cái lồng nuôi cho ăn uống nước cở 20 ngày thả ra cho tự đi kiếm ăn hoặc cho nó ăn ít cám tổng hộp mổi giờ cao điểm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom